• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

myvita100

Hic, cám ơn bác nhiều. Nhưng em jb bằng 0.7.2 vẫn bị như vậy. Con iPhone nó cứ báo downloading jb data, em đợi chừng 10- 15 phút cho nó load hết, rồi máy khởi động lại nhưng chỉ có mỗi hình quả táo thôi. :|. Ko làm gì được hết nữa. :((

Zenki

Super V.I.P
Hic, cám ơn bác nhiều. Nhưng em jb bằng 0.7.2 vẫn bị như vậy. Con iPhone nó cứ báo downloading jb data, em đợi chừng 10- 15 phút cho nó load hết, rồi máy khởi động lại nhưng chỉ có mỗi hình quả táo thôi. :|. Ko làm gì được hết nữa. :((
Bạn đưa iPhone về chế độ DFU và Restore bản FW gốc cho máy. Cách đưa về DFU bạn tham khảo tại http://pdaviet.net/showthread.php?t=64950

Sau khi Restore xong bạn kết nối máy vào iTunes và update thẳng lên 3.0.1

Sau khi lên 3.0.1 thì thử Jailbreak lại xem còn bị lỗi nữa không!

myvita100

Cái này mình cũng hiểu nhưng h khi kết nối iPhone vào máy tính thì iTunes ko nhận nữa!!! Ko kết nối được với iTunes thì sao restore được. Chắc đành đem đi bảo hành thôi! >"<. Cám ơn bác nhiều nhé! :D

Zenki

Super V.I.P
Cái này mình cũng hiểu nhưng h khi kết nối iPhone vào máy tính thì iTunes ko nhận nữa!!! Ko kết nối được với iTunes thì sao restore được. Chắc đành đem đi bảo hành thôi! >"<. Cám ơn bác nhiều nhé! :D
Không nhận nên mình mới nói bạn đưa máy về DFU Mode :|

DEVIL_BESIDE_YOU

Con iPhone 3G World của mình hôm qua jailbreak bằng redsn0w 0.8, nhưng cứ đến đoạn downloading jb data là bị đơ, sau đó máy khởi động lại và chỉ xuất hiện hình quả táo. H ko thể kết nối với iTunes để restore lại được; mình cũng thử jb lại từ đầu nhưng vẫn bị tương tự. Các bác có thể giúp em được ko ạ?

Có phài chạy đến đó thì trên màng hình pc nó báo network stop working không bạn????lỗi này thường xuất hiện khi dùng laptop truy cập mạng bằng wifi...thường thì restart lại laptop rồi JB là ok ngay...máy bạn thì ít gặp trường hợp này

myvita100

Cám ơn các bác!!! Em chỉnh lại được rồi. Em đưa về DFU như bác Zenki bảo, ngồi loay hoay cả buổi, mãi mới được. :|. Cám ơn các bác nhiều.

croketo

Tình hình là chả bít tại sao bây h kết nối đc wifi nhưng mà vào cydia thì báo kô kết nối đc còn safari thì hiện 1 cái bảng gì đó hiện lên rùi tắt nhanh lắm chả thấy đc gì ...... Nói chung là kô kết nối đc T.T
Àh! Cho mình hỏi thêm lúc restore lại máy là gọi cho ng khác đc liền hay là phải làm gì nữa?

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình là chả bít tại sao bây h kết nối đc wifi nhưng mà vào cydia thì báo kô kết nối đc còn safari thì hiện 1 cái bảng gì đó hiện lên rùi tắt nhanh lắm chả thấy đc gì ...... Nói chung là kô kết nối đc T.T
Àh! Cho mình hỏi thêm lúc restore lại máy là gọi cho ng khác đc liền hay là phải làm gì nữa?

- Kiểm tra lại NET xem sao (Có đặt Pass không)...?
- Bản World thì sau khi Restore xong là Alô được ngay không cần làm gì cả!:D

croketo

Bước fix bộ nhớ có wan trọng kô nhỉ? Mỗi lần làm xong toàn bị ăn táo.... Bạn chỉ dùm mình cách set với!

Chỉnh sửa cuối:

hesmanru

Chào bác Xuân Trường! em làm giống như hướng dẫn của bác cho con IP 3G World, kết quả ok, cảm ơn bác nhiều.
Nhưng còn 1 điều này, nhờ bác giải thích dùm: sau khi em tìm và cài thằng Installd (như bác hướng dẫn) xong, nhưng sao trên màn hình IP không thấy biểu tượng Installer hả bác? Mà trên mấy cái màn hình IP bác kem theo bài hướng dẫn em cung không thấy thằng installer ở đâu hết. Vấn đề là nó không hiện ra hay là do em làm không đúng hả bác?
Ngoài ra sau khi em cài xong thằng Wedict, trên màn hình cũng chẳng thấy nó đâu? Sẵn tiện nhờ bác chỉ dùm cách cài từ điển A-V, V-A cho Ip FW 3 luôn. Em mới mày mò nên còn gà quá.
Mong bác chỉ bảo cho.
Em chân thành cảm ơn!

Zenki

Super V.I.P
Chào bác Xuân Trường! em làm giống như hướng dẫn của bác cho con IP 3G World, kết quả ok, cảm ơn bác nhiều.
Nhưng còn 1 điều này, nhờ bác giải thích dùm: sau khi em tìm và cài thằng Installd (như bác hướng dẫn) xong, nhưng sao trên màn hình IP không thấy biểu tượng Installer hả bác? Mà trên mấy cái màn hình IP bác kem theo bài hướng dẫn em cung không thấy thằng installer ở đâu hết. Vấn đề là nó không hiện ra hay là do em làm không đúng hả bác?
Ngoài ra sau khi em cài xong thằng Wedict, trên màn hình cũng chẳng thấy nó đâu? Sẵn tiện nhờ bác chỉ dùm cách cài từ điển A-V, V-A cho Ip FW 3 luôn. Em mới mày mò nên còn gà quá.
Mong bác chỉ bảo cho.
Em chân thành cảm ơn!
Ở phiên bản FW 3.0 khi JB không còn Installer nữa đâu bạn, chỉ có 1 là Cydia 2 la Icy thôi. Cái Installd mà bạn cài là cái MobileInstallation khi JB trên FW 2.x trước đây đó.

Về Từ Điển thì bạn xem Topic Tổng Hợp Các Ứng Dụng Học Ngoại Ngữ
nhé ;)