• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT]HtcWeather by ngoanrazor

vandoanqc

Bạn Ngoan cho mình xin theme mà bạn up lên ở bản htcweather 2.00 không qt với. mình thích cái theme đó mà không biết tên là gì nửa. thank

thainguu

kái đó lâu lắm rồi jờ mih cũng ko còn nưã bn ah :)

bác ngoan ơi, thực sự rất muốn viết phần mềm cho Symbian, nhưng em chả biết bắt đầu từ đâu, trang bị những gì?? Có phải cần học C++ hay Qt hay mã ngôn ngữ lập trình gì đó ko??

iconh2

phát triển bởi ngoanrazor

phần mềm lấy dữ liệu thời tiết từ server google nên khá chính xác
Hạn chế:
-pm không thể auto start
-pm không tự động update thời tiết ( cái này mình không làm vì bản chất của QT là framework nên chạy rất hao ram, nếu chạy ngầm nữa => rất hao pin, nên bn chiệu khó update bằng tay bằng cách touch và đồg hồ htc)

Link down http://www.4shared.com/file/RI1RJPQo/htcweather.html

Patch vá lỗi khi thành phố của bn ko đc hỗ trợ sẽ ko bị crash www.4shared.com/file/HnHMCj4m/HtcWeather_Patch_unsigned.html

cài cái này thì ok nhưng mà cài QT 4.7.3 sao ko đc nhỉ cao nhân nào giúp với mình dung 5800

sonvungtau

bạn ơi cho mình hỏi mình muốn update thời tiết thì phải làm sao. mình thấy bảo chọt 2 lần vào cái đồng hồ HTC mà nó không chịu update. thanks

anhtu187

bạn ơi cho mình hỏi mình muốn update thời tiết thì phải làm sao. mình thấy bảo chọt 2 lần vào cái đồng hồ HTC mà nó không chịu update. thanks
bạn restart máy rồi làm lại xem, mình cũng hay bị như vậy

olosimaru

Mình cài được rồi nhưng nhấn mãi nó chả chạy tí nào. Máy mình C6-00 đã cài QT 4.7.3.

B

bugboy09

Guest
bạn này pro thật. tuy nhà không có mạng nhưng vẫn biết tìm tòi viết apps cho đt. mình rất cảm ơn bạn!

Bác ngoan ơi, mình cài rồi nhưng bấm vào ko chạy? cần có phần mềm nào hổ trợ ko? mình mới cài lần đầu.

doantranhuy

mình cài thử mà không có cái đồng hồ HTC nhỉ??chỉ có cái digital T..T'' mà hiển thị ngoài HS chỉ có mỗi cái đồ hồ nho nho? cũng không trong xuốt! chỉ đồng màu với themes thôi!thay wallpaper khác là không cùng màu!!! mình dùng c5-03.

su_kh0j_dau_m0j

Có bác nào biết sao cái thời tiết nso lại bị như này không? Híc! E cài cả bản vá lỗi rồi đó! :(( Bị mất cái hình mặt trời như này rất nhìu! HÍc :(

nhatanhvip1994

mình cài thử mà không có cái đồng hồ HTC nhỉ??chỉ có cái digital T..T'' mà hiển thị ngoài HS chỉ có mỗi cái đồ hồ nho nho? cũng không trong xuốt! chỉ đồng màu với themes thôi!thay wallpaper khác là không cùng màu!!! mình dùng c5-03.

có chỗ cài đặt đó pạn.