• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

Ntv_79

@Ntv_79: Cho mình hỏi chút. Có mod nào tăng âm lượng cuộc gọi lên ko? Mình để max rồi mà nghe vẫn nhỏ. nhiều người cũng bảo nhỏ ko biết faj do máy mình nó vậy ko?
Mong bạn giúp ^^
Thanks
Nếu đã tăng hết cỡ mà vẫn nhỏ thì có lẽ do phần cứng, có thể do loa máy chẳng hạn. Mod thì cũng chỉ là tăng lên max thôi.

lebonghoatan

@Ntv_79: Cái mod menu đứng 4x4 ngang 3x5 là file nào vậy bạn?
Mình trích ra dùng cho 5800 dc ko? @@

thanhluan_phuyen

Sao không thấy có core vậy anh, em tải về chỉ có rofs2 thôi, core dùng ở đâu vậy anh gửi link cho em luôn nha, thank anh nhiều, em dùng bản mới nhất đó anh ak.

lebonghoatan

Sao không thấy có core vậy anh, em tải về chỉ có rofs2 thôi, core dùng ở đâu vậy anh gửi link cho em luôn nha, thank anh nhiều, em dùng bản mới nhất đó anh ak.

Bạn đọc kĩ lại đi, Ntv bạn ấy có nói rồi mà
Những ai đã dùng bản C6 final thì chỉ việc down file này về chép đè vào flash. Ai chưa có thì đọc lại topic trước tại đây và down beta 4 về làm theo hướng dẫn nhé!

Gabybh

Lại mới chuyển sang bản 2.5 của bác, dùng ok phết. Nhưng thấy thông báo trình duyệt vẫn là 7.1.4 nhưng chả sao vi mình chả bao h dùng tr duyệt mặc định, chỉ dùng uc browser và opera mini khi sài 3g.
Bác Ntv cho hỏi làm thế nào để điều chỉnh thời gian khóa màn hình thế? loay hoay mãi ko điều chỉnh đc ?.
conversation mình thấy có cũng như không, trượt kiểu ngược, mỗi lần vào thi nó mới load mes vào. nếu có hàng ngìn tin nhắn thì chắc load vài phút mới xong. dùng isms là ok

Ntv_79

Lại mới chuyển sang bản 2.5 của bác, dùng ok phết. Nhưng thấy thông báo trình duyệt vẫn là 7.1.4 nhưng chả sao vi mình chả bao h dùng tr duyệt mặc định, chỉ dùng uc browser và opera mini khi sài 3g.
Bác Ntv cho hỏi làm thế nào để điều chỉnh thời gian khóa màn hình thế? loay hoay mãi ko điều chỉnh đc ?.
Vào cài đặt/điện thoại/Quản lý điện thoại/bảo vệ phím tự động/ rồi bấm vào đó chọn thời gian để cài đặt thôi!

thanhluan_phuyen

Mình tải về rùi có tất cả 7 file nhung vẫn không jaf được, nó hiện lên tới đây thôi.

:-?

Sau đó mình tải bộ fw gốc từ navi về jaf cũng không được,khi chọn model điện thoại xong thì vẫn tới đó thôi.hjx.

lebonghoatan

Mình tải về rùi có tất cả 7 file nhung vẫn không jaf được, nó hiện lên tới đây thôi.
Vậy bạn xem lại coi Jaf chắc có chỗ nào sai thôi, chứ nếu tải đúng 7 file theo link bác Ntv (ko phải tải trên Navi nhá) là jaf ok ah^^

nvh2981

Member
7 file thì flash được rồi,còn những bản sao này như v2.1,v2.5 chỉ chép đè vào rồi flash thôi.

thanhluan_phuyen

Mình đã từng jaf rất nhiều lần cho con 5800 rùi mà, đâu có trường hợp nào như vậy đâu. Nếu trên navi là 8 file, nhưng jaf cũng tới chỗ này là dừng thôi, còn bản của Ntv_79 cũng vậy, đã thử nhiều lần mà không hiểu sao nữa.hjx:(

thanhluan_phuyen

Có ai giúp mình hông?
JAF CHO N97

JAF CHO 5800

SAO CỦA N97 NÓ THIẾU 1 FILE THẾ CÓ JAF ĐƯỢC KHÔNG VẬY CÁC PRO?

Ntv_79

Mình đã từng jaf rất nhiều lần cho con 5800 rùi mà, đâu có trường hợp nào như vậy đâu. Nếu trên navi là 8 file, nhưng jaf cũng tới chỗ này là dừng thôi, còn bản của Ntv_79 cũng vậy, đã thử nhiều lần mà không hiểu sao nữa.hjx:(

Chỉ cần 7 file thôi vì rof3 đã tích hợp trong core. Nếu bạn để cả rof3 thì JAF vẫn được, nhưng sau đó khởi động máy ko vào được thôi. Còn JAF mà dừng lại thì bạn kiểm tra cài đặt lại JAF, đường dẫn các file, và các file đã chuẩn chưa, kẻo nhiều quá nhầm lẫn lung tung chăng!@

thanhluan_phuyen

Chỉ cần 7 file thôi vì rof3 đã tích hợp trong core. Nếu bạn để cả rof3 thì JAF vẫn được, nhưng sau đó khởi động máy ko vào được thôi. Còn JAF mà dừng lại thì bạn kiểm tra cài đặt lại JAF, đường dẫn các file, và các file đã chuẩn chưa, kẻo nhiều quá nhầm lẫn lung tung chăng!@

Không bạn ak, mình làm đúng mà, mình hỏi là nếu jaf cho n97 mà không có cái dòng như trong ô màu đỏ thì có jaf được không.Mình lấy bản gốc từ navi về cũng vậy thôi, bản của bạn cũng thế.:( Vì trong 2 hình trên 1 cái đầu là jaf bộ fw n97 của bạn còn hình 2 là jaf 5800,mình hỏi là cái chỗ bôi đỏ thôi.

Ntv_79

Không bạn ak, mình làm đúng mà, mình hỏi là nếu jaf cho n97 mà không có cái dòng như trong ô màu đỏ thì có jaf được không.Mình lấy bản gốc từ navi về cũng vậy thôi, bản của bạn cũng thế.:( Vì trong 2 hình trên 1 cái đầu là jaf bộ fw n97 của bạn còn hình 2 là jaf 5800,mình hỏi là cái chỗ bôi đỏ thôi.
Mình nhìn hình ko rõ là cái gì. Nhưng bạn cứ jaf thoải mái mà! Không được làm lại. Có sao đâu!