• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.61.24 >>> 2.61.25 WM6.1 CHO HTC UNIVERSAL (All Devices)

PhamQuang

Manager
ROM v2.61.24 WM6.1 PV CHO UNI

==== Build 19199.1.0.0 ====

Dựa trên cơ sở OEM từ ROM Ranju 7.4 (Big thanks Ranju !!!) cùng Xip và Build từ ROM WM6.1 cho Kaiser, với mục đích WM6.1 hóa giao diện màu xanh lá cây ROM cho UNI, tôi đã Build lại 1 bản.
Không biết các bạn sẽ thấy thế nào? Có đáng đưa 1 bản 6.1 nữa hay không?
Bản ROM có thể coi là Clean, sạch hơn cả bản 7.4 của Ranju.

- Chỉnh sửa màu xanh cho WMP và DialPad.
- Thay đổi 1 số registery.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM v2.61.24 WM6.1

Link tải đây:

[HIDE="HDTT"]
TẢI ROM TẠI ĐÂY

Nhập 12345 để tải ROM.
Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

ROM không sử dụng FD để ổn định các chức năng khác, hỗ trợ cả G3&G4.

PhamQuang

Manager
ROM v2.61.25 WM6.1 CHO UNI

= CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 =

Phiên bản tiếp theo, v2.61.25 WM6.1 dành cho UNI.
Port phiên bản 24 lên OS mới:

CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 từ ROM WM6.1 của Kaiser.

Bản ROM có thể coi là Clean, có thay đổi SIM Manager v6.41 mới nhất và thêm Network Wizard để tiện kích hoạt GPRS,...
ROM huỷ FD cho nên hỗ trợ cả G3 và G4.

Link tải sẽ đưa lên sau ít giờ nữa.

benhtamthan

Trông đợi wá đi thui, mấy bữa rày hơi bị rãnh vì... hỏng có Rom mới mà voọc. Cảm ơn Pác Quang và các Pác giúp E. có " công ăn việc làm". Híc, thích thật.... E. thử liền á Pác Quang ơi.

Chân thành cảm ơn PDAVIET có sân voọc bổ ích này.

Lúc 7h09 phút sáng nay 22/3 down, tốc độ cực kì nhanh 186.367 kb/sc

Thank Pác Quang nha.

Chỉnh sửa cuối:

kimquypticc

Sẵn sàng chờ download! Em đang xài bản 7.4 của Ranju, thấy khá tốt nhưng chưa vừa lòng vì thỉnh thoảng máy bị reset (khi bị treo) và tốc độ chậm!
Thích nhất là những bản ROM clean! Mà bác Quang chắc có tích hợp sẵn font Việt vào chứ nhỉ!

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

PhamQuang

Manager
ROM đã Up hoàn thành.
Đưa lên 1 host của Nga (Rus), tuổi thọ trong 30 ngày.
Chữ Nga, nhưng các bạn ko cần quan tâm.
- Mở Link, nhập vào ô cửa sổ: 12345 rồi nhấn tải
- Xuất hiện Link, nhấn vào để tải về.

pennosaki

Rất cảm ơn bác PhamQuang

Bác Quang ơi không xong với cái Link rồi.

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Cùng download một lúc thì không được, nhưng mình đợi đến sáng sớm thì thấy tốc độ load về rất nhanh.

pennosaki

Cùng download một lúc thì không được, nhưng mình đợi đến sáng sớm thì thấy tốc độ load về rất nhanh.

vậy à, để mình thử lại xem. Hay ai đã down được có thể load lên server khác cho anh em được ko vậy?

dienht

Active Member
Cảm ơn bác PhamQuang và PDAVIET.
e đang down về khi nào up xong e sẽ thử ngay, hy vọng bản này ổn định.
đã có bạn nào up xong chưa cho xin vài ý kiến xem,

connguab

Cháu và mọi người rất vui khi thấy bác trở lại lần này cùng với 1 bản Rom thật tuyệt vời !

Cháu xin được thay mặt tất cả anh em trong diễn đàn cảm ơn bác PHAMQUANG thật nhiều, chúc bác luôn tràn đầy sức khỏe, niềm vui và hạnh phúc !!!!

dienht

Active Member
mình vừa mới up xong thấy khi mới SR RAM trống được 27.11MB, kết nối Wifi tốt, kết nối với tai nghe Itech thì chỉ nghe gọi tốt còn ko nghe nhạc được (mặc dù vẫn điều khiển được các nút Play volume.. của WM Play), các phím cứng sử dụng tốt. chỉ có một điểm duy nhất là ko nhận file và kết nối với PC bằng Bluetooth được.

boyanddreams

trùi ui,bác Quang làm tất cả đều xanh lun.thank bác Quang rất nhìu.nhưng bác có thể đưa WMP với Dialpad trở về màu đen lại được ko ạ,cháu thích màu đen hơn.hoặc bác chỉ cho cháu cách extract ROM này ra đi ạ,để cháu tự build lại khỏi phiền bác.hum trước bác có chỉ cách build từ kitchen,nhưng cháu extract bằng lệnh prepare_imgfs nk.fat -nosplit & viewimgfs.exe imgfs_raw_data.bin khi build lại thì máy ko nhận ROM

TuyetKy

Tức quá, có ROM từ hôm qua mà nay mới biết. Cám ơn bác Quang đã UP lên cái HOST gì nhìn HOT quá cơ

PhamQuang

Manager
Tôi không nghĩ là bản ROM này tốt nổi trội hơn các bản ROM khác. ROM tôi làm các bạn cũng có thể hoàn toàn tự làm được bởi đã đưa Kitchen lên rồi.
Mục đích đưa giới thiệu bản ROM này cũng không với mục đích để đem so sánh với các bản khác. Chỉ là sự thay đổi không khí mà thôi. :D
Cách thức cũng đơn giản, Dump các ROM bạn thích ra (cụ thể các bản 7.1, 7.4,... của Ranju) rồi lấy OEM, thay vào trong Kitchen rồi Build.

Có điều tôi muốn tạo đổi không khí chút ít với giao diện mới mà thôi.
Qua đây cũng nhắn nhủ các KTV hãy sáng tạo đổi mới các ROM cho máy của mình.

Việc thay đổi giao diện ứng dụng nọ kia hiện đã hoàn toàn trong tay các bạn rồi.

tuanvic

thanks anh quang đã làm 1 rom khá tốt em đang down và up thử interface khá ấn tượng