• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08!!!

F

Fuck

Guest
mấy cái fix đó chany 5 trên Pc thông qua Active sync hay trên PPC vậy bạn ? mà sao em thấy trên xda-developer nó có nhiều fix lắm mà ,sao bác pót lên có 4 cái fix vậy ? hổng lẽ mấy cái fix bác không pót nó đã được khắc phục sẵn trong ROM rồi à ? E mong cậu trả lời của bác...cho em hỏi cái nữa nếu chạy mấy cái fix trên PPc thì nên cài nó vào bộ nhớ trong hay thẻ nhớ bác nhỉ ? thanks bác nhiều

tritrung

Cài vào đâu cũng như nhau cả mà. Mấy cái fix đó thì copy vào máy rồi chạy. Còn bên nào đủ hơn thì bạn vào bên đó lấy. Sang bên xda-deverlopers down đi, bên đó release mà, sao phải lăn tăn nhỉ?

F

Fuck

Guest
các bác ơi cái Room này không dùng phím cứng được à ?(mặc dù đã cài fix lỗi).Trên thanh task bar không báo Pin status(trạng thái Pin).Nhắn tin bằng Tiếng Việt bị lỗi luôn . Ai có cách nào cứu chữa xin chỉ giáo ... hix!

tritrung

Nhắn tin tiếng Việt thì chỉ bàn phím ảo nhắn đc thui bác ơi. Còn cái patch bàn phím xài đc đó, nhưng chậm lắm. Bác chọn cái EziText, ấn * rồi ấn dấu + (phím lên ý).
Mà con Stealth này hồng ngoại bật kiểu j các bác ơi? Em kiểm tra thì chả thấy port hồng ngoại đâu cả. Bật nó lên kiểu j bi h?

Dark5189

À , cái IR của con này chắc là không có bác ơi . Tui mua 1 con chính hãng có catalog luôn...nhưng catalog không đề cập tới IR--->không có hồng ngoại

tritrung

Con của tui là mua lại. Cũng full box, nhưng tui chưa đọc catalog. Bác nói thế thì tui phải thử đọc xem sao.
Nhưng trên n` trang, có ng` vẫn nói dùng đc IR. Mấy bài viết trên kia có bác cũng bật đc kìa. Hix. :(

Dark5189

tui po' tay với mấy bác đó...bác nào bật được thì lên tiếng đi...tui chờ...thanks !

billtruc

tui po' tay với mấy bác đó...bác nào bật được thì lên tiếng đi...tui chờ...thanks !

mèn ơi, xi-tiu này không có IR mà các bác, 100% luôn đó, phần cứng kô có , phần mềm lên tới wm6.1 cũng kô có cái option luôn. tin roài chứ :D

mấy con o2 khác con nào cũng có, chỉ có em nì thì "lai" nên nsx "quên" lắp vô oỳ.

tritrung

Vụ này có muốn cố cũng ko đc. Phần cứng mà ko có thì chịu là cái chắc. Mà phần mềm muốn can thiệp cũng chả có mài tương. :D

giongdai

Con Steath của mình vừa up ROM WWE_RM080205Beta1_5_WM6_1 patchs Updated 05 May 08 thì vào gởi SMS vẫn bình thường nhưng có cái này phiền phức hơn W5 là: khi nhận SMS cuả ai đó ví dụ anh A, mình reply lại thì ngoài tin nhắn mình gởi lưu lại trong Sent Items thì tin đó còn đính kèm theo tin nhắn anh A trong Inbox; và còn cái này nữa: các tin nhắn của 1 người gởi tới mình đều bị gộp lại chứ không tách riêng từng tin do đó phiền phức khi đọc lại vì phải rà từ trên xuống như sớ táo quân vậy.
Do đó em hỏi các bác chỉ dùm em làm sao để khắc phục tình trạng trên như W5 vậy? Có cần can thiệp registry ? và can thiệp ra sao?
À mà ROM mới này sao em thấy pin mau hết hơn ROM gốc phải không, các bác cho ý kiến?
Cảm ơn nhiều lắm !!!

