• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

legiang610

ko cháu format khôi phục lại định dạng thẻ nhớ bằng phần mềm rồi mà, giờ thẻ hiện đủ 8Gb rồi cũng đặt định dạng FAT 32 rồi nhưng bị như vậy (hiện trạng thẻ nhớ trống, mới up rom DRAGON_V_77_29002 của bác xong em làm các bước hướng dẫn như của bác nhưng bị dừng lại ở bước 9 trong phần RECOVERY Boot AD SD ko thấy chạy vào phần menu của RECOVERY. Em cũng thực hiện như các bước của bác rùi mà ko ok bác nào chỉ cho em với được ko? em mới dùng Android nên chưa có kinh nghiệm. (trong thẻ nhớ của em chỉ có 2 file initrd.gz và zImage và 1 file rom MIUI 24 JAN.ZIP .72,8 mb)

xemtynhi

Mình cài bản MCCM HD V5.0 CWR_NAND.zip , và MCCM HD V5.1 CWR_NAND.zip toàn bị lỗi treo ở màn hình boot , sau đó đã dùng file flash.cfg dính kèm trong mục RECOVERY v1.2 chép đè vào trong sau đó chạy lại , chạy xong xuôi xong vẫn bị treo ở màn hình boot , từ chiều đến giờ làm đến cả chục lần rồi chả đc , hic ai bít giúp mình

ancola66

Super V.I.P
Mình cài bản MCCM HD V5.0 CWR_NAND.zip , và MCCM HD V5.1 CWR_NAND.zip toàn bị lỗi treo ở màn hình boot , sau đó đã dùng file flash.cfg dính kèm trong mục RECOVERY v1.2 chép đè vào trong sau đó chạy lại , chạy xong xuôi xong vẫn bị treo ở màn hình boot , từ chiều đến giờ làm đến cả chục lần rồi chả đc , hic ai bít giúp mình
Khi đã bị treo thì sau khi chép đè file flash.cfg thì các bạn nên chép đè lại 2 file Zimage va initrd.gz vào thẻ nhớ rồi Recovery lại

xemtynhi

Khi đã bị treo thì sau khi chép đè file flash.cfg thì các bạn nên chép đè lại 2 file Zimage va initrd.gz vào thẻ nhớ rồi Recovery lại

đã làm theo bác nhưng k đc bác ạ, nó vẫn nguyên như thế ,vẫn treo chữ htc , híc .... cả 2 bản v5.0 và v5.1 đều k đc , nhưnng bản miui mới nhất em cài đc ngay , rất nhanh , k biết sao nữa ... hic.. ai gặp trường hợp tai quái như em k trời ..... :(

bungbukaka

Cho mình hỏi... Sao khi install rom trong Recovery rồi... Mình reboot lại mà nó cứ dô chế độ Recovery hoài. Nó không vào hệ điều hành .

mình cũng bị giống bạn đây, sau khi chạy wp7 way về android thì bị như thế

vanthai1592

cho em hỏi up khi cài recovery này và up theme có mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ hay không

nnq_mm

Tới chỗ này là tịt luôn:
- 2. Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ cái này trong tool recover giải nén ra không có, vậy lấy từ đâu ra, có phải lấy từ bản rom zip ra không? (vì rom zip MIUI_AU-2Feb.zip bản miui mới nhất em tải về có 2 file này trong mục boot)
- chép 2 cái file đó vào thẻ xong, chạy mục số 4 của MAGLDR được, chạy xong máy tự restart
- restart xong em vào mục đầu tiên Boot AD SD nhưng không thấy hiện lên danh mục recover??? chỉ hiện lên màn hình đen có chữ htc màu xanh, rồi đứng luôn (em đã copy MIUI_AU-2Feb.zip vào thẻ từ trước) không thấy Màn hình mầu đen có các mục mầu da cam đâu cả

Em đã làm sai bước nào không? hay đã chép 2 file initrd.gz và zImage sai? 2 file đó được lấy ở đâu

