• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Qt] windows phone cho symbian by ngoanrazor

ngoanrazor

Well-Known Member
Cuộc sống bận rộn quá nên mih ko còn time để phát triển pm này nửa nên mih up lên đây luôn, minh nói trc là pm này còn lỗi nên nó hơi bị khùn tý :D

[video=youtube;gaxIsV8MJv0]http://www.youtube.com/watch?v=gaxIsV8MJv0[/video]

hinh như diễn đàn chèn video ko đc thì fải. Link you tube đây http://www.youtube.com/watch?v=gaxIsV8MJv0

Link: projectWP7_unsigned_by_ngoanrazor.sis

máy phải cài qt và mobility nha các bác, còn ko thì ko chạy đc

Lưu ý : Apply Open4all trong Rompatcher trước rồi hãy mở app lên nhá

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
Ân tượng lắm bác Ngoan ạ.
mà bác vẫn nợ ae vụ video hướng dẫn đấy nhé :D

ngoanrazor

Well-Known Member
uhm. hom bữa quay gần xong rồi, tự nhiên hứng lên cài windows 8 nhưng wên backup nó lại. chắc fải làm lại cho ae

dekisugi17

Bác có thể nói sơ qua các chương trình cần thiết để vik 1 chương trình hok ạ? Em có sẵn Visual Basic 2010 òi!!! ^^

Dragon459

Manager
Sau khi thử thì có chút góp ý ở bản ngày 8-11 với bác như sau.
bản sau bác nên để ẩn mấy cái icon cài đặt,thoát thông tin và khóa đi cho giống với Wp7.có thể là chạm giữ 1 để hiện loạt menu chọn đó là ok nhất.
thay vì phải chọt vào cái mũi tên để chuyển qua list app thì có thể thay bẳng vuốt sang trái kèm hiệu ứng trượt trang như cũ thì quá ok
bác ngoan viết nốt soft lock and unlock wp7 đi.

mjnha9

có phải QT không bác minh xài cfw của Tùng cài QT vào bị thiếu nhung khi cai bản trước không báo thiếu qt nhưng bấm vào không chạy

ngoanrazor

Well-Known Member
Sau khi thử thì có chút góp ý ở bản ngày 8-11 với bác như sau.
bản sau bác nên để ẩn mấy cái icon cài đặt,thoát thông tin và khóa đi cho giống với Wp7.có thể là chạm giữ 1 để hiện loạt menu chọn đó là ok nhất.
thay vì phải chọt vào cái mũi tên để chuyển qua list app thì có thể thay bẳng vuốt sang trái kèm hiệu ứng trượt trang như cũ thì quá ok
bác ngoan viết nốt soft lock and unlock wp7 đi.

chọt mũi tên là mih nhái wp7 đó. còn bấm giữ để load option thì hơi khó bn ah vì chỉnh tùm lum hết

ngoanrazor

Well-Known Member
Bác có thể nói sơ qua các chương trình cần thiết để vik 1 chương trình hok ạ? Em có sẵn Visual Basic 2010 òi!!! ^^

dùng qtsdk hay cabide đó bn. theo mih nen dùng qtsdk vì dễ cài và dễ dùng. mà cái này dùng c++ nha

Dragon459

Manager
hix.vụ này hay thế mà k ai hưởng ứng nhỉ.bản sau bác fix luôn thanh stt nhá.bluetooth k hiện thị.
còn vụ mấy icon kia thì bác gộp vào 1 tấm gạch nền cho gọn.

ace_hp7

Active Member
hix.vụ này hay thế mà k ai hưởng ứng nhỉ.bản sau bác fix luôn thanh stt nhá.bluetooth k hiện thị.
còn vụ mấy icon kia thì bác gộp vào 1 tấm gạch nền cho gọn.
căn bản nó chạy QT nên nhiều ng còn dè dặt ,cài vào có giao diện wp7 dùng luôn trc đây chỉ có mỗi cái V_home hay Spb

boy_online01

Dùng cái này mà thay cho HS có vẻ ko ổn lắm. Tốn pin chết. Nhưng công nhận là pm này giúp em trải nghiệm được phần nào cái giao diện của WP7, tại chưa dùng thử SPB WP7 bao giờ :D

ace_hp7

Active Member
Dùng cái này mà thay cho HS có vẻ ko ổn lắm. Tốn pin chết. Nhưng công nhận là pm này giúp em trải nghiệm được phần nào cái giao diện của WP7, tại chưa dùng thử SPB WP7 bao giờ :D
Nhưng phải công nhận 1 sự thật là quả ram và pin của v5 quá buồn ,v5 là dòng smart phone cảm ứng tiên phong của Nokia nhưng mà h nhanh chóng bị bỏ rơi ,máy ram 128 giống kiểu ae ta chạy xe đạp điện ,hơn đc mấy ông xe đạp (110i,1202,s40,s60) để đua với xe ga của bon ăn roi hay Ios,muốn thay giao diện nhàm chán = các app HS thì cái dùng tốn pin ,cái dùng tốn ram ,cái thì cả 2 @@ , Nokia dùng cứu cánh là Python,QT nhưng cũng k khả quan lăm ( phần cứng đâu tương xứng vs phần mềm) ,h lên box chỉ thấy mấy app VH hay phát triển mới fix mod ( thực ra fix bug ,giao diện ) của mấy ae có tâm huyết ,sợ 1 ngày all đều chán v5 ,chắc chỗ này là hiu quạnh lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

Ko bit s^3 belle chạy dc ko. Trùm qt rùi.
cố gắg phát huy nhá chủ top. thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
hình như chạy đc cho tất cả symbian. nhưng belle thì mih ko chắc vì nó có công cụ build riêng

p/s: mih đang chán v5 đây vì ram quá ít làm pm mà cứ sợ hết ram. chán. nay tự nhiên trở chứng mê psp mới chết