• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

wangsang1104

Không anh em nào dùng bản v2.6 hay sao mà không thấy ý kiến hay thanks gì nhỉ! Bản 2.6 rất tuyệt mà. Ram đã được cải thiện rất nhiều! Dùng rất mượt mà. Khác gì anna đâu!

Huhu, hôm rồi em N97 của mình bị rơi vào nhà tắm! Nước vào tùm lum, may quá chưa tèo. Nhưng giờ bị liệt một số phím cứng. Trông em nó bề ngoài tiều tụy quá òi, chỉ có điều cái FW vẫn ngon thui.
hên là nokia chứ các hãnh khác thì...

blackpetal

Sao mình cài bộ QT 4.7.3 vào nó cứ báo lỗi, Ntv biết tại sao thì cho mình ý kiến với nhé.Thanks Ntv nhiều.

Ntv_79

Sao mình cài bộ QT 4.7.3 vào nó cứ báo lỗi, Ntv biết tại sao thì cho mình ý kiến với nhé.Thanks Ntv nhiều.

Vì nó đã có trong ovimap 3.6 khi nó hỏi cứ bấm thoát, sau đó cài tiếp! Xong là OK. Cài Python nếu nó hiện lên cái list để tích thì bỏ dấu tích ở pip installer đi sẽ cài được!!!!

vandoanqc

Bản này hiệu ứng mượt đẹp, nhẹ nhàng. Nhưng sao mình bấm *#000# vẫn báo là bản v2.5 ngày 30/6/2011; Bản này Ntv_79 bỏ hiệu ứng sao bay rồi à?

Ntv_79

Bản này hiệu ứng mượt đẹp, nhẹ nhàng. Nhưng sao mình bấm *#000# vẫn báo là bản v2.5 ngày 30/6/2011; Bản này Ntv_79 bỏ hiệu ứng sao bay rồi à?

Mải làm nên quên chưa sửa ngày phiên bản thành 2.6 thôi! Muốn có lại Hiệu ứng sao bay thì Bạn lấy file: manifest.mf từ bản ngàn sao sang nhé! Cook lại hoặc cho vào C:/resource/effects, apply c2z trong rp, tắt và bật lại hiệu ứng!
Mình bỏ đi vì nó bị một lỗi nhỏ không biết các bạn để ý không. Nếu sao bay thì khi bấm vào lịch nó sẽ mất cái hàng Thứ 2, 3... trên cùng của lịch!

vuxuanquynh

Active Member
mình xin mạn phép chủ thớt úp pm này nhé.phiên bản này mình cũng đã cook rom thêm một số pm vào trong rồi các bạn chỉ việc chép đè vào fimware beta c6 vào và flack nha.mình mất rất nhiều time để cook vào đó.thank các mod đã giúp đỡ mình nha.fimware đó đây các bạn flack va cho ý kiền nha.
link;http://www.mediafire.com/?y296r9ywp0jyvfn.anh chụp màn hình.
http://www.mediafire.com/?2ip9iqwkbpgqfk2.RM-505_22.0.110_prd.rofs2_CFW N97 .
thank ;ntv_79 cùng toàn thể các mod trên pdaviet nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mình xin mạn phép chủ thớt úp pm này nhé.phiên bản này mình cũng đã cook rom thêm một số pm vào trong rồi các bạn chỉ việc chép đè vào fimware beta c6 vào và flack nha.mình mất rất nhiều time để cook vào đó.thank các mod đã giúp đỡ mình nha.fimware đó đây các bạn flack va cho ý kiền nha.
link;http://www.mediafire.com/?y296r9ywp0jyvfn.anh chụp màn hình.
http://www.mediafire.com/?2ip9iqwkbpgqfk2.RM-505_22.0.110_prd.rofs2_CFW N97 .
thank ;ntv_79 cùng toàn thể các mod trên pdaviet nữa.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ! Nhưng bạn nên có thông tin cụ thể, hình ảnh trực tiếp thì mọi người mới biết và down bạn à!

vuxuanquynh

Active Member
bạn spot lại ảnh dum mình lên cho mình nhé ảnh trên link đó cho các bạn khác coi nha. thanks ntv_79.

Ntv_79

Chờ đợi c6v40 của bro ntv...
khi nào mới release hả bác?
Đang đi vào trau truốt từng tiểu tiết. Phiên bản này sẽ đổi phong cách chút. Các mod tinh túy từ trước tới nay và các mod mới. Hiệu ứng hoàn hảo. Theme full icon anna... Cái này mất khá nhiều thời gian và phải flash khá nhiều lần. Đảm bảo đây sẽ là phiên bản tuyệt vời nhất từ trước tới nay! Chờ và cổ vũ nhé!!!=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
Đang đi vào trau truốt từng tiểu tiết. Phiên bản này sẽ đổi phong cách chút. Các mod tinh túy từ trước tới nay và các mod mới. Hiệu ứng hoàn hảo. Theme full icon anna... Cái này mất khá nhiều thời gian và phải flash khá nhiều lần. Đảm bảo đây sẽ là phiên bản tuyệt vời nhất từ trước tới nay! Chờ và cổ vũ nhé!!!=D>=D>=D>

đúng là N97 càng già càng cay đây...
hy vọng là bản ĐẶC BIỆT

Chỉnh sửa cuối:

vuxuanquynh

Active Member
chăc sẽ tuyệt hay cú mèo đây.thank các mod nhiêu .mình sẽ đơi để khám phá vọc tiếp nghe.

Ntv_79

Sắp có hàng roài >