• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

Lesangmd

Vẫn một lỗi rất khó chịu : Không giải nén được file RAR , toàn báo lỗi không tìm ra đường dẫn và Overwrite ?!
Cuối cùng vào thư mục giải nén cũng chẳng thấy gì , những thứ còn lại nói chung đều ổn ! :D

Thrall

Bản 2008 ko hỗ trợ bàn phím cứng nữa rùi, hy vọng bản final sẽ chú ý điều này chứ ko chỉ mỗi Touch thui

doibung0

Bản 2008 ko hỗ trợ bàn phím cứng nữa rùi, hy vọng bản final sẽ chú ý điều này chứ ko chỉ mỗi Touch thui

Cũng khó! Bởi vì Resco không chỉ được dùng cho Universal mà cho các dòng Pocket PC khác, mà mỗi dòng thì có cấu hình hard keyboard khác nhau! Thế nên..........

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2008 Beta4
official Beta version released

Phiên bản beta cập nhật chính thức tiếp theo. Hi vọng có nhiều sự thay đổi!

Các cập nhật chính:

Mã:
# Touch control support
# Side letter navigation bar
# File search filter
# Virtual folder – quick access to documents, pictures, audio files…
# Customizable toolbar
# Large toolbar buttons optimized for touch mode
# File search filter
# AES Zip encryption
# FTP module completely rebuilt, secure FTP added
# Settings dialog reorganized
# Added Details View mode
# Favorites redesigned
# Quick search
# Significant speed increase in Registry module
# Increased speed in loading folder items
# And many minor improvements

Phiên bản này được tải tại đây:

Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexplorer2008_beta.exe

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản Beta4 này tuy chạy mượt hơn bản Beta3 nhưng lại bị lỗi là không dùng được chức năng xoá file và điều này cũng ảnh huởng luôn đến Resco Registry ( hỏng luôn chức năng xoá khoá )

thientu1981

Resco Explorer 2008 Beta5
official Beta version released

phiên bản cập nhập tiếp theo ra ngày 28-5-2008. đã sửa những lỗi mà Ancolạ nói

Update
Fixed the problems with commands which didn't work (Delete, Rename,...)

Dowload:

Click Here

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2008 Beta6

Phiên bản beta tiếp theo. Sửa lỗi mà mọi người đã nêu ở trên! :-?

Cõ lẽ đây sẽ là phiên bản Beta cuối cùng trước khi công bố bản chính thức trong vòng 3 ngày tới! ;)

Phiên bản này được tải tại đây:

Mã:
http://resco.net/downloads/RescoExplorer2008_Beta.exe

djtrungkien

hầu như từ bản 1.18 beta tới nay nói chung là chạy khá chậm điều này khá thất vọng với 1 phần mềm quản lý file khá danh tiếng nhưng nếu chạy nhanh và truy xuất file nhanh như bản cũ 6.17 thì cực kỳ tuyệt vời

Lesangmd

Bản beta 6 này vẫn bị lỗi giải nén file RAR và file ZIPS các Bác ạh !
Nếu đúng như Bác Lương Quang nói đây là bản beta cuối cùng trước khi ra lò bản chính thức thì đúng là một điều đáng tiếc !
Việc sử dụng touch hand tuy có hợp xu thế thời đại nhưng mà em vẫn thấy bất tiện khi chọn cùng lúc nhiều file , bôi đen để chọn mà phát bực mình lên được vì nó cứ trôi hướng ngón tay !
Đúng là càng hiện đại lại càng hại điện ! :D

LuongQuang

Super V.I.P
...
Việc sử dụng touch hand tuy có hợp xu thế thời đại nhưng mà em vẫn thấy bất tiện khi chọn cùng lúc nhiều file , bôi đen để chọn mà phát bực mình lên được vì nó cứ trôi hướng ngón tay !
Đúng là càng hiện đại lại càng hại điện ! :D

Nếu bôi đen chọn nhiều file cùng lúc thì sử dụng nửa phía bên trái màn hình (kéo và di), còn chức năng cuộn màn hình thì có tác dụng nửa phía phải màn hình!

