• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

croketo

Hix! Giúp mình với restore lại bên itunes nó cứ báo
There is a problem with your iPhone
We're sorry, the Iphone you connected is not recognized and cannot be activated for service. We recommend you visit your nearest Apple Store for more ìnormation.
To find nearest Apple Store......
Lúc mới mua về restore ngon lành chả báo gì cả dạo này lâu wá kô restore bây h restore lại mới thấy nó báo T.T

Zenki

Super V.I.P
Hix! Giúp mình với restore lại bên itunes nó cứ báo
We're sorry, the Iphone you connected is not recognized and cannot be activated for service. We recommend you visit your nearest Apple Store for more ìnormation.
Lúc mới mua về restore ngon lành chả báo gì cả dạo này lâu wá kô restore bây h restore lại mới thấy nó báo T.T
Bạn xài iPhone gì? FW bao nhiêu? Bản Locked hay World?

croketo

Hix, mọi chuyện đã ổn rùi nhưng bây h kô gọi đc T.T
Mình xài iPhone 3G World, FW 3.0

Chỉnh sửa cuối:

croketo

Nếu là 3G Global thì không thể như Bạn nói được (Trừ khi máy DỰNG thành 3G Global)!:D

Kì dzậy ta, mấy lần đầu mình restore xong vẫn xài bình thường kia mà tự nhiên bây h restore xong nó bị như vậy :((
Có lẻ mình bị kẹt ngay chỗ itunes báo
Nên kô có sóng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Kì dzậy ta, mấy lần đầu mình restore xong vẫn xài bình thường kia mà tự nhiên bây h restore xong nó bị như vậy :((
Có lẻ mình bị kẹt ngay chỗ itunes báo
Nên kô có sóng nhỉ?
Cũng như anh XuanTruong nói, mình nghĩ máy bạn là LOCKED rồi mới bị như vậy. Chứ bản WORLD thì restore là nó tự Activate qua iTunes mà. Bạn thử check lại số Part Number của nó xem có đúng là hàng WORLD không?

croketo

Part Number của mình là MB498ZP
Mà mình kô hiểu chỗ này nếu là bản lock thì lần đầu tiên mình restore nó sẽ kô tự active chứ ta! Đâu phải cần 3 4 tháng sau restore lại nó kô tự active nhỉ???

Zenki

Super V.I.P
Part Number của mình là MB498ZP
Mà mình kô hiểu chỗ này nếu là bản lock thì lần đầu tiên mình restore nó sẽ kô tự active chứ ta! Đâu phải cần 3 4 tháng sau restore lại nó kô tự active nhỉ???
Mình cũng thấy lạ chứ không riêng gì bạn. Check số Part Number đó thì là máy xuất xứ từ Hongkong và đúng là phiên bản WORLD. Bạn thử up lên FW 3.1.2 xem sao?

croketo

Uhm, để mình thử xem sao đã, cảm ơn bạn đã giúp nha! ^^

Chỉnh sửa cuối:

yeuemnhieu

Xin hỏi máy của em vừa Up lên FW 3.0 nhưng sau khi UP lên không có sóng mà đã JB rồi. Máy em bản quốc tế. Part number: MB489SO. Bác nào biết xin chỉ giúp. Gấp gấp quá!

Zenki

Super V.I.P
Xin hỏi máy của em vừa Up lên FW 3.0 nhưng sau khi UP lên không có sóng mà đã JB rồi. Máy em bản quốc tế. Part number: MB489SO. Bác nào biết xin chỉ giúp. Gấp gấp quá!
Bản World thì tất nhiên là phải có sóng chứ bạn? Kết nối máy với iTunes để Activate là có sóng ngay thôi mà.

jim3858681

em làm xong hết các bước rồi,nhưng đến bứoc cuối thì khi máy tính báo done rồi,nhưng con IP vẫn báo "Dơnloading Jailbreak data",
bây giờ fa3i làm sao vậy,giúp mình với

xfile2208

em đang dùng ip 3G lock, iOS 3.0 trong quá trình update cydia bị lỗi wifi bây giờ muốn restore lại FW 3.0 thì làm như các bước trên phải không các pác

TruongHan

Super V.I.P
em đang dùng ip 3G lock, iOS 3.0 trong quá trình update cydia bị lỗi wifi bây giờ muốn restore lại FW 3.0 thì làm như các bước trên phải không các pác

Ack,topic này hơn 1 năm rồi mà bạn lục lại hay zị >.<
Máy bạn 3G có thể restore lại các bản FW 3.1.X hoặc 4.0 rồi dùng RedSnow jailbreak,jailbreak xong vào Cydia cài ultrasnow là có sóng
Nếu muốn trải nghiệm iOS4 thì nên restore bản iOS 4.1 Custom bên topic NÀY.Lưu ý là không nên update lên FW 4.1 gốc nhé

Chỉnh sửa cuối:

kien5788

Sau khi mình cài Itunes 8.2 vào PC, sau đó khi mở Itunes ra thì báo lỗi " The file "iTunes Library.itl" cannot be read because it was created by a new version of iTunes. " Vậy cho hỏi bây giờ phải làm gì ?