• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Qt] windows phone cho symbian by ngoanrazor

boy_online01

em mua cái máy 5233 2tr7 vào 10/7/2010-lúc thi xong ĐH,chắc đậu nên mua luôn,sv nên ko có đk đổi con khác,muốn đổi con khác lắm :D

công nhận tại thời điểm này mà mua v5 là sai lầm, N97 mà ram,chip hệt 5233

Mình cũng mua con X6 vào lúc 15h30 ngày 25-8-2010 (vẫn còn giữ cái hóa đơn thanh toán của TGDĐ) - lúc biết điểm thi ĐH :D. Giờ tìm những máy có đầy đủ kết nối như X6 cũng khá khó khăn. Hồi đó mình mua X6 theo tiêu chí: Điện thoại phải có 3G + Wifi + Bluetooth + GPS + A-GPS + Camera phụ + Camera chính >5MP có flash và autofocus. Giờ thì mình muốn điện thoại phải có NFC và Wifi chuẩn n (mặc dù mình thấy chuẩn g trên X6 đã rất nhanh rồi), cấu hình phải dư dả một chút :D. Chỉ đơn giản thế thôi.
Tuy thích Nokia nhưng mình ko thích Lumia với Nokia 500 vì nó ko có cam phụ.
Còn đây là lý do mình ko nghĩ tới Android :(
Các máy Android ở tầm trung dùng rất khó chịu, nếu đã muốn chơi Android thì cũng phải từ tầm 8 triệu đổ lên, còn dưới 8 triệu thì không hơn Symbian, có khi còn tệ hơn

AyTeeZ

máy em xài cfw có sẵn qt rùi.dùng cái qt shell thì dk mà cái này ko dk là sao nhỉ

socloc20

Mình cũng mua con X6 vào lúc 15h30 ngày 25-8-2010 (vẫn còn giữ cái hóa đơn thanh toán của TGDĐ) - lúc biết điểm thi ĐH :D. Giờ tìm những máy có đầy đủ kết nối như X6 cũng khá khó khăn. Hồi đó mình mua X6 theo tiêu chí: Điện thoại phải có 3G + Wifi + Bluetooth + GPS + A-GPS + Camera phụ + Camera chính >5MP có flash và autofocus. Giờ thì mình muốn điện thoại phải có NFC và Wifi chuẩn n (mặc dù mình thấy chuẩn g trên X6 đã rất nhanh rồi), cấu hình phải dư dả một chút :D. Chỉ đơn giản thế thôi.
Tuy thích Nokia nhưng mình ko thích Lumia với Nokia 500 vì nó ko có cam phụ.
Còn đây là lý do mình ko nghĩ tới Android :(

Sao ko xài LG optimus 7, Wp đã có 7.5, 1ghz, đầy đủ kết nối, là chiếc WP tốt và giá rẻ, đầy đủ kết nối, màn hình to rõ, giá rẻ mà còn ngon hơn Wp của HTC và SS, mỗi tội khung kim loại nên khá là nặng, để trong túi nó chùng xuống như đang xách hàng nguội ý =)), nhưng có cái lợi là ai móc trộm dt là biết ngay =)) =))

ace_hp7

Active Member
uh thấy đọc thông số chip Qualcom 1G ,ram rom 512 ,cam 5 chấm mà giá hình như hơn 5tr thì phải tầm thế mà mua là ok rùi ,t dùng thử con Optimus one cũng hay phết ,chơi game khá nuột ,xử lý app khá nhanh

ace_hp7

Active Member
mua lại IP cũ giá bao nhiêu nhỉ
tuỳ nơi bán ,m ở HP thì 2G 2t5 , 3GS tuỳ vào unlock hay world,16 hay 32G thì giá tầm 6 hoặc 7tr j đấy trở lên,m có thằng bạn đang rao bán con IP4 trắng còn 11 tháng BH mua ở App store bên Quảng Châu là 11tr ,còn mới ở VN thi hơn 15 thì fai

