• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

hollegan

bà con tui hoi là em dùng itune de update lên 3.0 lam redsnow nhưng em kiếm hoài mà ko ra cái file gốc cho em hoi làm sao để kiếm được vậy thanks

hollegan

cho em hỏi thêm 1 cái nữa là
em chay redsnow rồi và đang khi dang jailbreaking thì bị đứng và tự động tắt redsnow , em làm 4 lần và cả 4 lần để bị tắt redsnow va thoát ra
em ko hiễu tại sao
có ai chỉ dùm em nha
cam on nhieu
em sai Iphone 3G FW3.0 16G
thanks so much

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi thêm 1 cái nữa là
em chay redsnow rồi và đang khi dang jailbreaking thì bị đứng và tự động tắt redsnow , em làm 4 lần và cả 4 lần để bị tắt redsnow va thoát ra
em ko hiễu tại sao
có ai chỉ dùm em nha
cam on nhieu
em sai Iphone 3G FW3.0 16G
thanks so much
Bạn dùng bản Redsn0w nào? Thử sử dụng nhiều bản khác nhau xem, lúc trước mình cũng bị vậy nhưng sau đổi bản redsn0w khác thì lại Ok ;)

XuanTruong

Super V.I.P
mình sài redsnow 7.1 va 7.2 va 8.0

Coi lại PC hoặc Laptop xem sao nhé? Chọn FW đã đúng chưa? Cả 3 phiên bản này Mình chạy không dưới 20 lần tất cả đều OK hết, chưa bao giờ bị tình trạng đó!:-?

Zenki

Super V.I.P
mình sài redsnow 7.1 va 7.2 va 8.0
Chạy cả 3 bản khác nhau rồi mà vẫn không hết ah?

Trước đây mình chạy cũng hay bị lỗi Don't Send giữa chừng như bạn vậy nhưng sau khi thử 3 bản thì mình thấy rằng ĐỐI VỚI MÁY CỦA MÌNH nếu 3G thì dùng bản Redsn0w 7.2 còn 3GS thì dùng bản Redsn0w 8.2, nếu vẫn không được thì bạn xem lại PC hoặc Laptop của bạn xem. Thử với nhiều máy tính khác nhau xem kết quả thế nào?

misstele

Sao mình làm theo các bước đã hướng dẫn nhưng khi nhấn finish rồi đợi hoài mà IP vẫn ở Download Jailbreak Data .... ko reset lại. mình đang dùng 3G Lock.

Sonlovelife

Sao e làm đến bước cuối cùng , làm DFU rùi thì RedSnow nó hiện bảng ghi là : Waiting For Reboot xong đứng luôn , iPhone thì tắt tối thui , để 1 time cũng vẫn vậy , bị hoài ko unlock dc :(

XuanTruong

Super V.I.P
Sao e làm đến bước cuối cùng , làm DFU rùi thì RedSnow nó hiện bảng ghi là : Waiting For Reboot xong đứng luôn , iPhone thì tắt tối thui , để 1 time cũng vẫn vậy , bị hoài ko unlock dc :(

Hãy làm lại từ đầu từ bước Restore FW nhé, nên nhớ là iPhone World đấy!b-)

DEVIL_BESIDE_YOU

Anh trường có redsnow 0.8 cho mac cho em xin cái nha...mới chuyễn qua dùng mac thiếu tùm lum ứng dụng hết..thankx anh nhìu:D

longgiang81

Super V.I.P
Đến đoạn 30s cuối đó nếu nó ko chịu chạy thì cứ để nguyên đó, rút iPhone ra khỏi cáp rồi kết nối lại. Nó sẽ thông báo là WrongMode, đưa máy về lại DFU để tiếp tục công việc, cái này làm nhiều nên cũng có tí exp :D

PS : redsn0w 0.8 có vẻ hoạt động tốt hơn trên nền Leopard, rất có thể trên SnowLeopard ko đc mượt bằng, đây là ý kiến cá nhân.

YonexRDS_001

Mình đang dùng 3GS World restore lại mà k được, Itune chạy Extra rồi báo lỗi Can't restore, this device isn't eligible the requested build. là sao hả các bác? OS 3.0.1

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng 3GS World restore lại mà k được, Itune chạy Extra rồi báo lỗi Can't restore, this device isn't eligible the requested build. là sao hả các bác? OS 3.0.1
3GS không thể RESTORE lại FW đang sử dụng hoặc cũ hơn được nữa đâu. Bây giờ chỉ có thể Up lên 3.1 thôi :D

Bạn vào Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68261 - để lấy bản 3.1 Custom cho 3GS đã được JB và cài sẵn Cydia :D