• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Review) Từ điển MSDict v.5.10 và các bộ dữ liệu đi kèm

ahgnaoh_h2t

Dĩ nhiên tự thêm đc rồi, nhưng thư mục đó chỉ là cho file tiếng thôi, file dữ liệu thì b để hết trong E:\documents\MSDict cho dễ quản lý nhé

Vâng ,em thêm đúng như đường dẫn trên rồi,từ điển thì có nhưng cái quan trọng nhất là phát âm thì không có,mình tìm 1 utừ để phát âm mà không thấy Play đâu cả.pro giúp giùm.

Ruslana

sao mình xài bản 7 trail, phần audio cua cambridge hay bi. lỗi lắm.1 bên la đọc theo Bristish,1 bên la American.Nhưng thỉnh thoảng mới có từ phát âm ổn.Còn lai. thì không phát âm đước hoặc chỉ dược nửa,no' bị tắc tiếng.:-?Hay do mình xài con samsung?

ngocquynh47

T nói rồi mà. fat âm còn chuối lắm. từ có từ ko nên dựa dẫm wa ko đc, thay vì nghe thì b xem cách phát âm vậy

hungmenly

bạn ơi cho mình hỏi bạn có từ điển anh_hoa không cho mình với, cảm ơn bạn nhiều nha.:-/

ngocquynh47

Đây b nhé, xem thêm cách cài ở bài viết.
Mã:
http://www.4shared.com/file/138217706/7fadfe65/OxfChnEng.html
http://www.4shared.com/file/138217712/61db0b3d/OxfEngChn.html

handyman

Có ai bị lỗi như mình không? Cài finish hết nó hỏi có muốn chạy chương trình không? Mình nhấn đồng ý nó báo là "Application could not start...". Trở ra ngoài xem thì không thấy shortchut của Msdict viewer nằm đâu hết luôn. Ai từng bị tình trạng tương tự thì giúp mình với!

forever

Minh len mang down thay bo CALD 3 khoang 25M rat nhieu tu nhung ko co crack.anh em nao dung roi cho y kien nhe.vi ban cua chu topic chi co 8M xem ra it tu hon nhieu.thks

nbnbnb2112

Cho hỏi có ai bị vào MSDict 1 lúc rồi thoát ra không,có cách nào khắc phục không

ngocquynh47

Có. t cũng đã từng bị, giải pháp thì đơn giản thôi: bị bật ra thì vào lại :p . Bạn thích ổn định hơn thì cài lên bản 7 nhưng hiện tại bản đó dữ liệu ko đc phong phú như bản này đâu