• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuakeII Cho N97

Ntv_79

N97 chỉ chơi đc Quake 2 là hết cỡ, i8910 và satio có thể chơi cả quake 3, chạy rất Good :D

Bạn phát biểu vậy không có căn cứ rồi. N82 trước mình dùng còn chạy ầm ầm quake 3 mà. Nhưng vấn đề không chỉ là chạy good mà còn phải chơi good nữa chứ. Nếu có quake 3 cho mấy dòng máy bạn kể rồi thì cho mình xin link đi. Mấy cái đó chạy được thì chắc chắn N97 chạy và chơi ngon! Mấy dòng máy khác không có bàn phím vật lý thì sao chơi được quake đây bạn! Với game này thì N97 phát huy tác dụng rồi. Khác gì laptop đâu!!!

Chỉnh sửa cuối:

tctung12

ntv_79 oi. Mình sign đc vitualkey. khi cài vào máy vẫn được lun, nhưng mình không dám cài vì sẽ bị halt máy (máy mình v20, ko có hack, mà cũng hok bít hack lun, đó h` xài ứng dụng toàn sign thui). Bạn có cách nào khác để mod phím lại không? Mình chỉ điều khiển đc có 4 phím điều hướng thui ah( select menu lên xuống @@, còn lại bó tay)

s0ulless

Bạn ơi.
link file cdaudio.rar die rùi bạn ơi.
xem và up lại giúp mình với ^^!

s0ulless

Bạn thử sign virtual key xem có cài được không?

Quả là tuyệt vời. Sau khi mình gỡ bớt một số chương trình đi thì vào lại game OK và chơi rất tốt. Máy mình cũng V20 còn hack nên cài Virtual key và chơi đã lắm. Chỉ cần môt game này đủ để thể hiện đẳng cấp N97 vì có bàn phím nên chơi rất thuận tiện. Mà không biết Quake 3 có chơi được không vì đồ hoạ của quake 3 đẹp lắm. (Dung lượng quake 3 trên 600M).

Cài và dùng Virtua Key

Các bạn down virtual key và custom1 ở dưới về giải nén, copy vào máy, cài Virtual key. Sau đó Copy custom1.keymap vào E:\Private\e7d61da9\ và làm theo hướng dẫn như hình:
Mở VirtualKeys, chọn Options > Load Mode > Custom mode 1
Chuyể sang tab bên cạnh

rồi chọn

Rồi chọn tiếp

Chọn tiếp

Và cuối cùng chọn

để chạy ẩn chương trình và vào quake để bắt đầu chơi. Bạn có thể chỉnh các phím cần dùng trong quake theo cơ cấu phím như hình:

Mình Sign thử ko được bạn ah!
bạn sign giúp mình đc ko?
mình up lên v20.
nên mất hack.hjx :(

boyvodanh

Pip 1.3 minh ko install duoc.Chu thot xem lai gium voi.Dow ve 1.2m nhung instal len co 1kb.May minh n97 da hack

naul1497

Ai test quake III trên N97 xem được không vậy, mình muốn test nhưng đường truyền mạng xài chung yếu quá download cứ bị đứt.

friendinyourway

Chú ý: Chỉ áp dụng cho Máy N97 còn 5800 thì mãi mãi không chơi được nhé,các bạn hãy đọc kỹ trước khi cài đặt

Trước hết để chơi được Game này bạn cần phải có dữ liệu của Game và 2 file cài.
Ở đây các bạn chỉ cần Download về cài đặt là đc khỏi phải tìm ở đâu nữa,đầu tiên là 2 file cài
pips1.3
(cài vào bộ nhớ máy)
http://www.anonym.to/?http://koti.mbnet.fi/hinkka/pips_nokia_1_3_SS.sis
Quake2 V1.02
(cài vào bộ nhớ thẻ hay máy đều đc)
http://www.anonym.to/?http://koti.mbnet.fi/hinkka/quake2_v102_armv6_fpu.sisx

Xong hết công đoạn cài đặt bây giờ chỉ cần Download file thư mục Quake2 được Quake2.bat.Chạy Quake2.bat để được mục Quke2 chép vào thẻ nhớ là có thể thưởng thức thành quả :D ,hình như thế này

và bạn nào khoái nghe nhạc thì giải nén cdaudio.rar vào cdaudio trong thư mục Quake2 là Ok

Download File Quke2 Click vô
Or

--------------------------------------

cdaudio.rar
Or

Lưu ý với các bạn là muốn chơi được dễ dàng trên N97 thì bắt buộc phải cài phần mền VirtualKey.v1.00.S60v3.Unsigned.Freeware.by.Luomao 2000-N97keymaps.rar để Mod phím lại chơi cho dễ

cả gan nói 5800 mãi mãi không chơi đc, mình thấy video trên youtube chơi đc mà, tiến lên lùi xuống dùng phím tăng giảm âm lượng, còn các chức năng khác là 3 phím xanh đỏ ấy, mình cũng thấy có trang nó hướng dẫn làm, nhưng chập ấy còn bận, bây h không kiếm đc
àh, quake 3 thì n97 không chơi đc đâu, giật lắm. có load đấy nhưng không đi nổi

naul1497

Sao virtual keyboard mình cài dô không có phần "change mode" nhỉ, chỉ có phần run in background, delete, load mode, save as.. thôi.

ngungungu1990

Mjnh choj quake2 tren 5233 r0j .ch0j pang phjm a0? Nen h0j kh0 ch0j .neu ch0j pang chu0t thj k0 khac gj half life tren pc