• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT]HtcWeather by ngoanrazor

nhaylau321

Cập nhật thời tiết bảo là tp của bạn không đc hỗ trợ
Chắc nhờ anh ngoanrazor thêm vào :)
Đã cài patch sữa lỗi vẫn ko hỗ trợ

Chỉnh sửa cuối:

d617470

chủ thớt cho mình góp ý chút: nên cho thêm ngày tháng vào thì chuẩn...
p.s làm tnào để nó khóa nhỉ? n hiện ở hs nhưg k thấy hiện ở khóa :-s

NTiolanDatluu

Cài xong cái htc rồi cài liền cái patch phải không? mới mở pm lên cập nhật Ca mau?

anh ở th sau khi cài patch vá lỗi update đc, vì ngoan lấy dữ liệu thời tiết từ sever google nên 1 số tỉnh ko đc hỗ trợ! :D

ghost85

Lỗi thành phố của bạn không được hỗ trợ gặp cả khi google hộ trợ nhưng thỉnh thoảng vẫn gặp lỗi này, cái này chắc do không kết nối được server để lấy CSDL.

ngoanrazor

Well-Known Member
chủ thớt cho mình góp ý chút: nên cho thêm ngày tháng vào thì chuẩn...
p.s làm tnào để nó khóa nhỉ? n hiện ở hs nhưg k thấy hiện ở khóa :-s

Bn check hiển thị khj khoá, lưu lại. Sau đó tắt rồi bật lại đồg hồ để setting có hjệu lực. Khoá máy và bấm nút camera xem thử

NTiolanDatluu

Bn check hiển thị khj khoá, lưu lại. Sau đó tắt rồi bật lại đồg hồ để setting có hjệu lực. Khoá máy và bấm nút camera xem thử

có cách nào hiển thị tên thành phố to hơn 1 chút ko ngoan? chữ nó bé xíu ah! ah nếu bạn làm hiển thị thêm ngày tháng nữa thì hay! thank

nhaylau321

anh ở th sau khi cài patch vá lỗi update đc, vì ngoan lấy dữ liệu thời tiết từ sever google nên 1 số tỉnh ko đc hỗ trợ! :D

Em thấy khi cài patch vá lỗi thì có thêm tp Thanh Hoá, nên mới có đc nhiệt độ, em thữ ~ tp khác như Cần Thơ mà ko có, chắc là phải thêm vào patch giống như thanh Hoá của anh mới đc hỗ trợ :(

J_Tuan

Em vừa test chiều nay . Rất thích phần mềm này. ^^ Có một số cảm nhận và góp ý nhỏ mong tác giả sớm cho ra mắt bản hoàn thiện hơn :X
- Tên thành phố hơi nhỏ, phía dưới tên thành phố có dòng 0~0 hơi thừa (vì hình như ko hiển thị dc từ bao nhiêu độ tới bao nhiêu độ)
- Hơi ít tùy chỉnh phần màu nền (em đặc biệt kết bản cũ của bác ngoan vì nó tùy chỉnh dc rất nhiều màu : vàng, xanh lá, xanh dương, đen, hồng... rất đẹp:X ) - mong bác sớm bổ sung :)

thắc mắc nhỏ.
Em xem trong hình này thì thấy đồng hồ HTC hiển thị cả khi khóa máy. Bác dùng N-Desk đúng ko ah? Em cũng dùng N-Desk mà khi khóa nó chẳng hiện gì cả ???

ngoanrazor

Well-Known Member
Em vừa test chiều nay . Rất thích phần mềm này. ^^ Có một số cảm nhận và góp ý nhỏ mong tác giả sớm cho ra mắt bản hoàn thiện hơn :X
- Tên thành phố hơi nhỏ, phía dưới tên thành phố có dòng 0~0 hơi thừa (vì hình như ko hiển thị dc từ bao nhiêu độ tới bao nhiêu độ)
- Hơi ít tùy chỉnh phần màu nền (em đặc biệt kết bản cũ của bác ngoan vì nó tùy chỉnh dc rất nhiều màu : vàng, xanh lá, xanh dương, đen, hồng... rất đẹp:X ) - mong bác sớm bổ sung :)

thắc mắc nhỏ.
Em xem trong hình này thì thấy đồng hồ HTC hiển thị cả khi khóa máy. Bác dùng N-Desk đúng ko ah? Em cũng dùng N-Desk mà khi khóa nó chẳng hiện gì cả ???

Cám ơn bn đã đóg góp ý kiến. Chắc chắn sẽ có bản nâng cấp :), còn hiển thị khi khoá mjh đã hướg dẫn nhiều rồi bn chịu khó tìm

boy_online01

Em muốn cho hiệu ứng mây bay bay trên cái widget này mà ko đc :| Hiệu ứng chỉ bay đc trên widget mặc định của C6 - N97 thôi, ko bay đc trên widget này, toàn bay ở dưới. Anh có cách nào cho nó nằm dưới widget mặc định ko vậy:D?

ngoanrazor

Well-Known Member
Em muốn cho hiệu ứng mây bay bay trên cái widget này mà ko đc :| Hiệu ứng chỉ bay đc trên widget mặc định của C6 - N97 thôi, ko bay đc trên widget này, toàn bay ở dưới. Anh có cách nào cho nó nằm dưới widget mặc định ko vậy:D?

Ko hiểu ý bn lắm

boy_online01

Đây là ảnh mây bay trên nền widget:

Khi thêm cái HTC Clock vào thì nó đè lên mây:

Giờ em muốn mây đè lên cái đồng hồ thì làm thế nào ạ?

iph0ne

Đây là ảnh mây bay trên nền widget:

Khi thêm cái HTC Clock vào thì nó đè lên mây:

Giờ em muốn mây đè lên cái đồng hồ thì làm thế nào ạ?
bạn share cho mình cái effect mây mưa với nhìn đẹp quá:D