• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

hungdylan

LIB nhiều file tinh tinh thế rồi copy cả vào E:/system thì đến lúc dọn chết mệt luôn
em tưởng copy vào E:/system/Data chứ

thangtq321

sax
bạn xem lại file xem tn
ko phải đuôi sis a
mình đổi thành đuôi sis nhưng ko unmake sis dc

trung6195

Em là thành viên mới của diễn đàn mong các bác giúp đỡ:)
các bác cho em hỏi n70 thì dùng bộ python nào ạ

newworld535

sax
bạn xem lại file xem tn
ko phải đuôi sis a
mình đổi thành đuôi sis nhưng ko unmake sis dc

bạn thêm đuôi rar vào nhé

Em là thành viên mới của diễn đàn mong các bác giúp đỡ:)
các bác cho em hỏi n70 thì dùng bộ python nào ạ

trong diễn đàn đã có mấy bộ libs ghi rõ dành cho n70,72 rồi đó. Bạn tìm đi. N70,72 dùng python fp3.

Last edited by a moderator:

Sieuxathu12a2

Giúp em với các pro ơi ! Em đã chép bộ libs đó vào e:/system nhưng không đc. Em cũng thử chép vào e/system/libs nhưng vẫn ko dc. Pro nào dạy em cách cài bộ python này với,chép hết các file và thư mục vao e/system hay chỉ chép các file vào thôi ? ? ? Em đã làm hết cách rùi nhưng vẫn ko dc, nản wa.Hix.Em dùng 7610

saodoingoi142

Moderator
Giúp em với các pro ơi ! Em đã chép bộ libs đó vào e:/system nhưng không đc. Em cũng thử chép vào e/system/libs nhưng vẫn ko dc. Pro nào dạy em cách cài bộ python này với,chép hết các file và thư mục vao e/system hay chỉ chép các file vào thôi ? ? ? Em đã làm hết cách rùi nhưng vẫn ko dc, nản wa.Hix.Em dùng 7610

Bạn hãy đọc kĩ lại bài viết Hướng dẫn sử dụng ở bài viết đầu tiên của chủ Topic cũng như đọc qua các bài viết của thành viên khác đã thảo luận bên trên.Lúc đó bạn sẽ hiểu ra vấn đề và chắc chắn sẽ cài được thôi!!!Cố gắng lên...!!!;;)

Sieuxathu12a2

Trời ạ ! Sao bạn ko nói luôn cách cài đặt cho mình đi, bạn nói vậy thì mình còn hỏi làm gì nữa. M đã đọc hết các bài viết rùi nhưng vẫn ko cài đc, ko biết bị sai chỗ nào nữa. Giúp mình với, chỉ cho mình cách cài đặt từ a=> z đi.Mình mới dùng con 7610 này nền chưa biết nhiều lắm.Bây giờ lại có đc bộ python này thèm wa nhưng ko biết làm gì.Hix...Hix.Nhờ các pro giúp đỡ.Em xin thank trước.

saodoingoi142

Moderator
Trời ạ ! Sao bạn ko nói luôn cách cài đặt cho mình đi, bạn nói vậy thì mình còn hỏi làm gì nữa. M đã đọc hết các bài viết rùi nhưng vẫn ko cài đc, ko biết bị sai chỗ nào nữa. Giúp mình với, chỉ cho mình cách cài đặt từ a=> z đi.Mình mới dùng con 7610 này nền chưa biết nhiều lắm.Bây giờ lại có đc bộ python này thèm wa nhưng ko biết làm gì.Hix...Hix.Nhờ các pro giúp đỡ.Em xin thank trước.

Cố gắng đọc kĩ hướng dẫn sử dụng và các bài viết của các thành viên thảo luận trước đây thì mình tin bạn sẽ làm được thôi!!!;;)
Nói ra thì dài dòng lắm thôi thì mình xin trích dẫn một số bài viết trước đây để bạn dễ dàng tham khảo cách cài Bộ này nhé!!!;;) :

Posted via Mobile Device: Bạn handgod và bạn RuChi thân mến!
Muốn cài được thành công Bộ Python_Libs cho 7610 hay các dòng OS7 khác,thì việc đầu tiên các bạn nên làm là hãy gỡ bỏ hết tất cả những gì liên quan đến Python mà từ trước tới giờ cài bị lỗi!Kể cả thư mục Libs nằm ở đường dẫn E:\System\Libs nữa!
Ngoài ra thẻ nhớ của máy dung lượng ít nhất còn trống khoảng từ 8 đến 10MB để thuận lợi cho việc cài đặt hay sử dụng pm sau này.

Sau khi làm xong việc này,các bạn hãy Down lại Bộ cài này và giải nén ra trên PC.Tiếp đến các bạn dùng đầu đọc thẻ Copy file (.Sis) này vào thư mục nào đó trên thẻ nhớ.Sau đó Copy tiếp thư mục Libs này vào thẻ theo đường dẫn E:\System\Libs.

Sau khi hoàn thành xong bước này các bạn khởi động máy lên tìm đến file (.Sis) mà lúc nãy Copy vào rồi tiến hành bung nó ra bình thường như các file (.Sis) khác.Như vậy là xong bước cài đặt cho Python_Libs!

Để cho nó chắc ăn hơn các bạn nên làm thêm bước nữa là Tắt nguồn máy rồi Khởi động lên lại!Và kể từ bây giờ máy bạn đã có đc 1bộ Python_Libs hoàn chỉnh rồi đó!Tùy theo nhu cầu và sở thích của các bạn,hãy lựa chọn Ư.Dụng phần mềm Python cài và thưởng thức đi thôi!Chúc 2bạn làm thành công!.