Đây cũng là nét mới của bản 2008 này đó! :D

TuyetKy

Nét mới là ko hỗ trợ bàn phím cứng nữa------> Chán:-/
Mà làm sao các hãng bây giờ cứ phải Touch nhỉ, mình thì chỉ quen dùng bàn phím cứng thui, ví dụ tìm đến 1 file gì đó mà mình nhớ tên thì chỉ cần gõ lên màn hình mấy chữ cái đầu là truy cập được, trong khi đó dùng Touch thì phải thò tay vào màn hình miết tới miết lui:O

maianhtungsten

Với phiên bản Beta 6 mình dùng HTC Universal sử dụng bàn phím cứng bình thường từ tạo thư mục mới, tìm tên file nhanh

LuongQuang

Super V.I.P
Nét mới là ko hỗ trợ bàn phím cứng nữa------> Chán:-/
Mà làm sao các hãng bây giờ cứ phải Touch nhỉ, mình thì chỉ quen dùng bàn phím cứng thui, ví dụ tìm đến 1 file gì đó mà mình nhớ tên thì chỉ cần gõ lên màn hình mấy chữ cái đầu là truy cập được, trong khi đó dùng Touch thì phải thò tay vào màn hình miết tới miết lui:O

Vậy chắc bạn chưa test thử bản mới này thì phải, nếu thử rồi chắc bạn sẽ ko "thả" những câu như thế vì nó đều hỗ trợ tốt các vấn đề bạn đề cập như hỗ trợ rất tốt bàn phím cứng (test trên Uni) cho chức năng tìm file (folder) với các kí tự lần lượt như search contact rất nhanh. Còn chức năng scroll thì cũng có chữ cái bên mép phải màn hình cho bạn truy cập nhanh.

Touch bắt đầu phát triển mạnh từ khi có iPhone, nó đang là trào lưu với các soft mới đều hỗ trợ vì tính tiện dụng của nó, nếu thực sự không bổ ích thì các dev đã chẳng phải mất công sức code lại phần mềm của mình làm gì đâu! :-?

Chúc vui! b-)

TuyetKy

Ko phải đâu, bác tìm được Folder nhanh nhưng vẫn phải thò tay vào màn hình thì mới truy cập được vào Folder đób-) Nếu là bản trước bác chỉ cần ấn Enter là xong, vì vậy mình mới nói là ko hỗ trợ bàn phím cứng, trên 4rum của hãng cũng đang kêu
Touch chỉ hay đối với máy ko có bàn phím cứng, còn VD như con Uni của bác thì dùng bàn phím vẫn nhanh hơn. Cái này y hệt Spb MobiShell vậy, dùng bàn phím rất bực là lại phải thò tay vào màn hình mới truy cập nhanh được

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P

Touch chỉ hay đối với máy ko có bàn phím cứng, còn VD như con Uni của bác thì dùng bàn phím vẫn nhanh hơn. Cái này y hệt Spb MobiShell vậy, dùng bàn phím rất bực là lại phải thò tay vào màn hình mới truy cập nhanh được
Mình cũng dùng Uni nhưng ít khi bẻ cổ dùng bàn phím cứng trừ khi chat trên PPC. Với tính năng mới của Resco Explorer thì mình thường vuốt và chọn chữ cái để tìm nhanh (hơi bất tiện nếu thư mục có quá nhiều file). Tóm lại tuỳ thói quen của người sử dụng mà thấy cách nào phù hợp.
Sao mình chẳng thấy nó ở đau nhỉ bạn
Chỉ dùm mình nhé

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2008 Beta7

Theo thắc mắc của khá nhiều thành viên trên forum của Resco về việc phát hành bản Final vì hiện các bản beta trước còn khá nhiều lỗi, Resco đã đưa tiếp bản Beta7 fix lỗi! :D

Cài bản này trên device xong sẽ hỏi về kích hoạt chức năng của Touch!

Phiên bản này được vẫn được tải theo link cũ:

Mã:
http://resco.net/downloads/RescoExplorer2008_Beta.exe

Lesangmd

Nếu bôi đen chọn nhiều file cùng lúc thì sử dụng nửa phía bên trái màn hình (kéo và di), còn chức năng cuộn màn hình thì có tác dụng nửa phía phải màn hình!

Đây cũng là nét mới của bản 2008 này đó! :D

Cám ơn Bác , giờ thì dễ dàng rồi .
Đúng là PRO thật , thế mà lâu giờ lại đi bực mình phi lý , tội nghiệp cho RESCO EXPLORER beta quá ! :D

Thế Bác LuongQuang có cách gì để giải nén được file ra không . Em giải nén bằng Resco sau ra tìm thì chả thấy file giải nén đâu cả , giải nén vào chỗ nào nó cũng hỏi Bạn có muốn chép đè !: -??

LuongQuang

Super V.I.P
Chức năng nén và giải nén mình thấy vẫn hoạt động tốt trên máy của mình đó chứ! Nếu có lỗi thì chỉ ở mấy bản trước thôi, từ bản Beta6 thì chức năng này đã được fix rồi, nếu có thì thỉnh thoảng giải nén file nào đó thì nó đứng yên nhưng sau đó tắt và bật lại soft thì nó lại hoạt động bình thường (nhưng thấy rất ít gặp hiện tượng này) :-??

Nói chung vẫn chờ đợi nhiều ở bản Final với các chức năng hoạt động hoàn chỉnh hơn! :D