AyTeeZ

chưa dùng ip bạn sẽ thấy thèm chứ mình dùng qua hết bốn đời thấy thích mỗi chơi game với mấy ứng dụng dj.giao diện mặc định khá nhàm so với android.mỗi người 1 cảm nhận.dk cái dùng ip thì ai cũng phải ngước nhìn.đối lúc vài người ko biết lại tưởng xài đồ tàu.ôg a trai mình mua ip4 32gb màu đen,hàng new mà có 8tr

jack_hunter97

Xài ip làm đi jb dje thì ngồi khóc luôn đó xài drojd cho lành optjmus ace_hp của anh chơi game nuột à ( anh có ép xung ko nhỉ hay update ) chứ của thằng bạn em nó chơi giạt kinh hồn luôn ( chơi bắn chim tải trên app drojd xuống) em kêu nó đổi con khác cái nó chọn n900 ( thằng này bó tay ) em kêu điên à mua con khác cho rồi cái nó láy 7 chai đi mua con Ss nào đó ( màn hình như bự chắc hơn ip ) thì xài đã ghe mà thằng bạn em nó giàu kinh tiền đâu mà đổi như phim mặc dù nó ko biết vọc =.=

rastar

Banned
Buồn cho v5 thật, mới ngày nào cầm cái 5233 vào lớp chơi đua xe gathingthunder khiến tụi bạn lé mắt, vậy mà giờ đây chẳng màn mang em nó ra chơi nữa...
Tụi bạn mình đều chơi android, galaxy hết rồi, nào là chém hoa quả, angrybird nhìn mượt mà thấy vui vui, còn em 5233 cùi bắp của mình thì...
Vậy là tết này tôi phải nói lời vĩnh biệt em rồi, quyết định bán em nó mua cái android rồi, ôi đã xa rồi thời sinh viên & 5233...

thao85

Member
Mọi người lạc đề rồi,
sao mìh cài qt đầy đủ ,cài phần mềm bấm icon ko thấy gì hết

Dragon459

Manager
Mọi người lạc đề rồi,
sao mìh cài qt đầy đủ ,cài phần mềm bấm icon ko thấy gì hết
bạn có cài phần mềm đổi font thì gỡ bỏ đi nha.thằng này rất hay xung đột với các app QT (kình nghiệm của mình) - bạn thử xem

ngoanrazor

Well-Known Member
mấy bn này giàu kinh thật, mih chả có tiền để mua 1 cái android cùi hay wp7 nữa, rồi phải tự làm pm để lừa dối mih :(

ace_hp7

Active Member
mấy bn này giàu kinh thật, mih chả có tiền để mua 1 cái android cùi hay wp7 nữa, rồi phải tự làm pm để lừa dối mih :(
thế nên bạn mới thành trùm code của box v5 ,đc ae biết đến :D cái này là cái khó ló cái khôn :)),m cũng toàn tự lừa dối mình giống b , thèm 1 cái wp7 wa trời mà k mua đc

vuson

chưa dùng ip bạn sẽ thấy thèm chứ mình dùng qua hết bốn đời thấy thích mỗi chơi game với mấy ứng dụng dj.giao diện mặc định khá nhàm so với android.mỗi người 1 cảm nhận.dk cái dùng ip thì ai cũng phải ngước nhìn.đối lúc vài người ko biết lại tưởng xài đồ tàu.ôg a trai mình mua ip4 32gb màu đen,hàng new mà có 8tr

hôm rồi mình cầm con Iphonẽ, chán cực,vuốt qua vuốt lại,vào các ứng dụng để khám phá thôi,dân vọc như mình thấy ko đã,iPhone cầm để thể hiện ý mà ,hehehe

riếng mình sẽ ko bán con này,3 năm sv còn lại kiểu gì cũng phấn đấu con khác,2 tay 2 cảm ứng cho sướng,5233 bền xịn,nghe gọi đã lắm chứ,mình làm rơi hàng chục lần,nhẹ có,nặng có,máy sứt hết cả,ngay bây h cái bảo về cổng micro usb cũg bị đứt ra rồi,hihihihh :D

mà cho hỏi anh Ngoan sinh năm mấy nhỉ :D