• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Redsn0w 0.9.6 RC19 [bài 118] - Jailbreak untethered iOS 4.3.3 trên iPhone/iPad/iPod

AnhPheCT

Cập nhật Redsn0w 0.9.8b4 JB TETHERED iOS5.0 beta 4 cho MAC & WIN
[23/07/2011]

pdate #4: In conjunction with iOS5 beta4 being released to iOS developers, redsn0w 0.9.8b4 is now available for jailbreak app developers. Remember, it’s a tethered jailbreak right now so you’ll need to use redsn0w to boot into a jailbroken state at each power cycle.
NOTE:
It appears that by design, the OTA update that became available starting with iOS 5 beta4 will *not* be automatically applied to jailbroken devices. That’s a relief to those who don’t want to lose their jailbreak via OTA pushes. If you’re jailbroken, you’ll need to use the standard iTunes method to get to iOS 5 beta4.

kidhack

iPhone 4 Ver 4.3.5 có thể tethered jailbreak bằng redsn0w 0.9.8b4

Mở Redsn0w 0.9.8b4 đã download, nhấn “Browse” và lựa chọn bản iOS 4.3.4
Khi đã Jailbreak xong, Redsn0w ,Reboot lại Chạy Redsn0w lần nữa chọn ô “Just boot tethered right now”. và nhấn “Next”. ok
Máy bạn đã được Jailbreak với phiên bản hiện tại iOS 4.3.5

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

nhờ anh em chỉ cách cài cydia cho iphone 4 fw 4.3.3.cảm ơn nhiều!

Có 2 cách!
1. Từ iP4 mở trình duyệt Safari gõ trang: jailbreakme.com chạy Free/Install là xong. Quá đơn giản.
2. Tải FW 4.3.3 gốc (~640MB) + Redsn0w 0.9.6rc16....19. Chạy Redsn0w nạp FW 4.3.3 gốc đưa iP về DFU ......chờ KQ. Cách này hơi bị khó!

vipboy_9x

Moderator
đã JB đc cho IP4 fw 4.3.5 chưa các a?????
đã JB được rùi bạn nhé: nhưng mỗi lần tắt máy là phải boot máy lại(treo cáp)
Cách làm cũng tương tự như trên bài #1 hướng dẫn,Tìm và tải redsn0w 0.9.8b4
Xong mở redsn0w 0.9.8b4 Chọn tới FW (4.3.4) thực hiện đúng theo thao tách trong Tool yêu cầu là xong.

AnhPheCT

Cập nhật : Tethered Jailbreak thành công IOS 5 beta 5 với Redsn0w 0.9.8b5!

Jailbreak iOS 5 beta 5 - Supported Devices :

• iPod touch 3G
  • iPod touch 4G
  • iPad 1
  • iPhone3GS
  • iPhone4 (GSM)
  • iPhone4 (CDMA)

Những công cụ cần thiết:

i_love_baby387

Có 2 cách!
1. Từ iP4 mở trình duyệt Safari gõ trang: jailbreakme.com chạy Free/Install là xong. Quá đơn giản.
2. Tải FW 4.3.3 gốc (~640MB) + Redsn0w 0.9.6rc16....19. Chạy Redsn0w nạp FW 4.3.3 gốc đưa iP về DFU ......chờ KQ. Cách này hơi bị khó!
Máy mình IP4 4.3.5 dùng cách đầu tiên được không nhỉ?? Lúc mày mới mua ngoài hàng có vẻ như đã cài được app thuốc, nhưng mà về nhà mình snyns kiều gì mất hết :((

AnhPheCT

Máy mình IP4 4.3.5 dùng cách đầu tiên được không nhỉ?? Lúc mày mới mua ngoài hàng có vẻ như đã cài được app thuốc, nhưng mà về nhà mình snyns kiều gì mất hết :((

FW 4.3.5 chưa JB Untethered dc mà Bạn chỉ Tethered với Redsn0w 0.9.8b4 thôi, chứ jailbreakme.com có làm việc đâu mà muốn JB có Cydia, Các games trong máy Bạn là Games/Apps có bản quyền do cữa hàng họ cài cho Bạn với ID của Họ , Bạn đem về Sync với iTunes với ID khác nó sẽ remove hết các Games/Apps đó. Tìm HD sync iP với nhiều máy tính ko bị Remove Apps/Games trên Google sẽ có HD cho Bạn.

i_love_baby387

Vậy chờ bản JB Untethered chứ nghe nói cũng chưa JB được hoàn toàn :D Mời vô nghề động vào tịt thì toi!

AquaSta

Moderator
Vậy chờ bản JB Untethered chứ nghe nói cũng chưa JB được hoàn toàn :D Mời vô nghề động vào tịt thì toi!
Bạn kiểm tra xem có SHSH 4.3.3 hoặc phiên bản thấp hơn không thì hạ fw xuống, chứ chờ untethered cho 4.3.5 thì có lẽ ko bao giờ có bạn ạ