• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

Tmap

Super V.I.P
Resco Explorer 2007 v6.16 Patch

MTK.RescoExplorer v6.15FIXED

MTK của Resco Explorer v6.15 bản Fix lỗi, bản này Fix lỗi sai code ĐK đối với các Owner dùng Unicode như tiếng Việt hoặc Owner kèm theo các ký tự đặc biệt, MTK này sẽ cho bạn 3 code bạn dùng code nào cũng được.

Sao các bạn cứ thảo luận vấn đề này mãi thế nhỉ? Ở bài giới thiệu MTK mình đã nói rõ ràng rồi mà, bạn dùng code nào cũng được.

Resco Explorer 2007 v6.16 Patch 071029

Bản vá lỗi của Resco Explorer 2007 v6.16:
*Nhớ vị trí cây thư mục/danh sách
*Lưu favorites vào trong registry
*Fix lỗi không tạo được thư mục mới khi có một file Rar/Zip được chọn

Thông tin và tải về tại đây:
Mã:
http://resco.net/forums/ShowPost.aspx?PostID=13191

MTK vẫn dùng tốt.

Chỉnh sửa cuối:
các bác giúp em cái code của resco explorer 2007 v6.16 với.
Owner: Pham Quoc Hung
Có dấu cách các bác ạ.Em cảm ơn.Nếu có cả key gen thì càng tốt.
Thanks in advance.

MTK mod Tmap đã up lên rồi mà, theo bài viết ngay bên trên nhé bạn, ko post bài xin số đăng kí bạn nhé!!

LuongQuang

Super V.I.P
Resco Explorer 2007 v6.17

Phiên bản mới như thông tin đã đưa ở trên! ;)
Chưa có thông tin về nội dung cập nhật nhưng chắc vẫn chủ yếu là release bản patch của ngày 29-10. Có gì mới sẽ thông tin sau! :-?

MTK của bản 6.16 vẫn OK. Cài đè luôn không cần đăng kí lại nếu đã cài v6.16.

Link tải file cài đặt Trial cho mọi HĐH và màn hình:

Mã:
http://www.resco.net/downloads/rescoexploreren_p.exe

MTK đã đưa ở mấy trang trước nên không đưa lại! :D

Edit: Nội dung cập nhật tại v6.17 này:
Mã:
Fixes from v6.16 Patch:
  - remembers triee/list splitter position
  - saves registry favorites
  - unable to create a new directory if rar/zip file is selected
New features
  - enabled access to Extended ROM (Only Pocket PCs with phone part)
  - Digitally Signed
Đúng như dự đoán, chỉ thêm 2 cái mới nhưng cụ thể chưa rõ thế nào! :-?

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

Tôi vừa download phần mềm Resco 5.44 nhưng không có XXXXX. Tôi chỉ là thành viên mới tham gia, tuổi tác lại cao, trình độ về vi tình yếu kém. Vậy có thể nào bác nhương lại XXXXX cho tôi được không.
Rất cám ơn. DAOHAITHUAN la Owner cua minh

tmn

Tôi vừa download phần mềm Resco 5.44 nhưng không có XXXXX. Tôi chỉ là thành viên mới tham gia, tuổi tác lại cao, trình độ về vi tình yếu kém. Vậy có thể nào bác nhương lại XXXXX cho tôi được không.

Dạ, của bác đây ạ

Nghe bác trình bày mà em :D ra nước mắt.

Dùng PM nhé bạn, Hãy đọc THÔNG BÁO nhé!

