• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

Ntv_79

Jaf cho 5800 thì có dòng này, còn jaf cho n97 thì không có nên mình không dám jaf, vậy không có dòng này có sao không?

Không sao cả đâu. Cứ jaf đi!!! Không được jaf lại.

có ai biết xoá Musicstop Shazam trong MusicSuite giúp mình với

Bạn lấy file theo đường dẫn private\101f4cd2\import\suites\musicsuite\music_ma trix_items.xml ở bản gốc thay lại nhé!

thanhluan_phuyen

Sao khi trượt ông kính để chụp hình thì máy không vào chụp ảnh như fw gốc mà lại hiện xuống thanh media bar như là 5800 vậy ta? Có thể chỉnh lại được không Ntv?

Và nghe nhạc bản này không hay, có cách nào chỉnh chất lượng nghe nhạc không?

Ntv_79

Sao khi trượt ông kính để chụp hình thì máy không vào chụp ảnh như fw gốc mà lại hiện xuống thanh media bar như là 5800 vậy ta? Có thể chỉnh lại được không Ntv?

Và nghe nhạc bản này không hay, có cách nào chỉnh chất lượng nghe nhạc không?
Có thêm mở thanh media bar đó là một điều rất hay mà! Muốn chúp thì nhấn nút chụp là mở màn hình camera thôi. Nghe nhạc thì thấy hay bình thường mà khác gì FW gốc đâu!

thanhluan_phuyen

Có thêm mở thanh media bar đó là một điều rất hay mà! Muốn chúp thì nhấn nút chụp là mở màn hình camera thôi. Nghe nhạc thì thấy hay bình thường mà khác gì FW gốc đâu!

Mình muốn khi mở ống kính thì nó vào thẳng chụp hình luôn bạn có cách nào fix lại ko?

Sao không ai trả lời mình vậy?

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Mình muốn khi mở ống kính thì nó vào thẳng chụp hình luôn bạn có cách nào fix lại ko?

Sao không ai trả lời mình vậy?

Không trả lời là không có cách nào chứ sao. Hơn nữa mình thấy nó là cái hay nên không nghĩ là cần phải fix gì cả!!!

thanhluan_phuyen

Không trả lời là không có cách nào chứ sao. Hơn nữa mình thấy nó là cái hay nên không nghĩ là cần phải fix gì cả!!!

Sax, pohand luôn, Ntv_79 bạn hãy làm một bản cfw gốc của n97 cho n97 luôn đi.Chứ bản này mình thấy ram thấp quá.

Ntv_79

Sax, pohand luôn, Ntv_79 bạn hãy làm một bản cfw gốc của n97 cho n97 luôn đi.Chứ bản này mình thấy ram thấp quá.
Một đống bản gốc ở trên đó thôi bạn. Ít nhất có mười mấy bản lận mà!!!

thanhluan_phuyen

Một đống bản gốc ở trên đó thôi bạn. Ít nhất có mười mấy bản lận mà!!!

Nhung mà các bản này mình thấy hình như là có lai của C6 rùi,nếu thực chất bản gốc cho N97 sao lại có cái thanh media bar khi mở ống kính giống 5800 vậy:(:(

nvh2981

Member
Nhung mà các bản này mình thấy hình như là có lai của C6 rùi,nếu thực chất bản gốc cho N97 sao lại có cái thanh media bar khi mở ống kính giống 5800 vậy:(:(

trong topic của mathanh có bản rm-505 full menu và hiệu ứng đẹp,bạn flash thử xem,flash bằng 8 file gốc n97

hoangson22

Không hiêu sao các rm của ntv chỉnh sữa đều không sữa dụng tai phone thực hiện được cuộc gọi vì mic không hoạt động.nghe được nhưng nói không được.ntv có thể chỉnh sữa 1 phiên bản giữa nguyên bản gốc chỉ xóa bớt ứng dụng .logo khởi động nokia giữa nguyên bản chỉ thêm 1 ứng dụng rompat.và không có tên thuơng hiệu ntv.cho a e 1 bản nhe nhàng và đúng kiểu nokia.

takhanh87

bac Ntv-79 ah cam on bac nhieu em that su thich cac bai cua bac nhat la RM 505 22.0.110 prd.rofs2 CFW N97 Sym^3 V2.5 by Ntv 79 update 28.6.2011

vuchicuong123

Ntv_79 có thể mod cho hiệu ứng cả trong menu không? n97 FW trong menu có hiệu ứng đẹp hơn, mình lại quay lại FW 97 #12 vì #13 có một số phần mềm mình ko thích nhu BTswitch,NSYsInfo,Auto installe mình ko thích bạn có thể loại chúng đi cho mình một bản được ko?

Ntv_79

Có hàng mới để vzoc đây anh em! Chỉnh sửa hiệu ứng, cải thiện ram, chữ căn giữa! Vậy là đáp ứng thêm iu cầu 1 số anh em nữa nhé!:D

Xem thêm:
DOWNLOAD RM 505 22.0.110 prd.rofs2 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv 79 update 5.8.2011

;;)Ai thích FW gốc thì đã có thêm bản số 14 với topic mới nhé! Link cuối bài #1

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Không anh em nào dùng bản v2.6 hay sao mà không thấy ý kiến hay thanks gì nhỉ! Bản 2.6 rất tuyệt mà. Ram đã được cải thiện rất nhiều! Dùng rất mượt mà. Khác gì anna đâu!

Huhu, hôm rồi em N97 của mình bị rơi vào nhà tắm! Nước vào tùm lum, may quá chưa tèo. Nhưng giờ bị liệt một số phím cứng. Trông em nó bề ngoài tiều tụy quá òi, chỉ có điều cái FW vẫn ngon thui.