Thanks anh em

nguyenh

Tới chỗ này là tịt luôn:
- 2. Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ cái này trong tool recover giải nén ra không có, vậy lấy từ đâu ra, có phải lấy từ bản rom zip ra không? (vì rom zip MIUI_AU-2Feb.zip bản miui mới nhất em tải về có 2 file này trong mục boot)
- chép 2 cái file đó vào thẻ xong, chạy mục số 4 của MAGLDR được, chạy xong máy tự restart
- restart xong em vào mục đầu tiên Boot AD SD nhưng không thấy hiện lên danh mục recover??? chỉ hiện lên màn hình đen có chữ htc màu xanh, rồi đứng luôn (em đã copy MIUI_AU-2Feb.zip vào thẻ từ trước) không thấy Màn hình mầu đen có các mục mầu da cam đâu cả

Em đã làm sai bước nào không? hay đã chép 2 file initrd.gz và zImage sai? 2 file đó được lấy ở đâu

Thanks anh em

Bạn cài MAGLDR 1.13 thì sẽ dễ làm hơn, trong đó đã có sẵn Recovery mod rồi, nên có thể bỏ qua việc khởi động CWM từ thẻ nhớ

nguyenh

Bạn flash CWM vào nand để có thể khởi dộng chức năng này từ MAGLDR nhé.
Bạn download file này về nhé, sau đó khởi động máy vào MAGLDR, chọn USB Flasher, sau do chay file DAF để flash CWM lên NAMD. Tứ đó trở đi bạn chỉ cần vao AD Recovery để kích hoạt CWM thôi. Dễ hơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

amateur_no1

Bản 1.3 này cài thẳng lên nand nên ko cần copy gì vào thẻ nhớ, chạy trực tiếp thôi, bác ancola ko có cập nhật để mấy ae mới vào nhầm hết.

FilterKings

Bản 1.3 này cài thẳng lên nand nên ko cần copy gì vào thẻ nhớ, chạy trực tiếp thôi, bác ancola ko có cập nhật để mấy ae mới vào nhầm hết.
Bác đã thử chưa? flash các bản zip cũ và xóa 2 file đó đi xem nó chạy không

T

tainguyentan

Guest
Chính xác là chả cần copy gì cả. Và để vô recovery thì vào mục số 8 AD Recovery, con mục Boot AD SD là để chạy android từ SD card.

limiunin

Em làm như bác chỉ, đến đây
9. Bạn chọn vào mục Boot AD SD , nhấn nút gọi (mầu xanh)
10. Máy sẽ vào màn hình của RECOVERY như máy Android xịnClick here to enlarge
thì nó vượt qua gogogo tới màn hình chữ HTC xanh lá rồi đứng luôn. Em sai chỗ nào dạ bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 49 minutes:

Các bác ơi, tình hình là em làm hôm qua giờ, bi h rối tung rồi, em ko biết em đang ở cái chỗ nào nữa. Có bác nào ở SG có thể ra cafe giúp em ko ạ hix hix hix

Chỉnh sửa cuối:
T

tainguyentan

Guest
Nếu bạn đã cài MAGLDR 1.13 vàcài CLOCKWORKMOD 1.3 gặp trục trặc, thì bạn làm theo hướng dẫn với bỏ bớt một số bước phía dưới (hướng dẫn phía dưới dành cho MAGLDR 1.12 và CWM 1.2 trở xuống).
Bước 2: Bỏ
Bước 9: Thay vì vào Boot AD SD (mục số 2 trong menu MAGLDR) thì bạn vào AD Recovery (mục số 8 trong menu MAGLDR)

p/s: có bác mod nào ghé ngang sửa bài viết outdated lại cho các mem mới làm khỏi bị rối.

Các bước tiến hành RECOVERY:

1. Giải nén Tool Recovery trên PC
2. Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Kết nối HD2 với PC
4. Khởi động lại máy
5. Khi màn hình tắt thì giữ nút Power (Mầu đỏ) đến khi lên menu của MAGLDR
6. Chọn mục 4 USB Flasher nhấn Nút gọi (Mầu xanh)
7. Chạy file DEF.exe ở thư mục Recovery
8. Khi máy chạy xong và khởi động lại (nó sẽ vào lại menu của MAGLDR)
9. Bạn chọn vào mục Boot AD SD , nhấn nút gọi (mầu xanh)
10. Máy sẽ vào màn hình của RECOVERY như máy Android xịn