• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08!!!

tritrung

Tôi đang dùng con O2 XDAII Rom version 2.06.00wwe, hiện tại đang bị lỗi phần mềm, bác nào có bản backup thì cho em xin về backup lại cho nhanh chứ em ko bít cài windows mobile đâu hix hix, bác nào có kinh nghiệm share em với nhé! thanks!
Nhầm box bạn ơi, sao lại sang đây xin.

tritrung

Vừa sang bên xda-developers, có cách sửa cái EziText đây các bác:
1. open your regsitry with registry editor and search this value
HKLM\\SOFTWARE\Zi\IME\Language\
2. create a new string, enter name string for indonesia 11
it's look like this: HKLM\SOFTWARE\Zi\IME\Language\11
3. then enter the string value with your Zi path file
\Windows\Zi8DatIN.z8d
4. then go to HKLM\\SOFTWARE|Zi\IME\Language\Setting\DefaultIMEI ndex
change default value to 11, it will make your Zi always use your language

tritrung

Cái chỉnh EziText đó thực ra là tạo ra thêm cái lựa chọn là English thui. Xài cái đấy thì chả khác j dùng T9 trên Nokia. :( Làm thử xong mới thấy hơi thất vọng. :D Cuối cùng vẫn phải dùng Multitap.

Dark5189

ai fix được cái vụ Speaker on làm ơn lên tiếng với !!!! em thua rùi ! giúp em với !!! Please...nick yahoo của em : braveheart_5189...bác nào bít chỉ em tận tình cái,lên yahoo nói chuyện cho dễ ...hu hu hu

boc2010

Bạn vào này đọc thì sẽ làm được http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352468
Download file custphone.zip về và làm như hướng dẫn ở trang trên là OK. Mình đã làm được rồi.

"07-Apr-08 Updated
Speakerphone patchs:unzip and copy to windows folder, maybe you need kill "cprog.exe" process in Task manager first. uninstall patch: delete the file,maybe you need kill "cprog.exe" process in Task manager first.
custphone.zip"

Dark5189

hix...vấn đề là dơn cái custphone.zip về sau đó giải nén ko thấy ra gì cả !

boc2010

Bạn phải dùng windows tren PC thì mới nhìn thấy được. Còn kill 'cprog.exe' thì bạn dùng Task manager để kill

Dark5189

Yeah ! fix dc speaker on rùi nè ! nhưng ták maneger của window ko kill dc cái cprog.exe đâu,em phải dùng sòt đó !

Mình cài thử bản 6.1 beta5 rồi, nó bị lỗi phần loa ngoài, khi tap vào phần loa ngoài thì nó không chịu chuyển ra loa ngoài. Còn mọi phần khác tạm ổn, mượt! Bạn fix lại lỗi này được không ?

johanvie

Mình cài thử bản 6.1 beta5 rồi, nó bị lỗi phần loa ngoài, khi tap vào phần loa ngoài thì nó không chịu chuyển ra loa ngoài. Còn mọi phần khác tạm ổn, mượt! Bạn fix lại lỗi này được không ?

Hầu hết các bản 6.1 của Stealth đều lỗi khi đàm thoại bằng loa ngoài mà, tạm thời tôi chưa thấy bản 6.1 nào khắc phục được lỗi này! Đành dùng tạm vậy thôi bạn ạ!

THINK

hôm qua em mới cài bản 6.1 beta5 , đã đọc những bài bày cách fix lỗi loa ngoài, nhưng kô sao làm đc, có cách j để fix đc lỗi nói trên kô à !

maixuanqh

hôm qua em mới cài bản 6.1 beta5 , đã đọc những bài bày cách fix lỗi loa ngoài, nhưng kô sao làm đc, có cách j để fix đc lỗi nói trên kô à !

Bản rom này bị lỗi loa ngoài mình cũng chưa làm được , chắc là chịu thôi không tìm được bản nào khác bạn ơi

dhshoangsonvn

các anh cho em cái rom nào có thể chép vào thẻ nhớ. e tải nhiều rom lắm rồi nhưng không thấy cái nào có đuôi .nb0 hết. xin chỉ dẫn cụ thể gium, e gà lắm.

zerocool000

muốn sửa loa ngoài thì down bản fix trên xda 4rum (cụ thể là file custphone.zip)

1> INSTALL HANDY SWITCHER
2>dÙNG HANDY SWITCHER END TASK cái file cprog trong program list
3>Copy đè file patch vào windows
4>Soft reset thì có loa ngoài .

locqn

muốn sửa loa ngoài thì down bản fix trên xda 4rum (cụ thể là file custphone.zip)

1> INSTALL HANDY SWITCHER
2>dÙNG HANDY SWITCHER END TASK cái file cprog trong program list
3>Copy đè file patch vào windows
4>Soft reset thì có loa ngoài .
file mình down về unzip không có gì ở trong cả bạn ạ