• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

XuanTruong

Super V.I.P
JB chỉ thấy cydia thôi còn Icy kg có làm cách nào đây bác chủ thớt hướng dẫn giúp=D>

Dùng redsnow 0.7.2 trở lên sẽ có cả Cydia và Icy! Không nên Post bài liên tục GẦN NHAU như vậy nhé!
Cho e hỏi em jailbreak nhìu lần rùi mà tới bước waiting for reboot là cứ đứng vậy hoài! em có nên restore FW buid khác hay vẫn FW gốc của itunes?

Chạy Jailbreak lại với FW GỐC nhé!

forlook

E thiệt là điên đầu với việc jailbreak. Làm 3 tuần ròi chưa được nữa. làm đúng tất cả các bước nhưng cứ tới bước waiting for reboot là đứng cứng ngắt.E đã thử với các phiên bản redsn0w 0.7, 0.72, 0.8 Có bước 5 bác xuantruong viết là: Bước 5: Nhấn Next rồi bấm nút HOME 5 giây, tiếp theo bấm nút POWER 10 giây, tiếp theo thả nút POWER ra nhưng vẫn giữ nút HOME thêm 20 giây nữa (Chính là đưa máy về chế độ DFU).
Nhưng trong redsn0w chỉ là nhấn power 2s(?). Mà dù sao thì em cũng đưa được về DFU( nếu ko thì redsnow đã báo lỗi rồi). có lần e thử đợi để máy reboot nhưng nữa tiếng cũng vậy.
Có lẽ redsn0w nó ko reboot được iphone vì khi qua bước waiting for reboot redsnow nó đứng như thế, có lúc e vẫn có thể turn on iphone lại được bình thường. Không lẽ bây h em phải bó tay??:( .:-/

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề này giống hệt mình, có lẽ do Update lên SnowLeopard đã fix lỗi rồi nên ko thực hiện Jailbreaking đc, phải chuyển qua Win XP thì hết, bạn thử cố gắng lại lần nữa nhé!

ancola66

Super V.I.P
E thiệt là điên đầu với việc jailbreak. Làm 3 tuần ròi chưa được nữa. làm đúng tất cả các bước nhưng cứ tới bước waiting for reboot là đứng cứng ngắt.E đã thử với các phiên bản redsn0w 0.7, 0.72, 0.8 Có bước 5 bác xuantruong viết là: Bước 5: Nhấn Next rồi bấm nút HOME 5 giây, tiếp theo bấm nút POWER 10 giây, tiếp theo thả nút POWER ra nhưng vẫn giữ nút HOME thêm 20 giây nữa (Chính là đưa máy về chế độ DFU).
Nhưng trong redsn0w chỉ là nhấn power 2s(?). Mà dù sao thì em cũng đưa được về DFU( nếu ko thì redsnow đã báo lỗi rồi). có lần e thử đợi để máy reboot nhưng nữa tiếng cũng vậy.
Có lẽ redsn0w nó ko reboot được iphone vì khi qua bước waiting for reboot redsnow nó đứng như thế, có lúc e vẫn có thể turn on iphone lại được bình thường. Không lẽ bây h em phải bó tay??:( .:-/
Chính xác là đầu tiên giữ Nút Nguồn 3s sau đó đồng thời giữ Nút Nguồn + Home 10s sau đó nhả nút Nguồn và vẫn giữ Nút Home 30s (Mặc dù chỉ đến Giây thứ 20 là nó tắt nhưng bạn vẫn nên căn cho nó hết 20s còn lại rồi mới nhả nút Home )
*Tốt nhất khi Restore xong bạn nên rút cabe ra và khởi động lại iPhone một lần sau đó mới tiếp tục cắm cabe vào để JB
*JB bằng bản redsn0w 0.8 là ngon nhất :D

ladata2006

Cách bác biết vì sao con của em up lên 3.0 rùi nhưng lúc chạy đuôi .Ipa thì die, mặc dù đã cài đúng ứng dụng cho FW 3.x, nó báo thế này:

Còn chạy bằng Cydia thì ngon. :(
Nhắn tin cho em luôn nhá các bác. :D

bongbin2218

bác nào co redsn0w 0.8 post lên cho mình với, dể mình Jaibreak lai con 3GLock mình

máy của mình mới được gửi nước ngoài về 3GS16g (quốc tế), vẫn xài firmware của nó, chưa cài gì ngoài mấy cái games down trên appstore về chơi thử, mà lâu lâu vẫn bị tình trạng gọi đến báo tắt máy nè mặc dù sóng thời điểm đó vẫn đầy. Mới thử tắt push xem sao, có lẽ ok, có gì mình sẽ thông báo sau nhé.

blacksky2210

Cách bác biết vì sao con của em up lên 3.0 rùi nhưng lúc chạy đuôi .Ipa thì die, mặc dù đã cài đúng ứng dụng cho FW 3.x, nó báo thế này:

Còn chạy bằng Cydia thì ngon. :(
Nhắn tin cho em luôn nhá các bác. :D

cái này là do bạn chưa cài mobileinstaller nên vâỵ thôi,bạn add source http://xsellize.com/cydia rùi cài installid là ok àh :D

forlook

Chính xác là đầu tiên giữ Nút Nguồn 3s sau đó đồng thời giữ Nút Nguồn + Home 10s sau đó nhả nút Nguồn và vẫn giữ Nút Home 30s (Mặc dù chỉ đến Giây thứ 20 là nó tắt nhưng bạn vẫn nên căn cho nó hết 20s còn lại rồi mới nhả nút Home )
*Tốt nhất khi Restore xong bạn nên rút cabe ra và khởi động lại iPhone một lần sau đó mới tiếp tục cắm cabe vào để JB
*JB bằng bản redsn0w 0.8 là ngon nhất :D

Mình cũng đã thử ở máy khác sài Xp nhưng cũng gặp tình trạng tương tự! Thui bó tay đây...

forlook

Vấn đề này giống hệt mình, có lẽ do Update lên SnowLeopard đã fix lỗi rồi nên ko thực hiện Jailbreaking đc, phải chuyển qua Win XP thì hết, bạn thử cố gắng lại lần nữa nhé!