Last edited by a moderator:

lonebeast

Xin phép các MOD cho em gửi cho bác này MTK để lần sau còn dùng:
Dùng PM nhé bạn, Hãy đọc THÔNG BÁO nhé!
Chúc bác thành công!=D>

tanlinhub

Super V.I.P
Nếu có bạn nào khó khăn với cái cũ (thử rồi mà không được) thì PM để có cái mới cho v6.17 nhé. =))

nguyenlam1105

Khi cài các phần mềm, bạn lưu lại các KKK của 1 Owner tên mình thôi cho dễ nhớ, cho nó vô 1 file, rồi sau đó cứ mở ra nhập thôi, mắc công mỗi lần cài phần mềm lại chạy generator nữa.

trongtints

Bác nên Down phiên bản 6.16 Việt Hóa của bác Hà Châu http://pdaviet.net/showpost.php?p=198702&postcount=68 những phiên bản cũ có nhiều lỗi

mavericks

Bác nào biết cách đổi nền BackGround của Resco Explorer ko, VD như đổi thành 1 bức hình chẳng hạn. Giúp em với nhé :D

DarkKnight

Em ko hiểu là nếu không dùng cái Resco này thì có recycle bin không, nếu có thì nó nằm ở đâu? Bác nào chỉ giúp em với.

IloveO2

cái Resco Explore này có thay đổi giao diện của SPb Pocket plus không vậy.Mình thấy theo hình đại diện giao diện khác lắm.

XuanTruong

Super V.I.P
cái Resco Explore này có thay đổi giao diện của SPb Pocket plus không vậy.Mình thấy theo hình đại diện giao diện khác lắm.

Resco Explorer là chương trình quản lý file trên PPC. Còn Spb Pocket plus là chương trình quản lý và tùy biến các ứng dụng chạy nền trên Today là 2 Soft hoàn toàn khác nhau về chức năng mà Bạn, không liên quan gì đến nhau cả! Thân!:-?

trời ơi, DS mở òi nhưng mà sao mình cũng hem down đc. nó báo hem đủ quyền ko à??? bạn gửi cho mình lun đc hem? http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=955 . hix hix

Đã gửi cái Bạn cần qua Yahoo roài nhé!;;)

pvinh

mình xài Resco explorer nhưng sao không xóa được file mp3 , giúp minh với, thanks bro

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình xài Resco explorer nhưng sao không xóa được file mp3 , giúp minh với, thanks bro

Không xóa được là do bạn đang dùng bản demo bạn cần phải đăng ký mới xóa được. Thân!!!

LuongQuang

Super V.I.P
Không xóa được thì nó có báo lỗi gì không? Tất cả các file có định dạng .mp3 hay chỉ 1 vài file nào đó? File trong thẻ nhớ hay ở đâu? Thêm thông tin chứ thế này khó biết được lắm vì chưa thấy ai bị thế bao giờ! :O

Lưu ý thẻ bị lock hoặc file đang sử dụng bởi chương trình khác nhé! :-?

pvinh

Không xóa được thì nó có báo lỗi gì không? Tất cả các file có định dạng .mp3 hay chỉ 1 vài file nào đó? File trong thẻ nhớ hay ở đâu? Thêm thông tin chứ thế này khó biết được lắm vì chưa thấy ai bị thế bao giờ! :O
Lưu ý thẻ bị lock hoặc file đang sử dụng bởi chương trình khác nhé! :-?
chỉ mp3 thôi, file trong thẻ nhớ, đã đóng các chương trình khác rồi, vô file explorer thì xóa được,
sau khi remove và cài lại thì del bình thường, cảm ơn bro nhìu
hii, không có gì...

Tmap

Super V.I.P
Resco Explorer 2008 Beta v6.18

Resco Explorer 2008 Beta v6.18

Ứng dụng quản lý tập tin quen thuộc và nổi tiếng của Resco: Resco Explorer.
Phiên bản beta mới Resco Explorer 2008 Beta v6.18 vừa được đưa ra để thử nghiệm với một vài tính năng mới như:
*Hỗ trợ duyệt file bằng phong cách vuốt và giao diện hoàn toàn mới có thể đồng bộ với theme hệ thống
*Thêm bộ lọc trong tìm kiếm
*Thêm tùy biến thanh công cụ
*Thêm bộ nén Zip và bảo mật FTP
*...

Nâng cấp miễn phí cho người dùng đã đăng ký phiên bản trước.

Download:
Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexplorer2008_beta.exe