• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

ThAngNgO_

không hiểu vì sao, mình không thể cài dùng được winspc, dù đã cài open ssh như yêu cầu,

Các bác giúp với :(

bạn ko mở đc lên hay thế nào, nói rõ chứ, nếu ko mở đc lên thì máy cần Net C.F 2.0 bạn nhé :D

longgiang81

Super V.I.P
Ko dùng đc WinSCP_No_Wifi là do lỗi file iTunesMobileDevice.dll phiên bản thấp và ko tương thích với file ở trong folder WinSCP thôi. Các bạn tìm trên PC theo đường dẫn : C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin tìm file iTunesMobileDevice.dll rồi chép đè lên file gốc trong folder của WinSCP là chạy phe phé, hoặc có thể tải file mình đính kèm ở cuối bài.

tizzi

Tks bác longgiang, mình dùng cái file Winspc_no_wifi 2.0.exe của các bác nên không vào được, nhưng khi cop file trên vào thử mục đó vào vô luô, tks bác nhiều
:)

caubengo

Mình làm như Xuan TRường hướng dẫn, khi cái Redsnow báo done thì cái iphone nó cứ xanh mờ mờ, để mãi mà nó chẳng thay đổi gì hết, mình làm lại vài lần nhưng vẫn thế. Khi tắt và khởi động lại bằng nút Power thì chẳng thấy cái Cydia đâu?! Bó tay!

phongmos

em làm xong suôi rồi nhưng máy kg có sóng nhờ pro giúp em nhé àh lúc đầu em quên kg đưa máy về chề độ DFU như bước 1 của mod XUÂN TRƯỜng kg biết có phải lỗi tại đò kg ? mà đưa máy về chế độ DFU là thế nào vậy ?xin chỉ giùm

Chỉnh sửa cuối:

0986633123

Bác cho e hỏi . E cài xong rùi nhuung chang­ hieu sao lai mất sóng . Nó vẫn có 1 cột sóng nhu­ng ko có tên mạng :( bác giúp e cái

IPHONE12

em làm xong suôi rồi nhưng máy kg có sóng nhờ pro giúp em nhé àh lúc đầu em quên kg đưa máy về chề độ DFU như bước 1 của mod XUÂN TRƯỜng kg biết có phải lỗi tại đò kg ? mà đưa máy về chế độ DFU là thế nào vậy ?xin chỉ giùm

bạn tắt nguồn iphone.cài itunes trên pc xong cắm iphone vô bắt đầu bấm đồng thới phím home & power(phím tắt nguồn) khi màn hình hiện quả táo bạn nhả phím power ra vẫn giữ phím home khoang 10s khi màn hình iphone hiện cái cáp & itunes tjì đó là chế độ DFU & bắt đầu ROSTORE

C

Che_tau

Guest
:D bắt lỗi tý nhé,cái chế độ trên màn hình IP hiện lên cái cáp USB và hình itunes như bạn nói là chế độ recover chứ không phải là DFU đâu nhé,DFU chỉ có màn hình đen xì thôi.2 cái này khác nhau nhiều lắm đấy :D vì mình thấy nhiều khi đưa về Recover mode không restore được mà khi đưa về DFU mode thì restore được.

Zenki

Super V.I.P
:D bắt lỗi tý nhé,cái chế độ trên màn hình IP hiện lên cái cáp USB và hình itunes như bạn nói là chế độ recover chứ không phải là DFU đâu nhé,DFU chỉ có màn hình đen xì thôi.2 cái này khác nhau nhiều lắm đấy :D vì mình thấy nhiều khi đưa về Recover mode không restore được mà khi đưa về DFU mode thì restore được.
Bước 1: Đưa iPhone về chế độ DFU hoặc Recovery (Cáp & Đĩa) để Restore (Shift + Restore) Firmware 3.0 Gốc bằng iTunes 8.2 chờ để iTunes Restore xong.

Lỗi gì trời??? Người ta đã nói rõ là DFU hoặc Recovery (Cáp & Đĩa) rồi mà :| :| :|

C

Che_tau

Guest
bạn tắt nguồn iphone.cài itunes trên pc xong cắm iphone vô bắt đầu bấm đồng thới phím home & power(phím tắt nguồn) khi màn hình hiện quả táo bạn nhả phím power ra vẫn giữ phím home khoang 10s khi màn hình iphone hiện cái cáp & itunes tjì đó là chế độ DFU & bắt đầu ROSTORE

Mình không có ý spam,vừa nãy mình định trích dẫn bài này mà không hiểu sao không đc :D
Còn lỗi thì có đấy bạn àh,khi mình restore iphone từ 3.0 về 2.21 nếu để ở chế độ recover thì toàn bị báo lỗi 20 và không cho chạy tiếp,nhưng khi đưa về DFU mode thì chạy được 100% :D.

Last edited by a moderator:

caubengo

Sau 2 tuần thử jailbreak trên 2 laptop (1 cài Vista, 1 Xp mà không được - màn hình iphone xanh lè khi Redsnow thông báo waiting for reboot), mình vác iphone đến công ty, làm 1 phát bằng redsnow 7.2 được luôn, bạn nào bị tình trạng giống mình thì nên thử jailbreak bằng máy tính khác coi thế nào nhá. :D

phongmos

JB chỉ thấy cydia thôi còn Icy kg có làm cách nào đây bác chủ thớt hướng dẫn giúp=D>

phongmos

Mình không có ý spam,vừa nãy mình định trích dẫn bài này mà không hiểu sao không đc :D
Còn lỗi thì có đấy bạn àh,khi mình restore iphone từ 3.0 về 2.21 nếu để ở chế độ recover thì toàn bị báo lỗi 20 và không cho chạy tiếp,nhưng khi đưa về DFU mode thì chạy được 100% :D.
thế bạn có thể nói rõ cho biết cách cho máy về chế độ DFU mode được kg=))

forlook

Cho e hỏi em jailbreak nhìu lần rùi mà tới bước waiting for reboot là cứ đứng vậy hoài! em có nên restore FW buid khác hay vẫn FW gốc của itunes?