• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.61.24 >>> 2.61.25 WM6.1 CHO HTC UNIVERSAL (All Devices)

river

Hic. Máy mình hiện đang bị tình trạng y như bạn. Hiện đang phải sống chung với bản Rom Raju 7.4 + không thể up rom nào khác nữa :(( . Bạn khắc phục như thế nào vậy? Chỉ mình với!!!
Thanks bạn nhiều!

Mình đã báo việc này từ đầu, dù cho up lui tới chục lần và hardreset mỏi tay vẫn bị khóa như thường... Pó tay lun phải nhờ Pác Quang ra tay cứu độ rùi Pác Quang ơi có nghe thấy kg vậy?

Cảm ơn nhiểu!

Mình cũng bị như vậy, ExtROM trắng trơn sau vài lần SR, cuối cùng up lại bản 2.11.11 của bác Cường và chọn format storage (Lúc này ExtROM có tên là storage).

vlp

Sao mình ko dùng pass thường dùng để giải nén file rar này nhỉ :( .

daotoan3Ihut

Em xin nhận xét về bản ROM này:
-Đúng là có tình trạng softreset 2 lần thì mất Extended rom, các soft cài trên không gian nhớ này đều không chạy đc
- Giao diện màu xanh lá cây rất bắt mắt
-Word 6.1 rất hay gặp lỗi, k mở đc file, fai reset lại mới mở đc, sau đó lại k mở đc
- Khi có phone đến thì rất lâu sau mới có chuông làm người gọi cứ tưởng mình đang bận không trả lới:D
- Tốc độ chạy ứng dụng nói chung chậm hơn bản 2.10.11
Dù sao cũng thanks bác Quang đã chia sẻ cho anh em 1 rom mới để Vọc, hy vọng bác sẽ khắc phục hết những lỗi này để anh em PDAviet có 1 bản rom tuyệt vời

Lesangmd

Mình thấy Bác PhạmQuang build Rom bao giờ cũng chú trọng tới tính hình thức , cho nên ROM bác ấy làm rất bắt mắt .
Bản ROm này Bác ấy build rất tốt , có chăng chỉ là do dựa trên bản ROM v7.4 của Ranjiu nên cũng "Kế thừa" luôn một số nhược điểm "không rõ ràng" của nó . Chẳng hạn như : Máy thỉnh thoảng bị đơ không rõ nguyên nhân , tương thích phần mềm không tốt lắm .
Mình chưa thấy bị mất EXTRom khi HR 2 lần và khi cài soft vào ExtRom vẫn chạy ầm ầm !

TuyetKy

Bản ROM này built trên bản của Ranju, nhưng bác Quang quên ko nhắc anh em vụ UP kèm ExtROM:p, vậy anh em nào bị lỗi ExtRom thì Up lại ms_.nbf của Ranju là :))K. Bản này RAM rất ổn định, test đi test lại vẫn ko bị như anh em nói (SR, chuông...) hay là máy mình lúc UP thì trục trặc còn dùng thì lại ngon?!!b-)

ShizoAbeViet

Sao chưa chi mà xuất hiện nhiều lỗi thế, mình phải down về up thử mới được. Bạn nào down kg được mình cho link nhé

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và link tải bản v2.61.25 với CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 cho HTC Universal trên trang 1.

hoangbaoninh

Bác Quang xem lại trang server Nga kia e không thấy chỗ nào để nhập pass và down cả, thanhk man
ifolder.ru - бесплатный хостинг файлов. У нас вы можете бесплатно разместить файл до 100Мб. Количество и время хранения файлов не ограничены.

Новая услуга: «ifolder.ru - Без рекламы!» подробнее...

Скачать файл № 5897681
Название: UNI_ROM_2.61.25_PDAVIET.rar
Размер: 43.29 Мб
Размещен: 2008-03-27 00:14:37
Доступен до: 2008-04-26 01:15:29
Описание: ROM WM6.1 v2.61.25

Владелец файла установил пароль для скачивания.

На данный момент иностранный трафик у этого файла превышает Российский. Вы можете получить этот файл только если посетите сайт наших рекламодателей помогающих оплачивать наши сервера и каналы. Нажмите сюда чтобы перейти к выбору рекламодателей

daotoan3Ihut

Em cũng chưa tải đc các bác ạ, bác nào tải đc rồi thì shared cho anh em với. Em mong tin của các bác lắm đấy:D

thieuta

Mình chạy BabelFish thì nó ra thế này:

ifolder.ru - free hosting is file. you can free of charge place file to y00Mb. a quantity and storage time it is file they are unconfined.

New service: "ifolder.ru - without the advertisement!" it is in more detail...
To skachat' the file ya"0; 5897681

Name: UNI_.ROM_2.61.25_.PDAVIET.rar
Size: 43.29 mb.
It is placed: 2008-03-27 00:14:37
It is accessible to: 2008-04-26 01:15:29
Description: ROM WM6.1 V2.61.25

The owner of file established password for the running off.

At the given moment foreign traffic in this file exceeds Russian. You can obtain this file only if you visit the site of our sponsors of assistants to pay our of server and channels. Press here in order to pass to the selection of sponsors.

Vẫn không thấy ô nhập Pass ở chỗ nào cả!?!?!

ltrhai

Hi sau khi DL mãi không được, thoát ra làm lại thì mặc dù trong danh sách đã cảm ơn vẫn hiện tên mình nhưng linh thì bị khóa không tải được, mà cũng không còn hiện nút cảm ơn nữa ??

PhamQuang

Manager
Hi sau khi DL mãi không được, thoát ra làm lại thì mặc dù trong danh sách đã cảm ơn vẫn hiện tên mình nhưng linh thì bị khóa không tải được, mà cũng không còn hiện nút cảm ơn nữa ??

Các bạn thông cảm, vì ROM UNI nhiều người tải nên mình phải dùng host của Nga.
Đúng là hiện tại lượng Traffic đã hết.
Chiều về mình sẽ tìm host khác Up lại để các bạn sử dụng.
Ai có thể giới thiệu cung cấp hoặc cho mượn acc. host nào ổn chút được ko?
Không lẽ đưa lên Rapid???