:(( Mình cũng cố thử lại với máy khác sài Xp nhưng cũng gặp trường hợp tương tự! thui bó tay...

whattheep

mình đã cố gắng làm nhiều lần lắm nhưng cũng bị giông như bạn, mình đang xài iphone 3GS bản world, có bạn nào bị giống mình không xin chỉ mình với, mình đang xài Macbook nhưng bản leopad chứ không phải snowleopad nha ,hic, thanks

ancola66

Super V.I.P

- Hướng dẫn Fix bộ nhớ bằng WinSCP: ApplicationsRings khi chạy Redsn0w đã được Move sang phân vùng bộ nhớ LỚN. Chỉ còn Fonts (Dung lượng khoảng 86.3 MB) là chưa được Move sang. Ta làm như sau => Copy thư mục Fonts trong đường dẫn /System/Library/Fonts ra PC hoặc Laptop => Sau đó vào đường dẫn private/var/stash/ để tạo một thư mục với tên là Fonts.pwn => Copy hết lại các File và Folder trong thư mục Fonts (Hồi nãy vừa Copy ra PC đó) vào private/var/stash/Fonts.pwn rồi Set 0755 cho thư mục Fonts.pwn => Del thư mục Fonts trong đường dẫn /System/Library/Fonts đi => Trên WinSCP vào Files rồi chọn Edit Link... như trong hình => Reset lại iPhone là có thêm được hơn 86 MB nữa (Tổng cộng bộ nhớ trên phân vùng NHỎ 500 MB còn lại vào khoảng 173 MB nữa) để cài Soft và Games thông qua CydiaIcy (Chỉ bấy nhiêu bộ nhớ đã đủ cả 5-6 trang App trên iPhone rồi đó, tất nhiên các Soft hoặc Games NẶNG thì CHƠI qua iTunes roài)!:D

Nếu các bạn không thạo các thao tác này thì có thể tham khảo bài NÀY để tăng bộ nhớ ROOT chỉ bằng một phần mềm cài từ Cydia :D

hihacknfs

Ở bước 3 , mình chạy redsn0w nhưng nó không nhận ra f.w gốc cứ bao lỗi là không nhận được f.w . Mình xài con 3G World

Zenki

Super V.I.P
Ở bước 3 , mình chạy redsn0w nhưng nó không nhận ra f.w gốc cứ bao lỗi là không nhận được f.w . Mình xài con 3G World
Bạn xem lại đã down đúng phiên bản FW cho iPhone 3G chưa? Bạn dùng bản Redsnow bao nhiêu vậy? Mình khuyên dùng 0.7.2

Zenki

Super V.I.P
0.72 nó hơn cái gì hả bác???tại sao lại không phải là 0.8:D
Mình thấy 0.7.2 dùng ổn định hơn cho 3G, 0.8 chạy ổn hơn cho 3GS.

Vừa thử cái 0.7.2 cho 3GS thì bị lỗi không đọc được FW.

Thử 0.8 cho 3G thì bị lỗi Dont' send giữa chừng :D

Vài kinh nghiệm chia sẽ thôi :D

DEVIL_BESIDE_YOU

Mình thấy 0.7.2 dùng ổn định hơn cho 3G, 0.8 chạy ổn hơn cho 3GS.

Vừa thử cái 0.7.2 cho 3GS thì bị lỗi không đọc được FW.

Thử 0.8 cho 3G thì bị lỗi Dont' send giữa chừng :D

Vài kinh nghiệm chia sẽ thôi :D

trước khi unlock OFF 3G là wifi ầm ầm thôi...2G 3G 3GS cái nào mình cũng dùng 0.8 thấy chạy ok tất..có 1 số máy bị lỗi cuộc gọi..nhận gửi tn,cuộc gọi ok,người ta gọi tới ko được..vào off push mail nhận được liền:D

myvita100

Con iPhone 3G World của mình hôm qua jailbreak bằng redsn0w 0.8, nhưng cứ đến đoạn downloading jb data là bị đơ, sau đó máy khởi động lại và chỉ xuất hiện hình quả táo. H ko thể kết nối với iTunes để restore lại được; mình cũng thử jb lại từ đầu nhưng vẫn bị tương tự. Các bác có thể giúp em được ko ạ?

Zenki

Super V.I.P
Con iPhone 3G World của mình hôm qua jailbreak bằng redsn0w 0.8, nhưng cứ đến đoạn downloading jb data là bị đơ, sau đó máy khởi động lại và chỉ xuất hiện hình quả táo. H ko thể kết nối với iTunes để restore lại được; mình cũng thử jb lại từ đầu nhưng vẫn bị tương tự. Các bác có thể giúp em được ko ạ?
Redsnow bị đơ hay là iPhone bị đơ hả bạn? Bạn thử với Redsnow 0.7.2 chưa :D Không biết sao chứ mình thấy 0.7.2 JB cho iPhone 3G ổn định hơn bản Redsnow 8.0 ;) Bạn thử xem còn tình trạng bị đơ không?