tritrung

Bạn vào trang này tìm cái ModeSMS, đảm bảo là ổn.
http://www.freewarepocketpc.net/
Mà mình dùng thấy lâu hết pin lắm mà. :D Chắc mình dùng ít. Hôm nay vừa dùng để "quay cóp" bài chính trị cuối khoá. :">

giongdai

Thank bác nhé, ok rùi, nhưng bác có biết thêm làm sao cho các tin khi mình delete thì mất luôn, khỏi vào delete items xoá 1 lần nữa?
Sẳn tiện nhờ bác chỉ dùm cách fix lổi loa ngoài và ezitext của ROM mới này, mình làm đủ cách mà sao vẩn không xoá hay thay thế các file theo hướng dẩn mà các bác đã up tên forum này. Đa tạ!!!

tritrung

EziText thì tui patch hoàn toàn ok. Nhưng cái Speaker thì tôi chịu ko remove đc như hướng dẫn.
Còn về loa ngoài thì ko bít bạn bị làm sao với nó? Tui thì mỗi lần gọi đi hay có gọi đến xong là mất loa ngoài. Gọi thêm lần nữa thì lại có. Bó tay.

giongdai

ý mình nói lổi loa ngoài là Speaker on không bật được khi thoại đó bác!

Mà bác xài con Steath này rành có phát hiện trong mục gởi SMS lại có vấn đề: bình thường ở ROM gốc khi mình tạo new SMS thì ở phần " To:" mình chỉ cần nhập 1 hoặc 2 ký tự tên người nhận SMS là tự động danh bạ load lên tên đầy đủ của người đó cả số ĐT; còn bản ROM mới này không có chức năng này, muốn gửi cho ai phải nhập thủ công số ĐT người đó vào.
Có cách chữa thì giúp nhé.Thank!!!

billtruc

bản rom này kô phải wm6.1 các bác ơi.

tại sao tui nói như vậy:

1. không slide như trên web MS << thất vọng nặng nề
_http://www.microsoft.com/windowsmobile/6-1/default.mspx
2. start nằm bên trên
3. lỗi tá lả âm binh
4. xào nấu từ em khác rồi nhét vô
_http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/meet/6-1-phones.mspx

giongdai

Vậy là không có cách nào khắc phục lổi này ha các bác? Mình nhớ có bác nào hỏi đại ý giống vậy nhưng giờ không biết ở đâu !!!

zerocool000

Bác nào tốt bụng cho em xin cái file : "cameraApp.exe" (bản WM6.1 build 19199)trong folder Windows với?em đang xài bản 19716 - bản này lỗi nhiều mà ko dám up (vì đã uprom chết 1 con Stealth rồi ) . Không hiểu sao cái camera of e lúc chụp hình được , lúc không (đã thay camera ) . thanks advance !

zerocool000

EziText thì tui patch hoàn toàn ok. Nhưng cái Speaker thì tôi chịu ko remove đc như hướng dẫn.
Còn về loa ngoài thì ko bít bạn bị làm sao với nó? Tui thì mỗi lần gọi đi hay có gọi đến xong là mất loa ngoài. Gọi thêm lần nữa thì lại có. Bó tay.

Muốn có loa ngoài khi xài bản wm6.1 build 19199 thì down file patch trên forum xda. (file custphone.zip) . sau đó install soft : " HANDY SWITCHER 3.1" . Chạy handy rồi end task cái file cproc.exe . Sau đó dùng Resco Explorer copy đè file custphone.dll là speaker OK .

nguyendung102

Help me! O2 XDAII

Tôi đang dùng con O2 XDAII Rom version 2.06.00wwe, hiện tại đang bị lỗi phần mềm, bác nào có bản backup thì cho em xin về backup lại cho nhanh chứ em ko bít cài windows mobile đâu hix hix, bác nào có kinh nghiệm share em với nhé! thanks!

tritrung

Muốn có loa ngoài khi xài bản wm6.1 build 19199 thì down file patch trên forum xda. (file custphone.zip) . sau đó install soft : " HANDY SWITCHER 3.1" . Chạy handy rồi end task cái file cproc.exe . Sau đó dùng Resco Explorer copy đè file custphone.dll là speaker OK .
Sẽ thử làm theo cách của bác. :)