• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Redsn0w 0.9.6 RC19 [bài 118] - Jailbreak untethered iOS 4.3.3 trên iPhone/iPad/iPod

ducthang

cho mình hỏi mình JB iphone 4 world ios 4.3.3 bằng Redsn0w 0.9.6 RC16 thì máy hiện mỗi trái táo ko chạy được nhưng JB bằng Redsn0w 0.9.6 RC15 thì lại được , vậy Redsn0w 0.9.6 RC16 bị lỗi ah ?
bản sau sẽ sửa lỗi cho bản trc chắc bạn làm bị lỗi thôi JB rc17

AnhPheCT

Cập nhật Redsn0w 0.9.6rc18 for MAC & Win [14/06/2011]

Redsn0w 0.9.6rc18 for WIN & MAC

Dev - Team tiếp túvcc cập nhật Redsn0w 0.9.6rc18 hơn 1 giờ qua!

Update #3: We’ve updated redsn0w (0.9.6rc18) to also include the Verizon iPhone4-CDMA iOS version 4.2.8 untether (which uses the HFS exploit).
Redsn0w 0.9.6rc18 for WIN

Mã:
[URL]https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.6rc18.zip?attredirects=0&d=1[/URL]

Redsn0w 0.9.6rc18 for MAC

Mã:
[URL]https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_mac_0.9.6rc18.zip?attredirects=0&d=1[/URL]

qweasd2008

sao mình dùng cái Redsn0w 0.9.6rc17 for WIN jailbreak cái iphone 3gs fw 4.2.1 xong mà khởi động lại vẫn hiện táo nhỉ?
lần trước jailbreak iphone 4 FW 4.3 cũng thế !
mày mò làm đủ kiểu mới hết táo khi khởi động mà hem nhớ làm kiểu gì lun

PS: nhân tiện cho mềnh hỏi iphone 4 FW 4.3 BB 6.15 có unlock = ultrasnow 1.2.3 được ko ?
đã làm 1 em nhưng cắt sim cho vô ko hiện sóng >.<!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

sao mình dùng cái Redsn0w 0.9.6rc17 for WIN jailbreak cái iphone 3gs fw 4.2.1 xong mà khởi động lại vẫn hiện táo nhỉ?
lần trước jailbreak iphone 4 FW 4.3 cũng thế !
mày mò làm đủ kiểu mới hết táo khi khởi động mà hem nhớ làm kiểu gì lun

PS: nhân tiện cho mềnh hỏi iphone 4 FW 4.3 BB 6.15 có unlock = ultrasnow 1.2.3 được ko ?
đã làm 1 em nhưng cắt sim cho vô ko hiện sóng >.<!

FW 4.2.1 JB = Redsn0w 0.9.6rc6 hoặc greenpois0n RC6.1 Untethered, sẽ ko bị treo Táo khi rebooot.
iP4 làm gì có BB = 6.15 hả Bác???? BB đó chỉ có ở 3G/3Gs và iPad thôi. iP4 Lock chỉ có BB = 1.59 mới Unlock = Ultrasn0w, còn lại (BB = 2.10, 3.10, 4.10..) dùng Gevey SIM

qweasd2008

mình xài greenpois0n RC6.1 thì nó báo jailbreak failed ... rồi dừng lại lun.
còn Redsn0w 0.9.6rc6 thì ko kiếm ở đâu đc , mình down Redsn0w 0.9.6rc18 về làm cũng xong là hiện táo .
thêm nữa đưa máy về DFU rồi restore bản custom bất kỳ cũng ko đc , restore and update bình thường = FW 4.3.3 của Apple cũng báo lỗi 3194 Iphone could not restored .
bó hand rồi ai giúp mình với !
làm bao nhiêu cái iphone rồi giờ bị cái này lần đầu tiên >.<!

AnhPheCT

mình xài greenpois0n RC6.1 thì nó báo jailbreak failed ... rồi dừng lại lun.
còn Redsn0w 0.9.6rc6 thì ko kiếm ở đâu đc , mình down Redsn0w 0.9.6rc18 về làm cũng xong là hiện táo .
thêm nữa đưa máy về DFU rồi restore bản custom bất kỳ cũng ko đc , restore and update bình thường = FW 4.3.3 của Apple cũng báo lỗi 3194 Iphone could not restored .
bó hand rồi ai giúp mình với !
làm bao nhiêu cái iphone rồi giờ bị cái này lần đầu tiên >.<!

Mở file host: C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts xóa hết các dòng gs.apple.com rồi restore lại, Tìm trên Google Redsn0w 0.9.6rc6 là ra một đóng link.

sonny

Phiên bản nâng cấp của Redsn0w hỗ trợ Jailbreak trên iOS 4.3.1 dành cho iPhone iPhone 4, 3GS, iPad (1st-gen) and iPod touch 3G/4G
*Cách jailbreak cũng giống như các Phiên bản trướt nhé.