Nếu thực sự mà bạn đã làm đúng như những gì mình và mọi người đã hướng dẫn mà vẫn ko đc!Vậy thì chỉ còn 1 cách duy nhất để bạn có đc Bộ Python_Libs cho máy của mình thì bạn hãy Dùng tổ hợp 4 phím nóng (bao gồm: Phím Nguồn + Phím Gọi + Phím * + Phím số 3 ) để Format máy đi,kể cả thẻ nhớ nữa bạn cũng Format hết đi! ;;)

Sau đó tiến hành làm với cách tương tự như đã hướng dẫn bên trên...!!!.

Chúc bạn sớm làm thành công...!!!;);;)

Chỉnh sửa cuối:

Sieuxathu12a2

Hix. Em vẫn chưa cài đc nhưng em biết tại sao rùi. Vì em ko co pc nên em đã giải nén trên điện thoai bằng phần mềm winrar nhưng ko giải nén dc file ELZMA.DLL.Anh giúp em với, anh up file đó lên cho em nhé, để em cài cái bộ python này.Thank anh trước.

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Hix. Em vẫn chưa cài đc nhưng em biết tại sao rùi. Vì em ko co pc nên em đã giải nén trên điện thoai bằng phần mềm winrar nhưng ko giải nén dc file ELZMA.DLL.Anh giúp em với, anh up file đó lên cho em nhé, để em cài cái bộ python này.Thank anh trước.

Tất cả những gì liên quan đến Bộ cài Python_Libs cho 7610 (và các máy dòng OS7) mình đã gửi đầy đủ lên trang "4shared" rồi.
Muốn cài được thành công thì khuyên bạn hãy bỏ chút thời gian lên mạng Down và giải nén về trên PC,sau đó tiến hành cài đặt chứ bạn mà làm trên máy Điện thoại thì có thể sẽ gây ra lỗi,bộ cài nó sẽ không được đầy đủ bạn nhé!!!;;)

Sieuxathu12a2

Hic.Em có biết gì về pc đâu, anh đã giúp thì giúp cho chót, anh up file đó lên giúp em đi. Em muốn cái bộ python này lắm rùi.Hic. . Hic.Em chỉ còn thiếu mối cái file ấy thui, anh giúp em đi.Thank anh nhìu.

DreamLand

Hic.Em có biết gì về pc đâu, anh đã giúp thì giúp cho chót, anh up file đó lên giúp em đi. Em muốn cái bộ python này lắm rùi.Hic. . Hic.Em chỉ còn thiếu mối cái file ấy thui, anh giúp em đi.Thank anh nhìu.

Dùng Xplore giải nén tệp tin vào E:/System/libs nhé bạn.

Sieuxathu12a2

Hic.Em vẫn chưa cài đc.Nản lắm rùi, chẳng biết nó bị làm sao nữa. Cài đi cài lại bao nhiêu lần cũng chẳng dc.Chán wa.Mà sao trong bộ libs đó lại có mấy file _INIT_.Py dung lượng 0kb nhỉ, hay là anh nén bộ lib đó bị lỗi rùi.Hic.Chán thật...

DreamLand

Hic.Em vẫn chưa cài đc.Nản lắm rùi, chẳng biết nó bị làm sao nữa. Cài đi cài lại bao nhiêu lần cũng chẳng dc.Chán wa.Mà sao trong bộ libs đó lại có mấy file _INIT_.Py dung lượng 0kb nhỉ, hay là anh nén bộ lib đó bị lỗi rùi.Hic.Chán thật...
Bạn cứ đơn giản thôi ^^Xóa hết rồi làm lại theo hướng dẫn nhé, kg phức tạp lắm đâu.Bộ Python này hỗ trợ cho việc chạy các ứng dụng trong Box này nên nó kg hiện icon trong Menu đâu nhé.

saodoingoi142

Moderator

Không cài được thành công tất cả đều do lỗi của bạn thôi!Mình đã nói rồi,bạn hãy chịu khó chạy ra Quán Net vào mạng Down và giải nén về trên PC.Nếu không biết gì về PC thì bạn hãy nhờ 1 ai đó rành về máy vi tính,biết cách Download tập tin về PC làm dùm cho!!!;;)

Xin bảo đảm với bạn 100% nếu bạn thực hiện đúng theo hướng dẫn ở trên,Download và giải nén về PC sau đó chép vào máy tiến hành cài đặt thì mọi vướng mắc của bạn sẽ được giải quyết sớm!.\-/
Và bạn cũng đừng thắc mắc mấy cái File kia làm gì cho mệt,bởi đây là những tệp tin chứa đựng những cái liên quan đến các ứng dụng sau này chạy trên nền Python!!!

P/s: Nhớ lại trước kia khi chưa có Bộ cài riêng cho 7610 này (hay các dòng máy OS7) thì mình còn gặp nhiều rắc rối với cái này lắm nhưng bây giờ đã có rồi thì mọi việc cũng khá đơn giản bạn à!.Ban hãy chịu khó,đừng có nản và cố gắng thực hiện đúng như hướng dẫn thì sẽ làm được thôi mà!!!;;)

TruBic

Well-Known Member
e mún cài cho 3230 được ko bác?/

Nokia 3230 sài Hệ điều hành Symbian OS 7.0s, Series 60 UI. Và nokia 7610 sài Hệ điều hành Symbian OS 7.0s, Series 60 UI như vậy là y chang nhau, nên suy ra máy bạn dùng được đấy bạn à!