Bác cho e hỏi là e dùng cái này để JB cho 4.3.3 thì ngay bước đầu tiên dùng Redsn0w, nó đã báo là unable to recognise specificied IPSW
(lúc ấn vào browse để chỉ đến FW restore 4.3.3

Mong các bác giúp e nhé

AquaSta

Moderator
Bác cho e hỏi là e dùng cái này để JB cho 4.3.3 thì ngay bước đầu tiên dùng Redsn0w, nó đã báo là unable to recognise specificied IPSW
(lúc ấn vào browse để chỉ đến FW restore 4.3.3

Mong các bác giúp e nhé
browse đến fw gốc nhé bạn, unable to recognise với fw custom

sonny

browse đến fw gốc nhé bạn, unable to recognise với fw custom

Bác aquasta trả lời e nhanh khiếp

e trỏ đến đúng cái gốc mà bác
cái mà e đã restore
đây là ten của e nó mà " iPhone3,1_4.3.3_8J2_Restore.ipsw"
và e kiểm tra trong IP của e cũng đúng đang dùng bản gốc là 4.3.3(8J2) bác à

sonny

e vừa thử lại lần nữa,
cho vô cổng USB khác vận thể
còn cách nào khác để e JB cho 4.3.3. không bac
( hôm trc e down cái FW gôc 4.3.3 để đi bảo hành của bọn viettel mà)

HTC_VUTHANH

Moderator
e vừa thử lại lần nữa,
browse đến fw gốc 4.3.2 bạn nhé.ban JB FW 4.3.3 mà lại browse đến fw gốc 4.3.3 thì làm sao đc;;)

dungeasy

e vừa thử lại lần nữa,

Bạn tải cái redsn0w 0.9.6 RC18 bản mới nhất về , chỉ đến FW 4.3.3 nó sẽ nhận , do bạn dùng sai phiên bản redsn0w thôi , bạn đến trang 11 topic này sẽ có
browse đến fw gốc 4.3.2 bạn nhé.ban JB FW 4.3.3 mà lại browse đến fw gốc 4.3.3 thì làm sao đc;;)

bạn này trả lời nguy hiểm nhỉ

sonny

Bạn tải cái redsn0w 0.9.6 RC18 bản mới nhất về , chỉ đến FW 4.3.3 nó sẽ nhận , do bạn dùng sai phiên bản redsn0w thôi , bạn đến trang 11 topic này sẽ có

Bác này chuẩn
1 phát ăn ngay
e đang làm
thanks bác

HTC_VUTHANH

Moderator

Bạn dow redsn0w 0.9.6 RC18 browse đến fw gốc 4.3.2 xem có ok ko mừ nói:ar!:ar!:ar!:ar!

AquaSta

Moderator

browse được đến 4.3.2 ko sao
Bác này chuẩn
1 phát ăn ngay
e đang làm
thanks bác
Thế bác làm ăn kiểu gì mà lúc được lúc ko, đến topic này có tiêu đề rõ như thế, ngay bài 1 cũng đã cập nhật đến 0.9.6rc17 thì bạn dùng ngay bản đó, ngay mình đây không cần dùng đến rc18 chỉ dùng rc16 thui. Mà cũng chả nói rõ là dùng bản nào, mình đọc câu hỏi, lúc nào cũng nghĩ là bạn đã dùng bản cao nhất rồi, nên tốt nhất là hướng vào trọng tâm, ai dè
Bạn dow redsn0w 0.9.6 RC18 browse đến fw gốc 4.3.2 xem có ok ko mừ nói:ar!:ar!:ar!:ar!
keke, được nhưng mà lại down 1 lượt fw nữa thì nản đấy, gặp mạng cùi thì :|

AquaSta

Moderator
iPhone Dev-Team đã cập nhật redsn0w 0.9.6rc19
Update #4: redsn0w has been updated to 0.9.6rc19 to include changes in the way custom bundles are handled. Now when you use a custom bundle, most of the normal jailbreak steps (like stashing and untethering) are skipped. This makes it easier for custom bundles like the Verizon i4 jailbreakme fix.

Download cho Mac
Download cho Windows

AnhPheCT

Cập nhật Redsn0w 0.9.8b3 for MAC & WIN
[16/07/2011]

For the convenience of kernel hackers like @comex and @i0n1c, we have a new redsn0w 0.9.8b3 that supports a TETHERED jailbreak for iOS 4.3.4 on all devices that have 4.3.4 except the iPad2. The vast majority of people will want to stay back at 4.3.3 because that's where the untethered jailbreak is! There are no new features in 4.3.4 - only fixes for jailbreak exploits. Also, this is a good time to remind everyone (since we're still seeing confusion about this): iPad2 owners with a baseband (3G or CDMA) cannot currently use saved blobs to go back to 4.3.3 once the signing window is closed. This is unlike every other device, so don't be confused! iPad2 owners with basebands should stay away from all updates to maintain your jailbreak!

Redsn0w 0.9.8b3 for MAC

Redsn0w 0.9.8b3 for WIN