• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.61.24 >>> 2.61.25 WM6.1 CHO HTC UNIVERSAL (All Devices)

DucLong

Super V.I.P
Theo mình thì bản ROM này chạy không tốt bắng bản kitchen V1 cho G3 Của Bác PhamQuang đã đưa lên trước đây. bản này khi cài thêm ứng dụng thì vẫn hay bị đụng.

Lesangmd

Em cũng đồng ý với Bác Longnguyen như vậy !
Bản ROM này và bản v7.4 của Ranjiu mặc dù dung lượng lớn , chạy mượt mà nhưng tương thích giữa các phần mềm không tốt !
Điển hình là em vừa cài Wisbar advanced 3.1.7 và SPB mobile Shell 3.0 build 3258 vào thì mày hoàn toàn "Thương binh hạng 1/4"!
2 ROM của RANJIU và bản build của Bác PHAMQUANG đều gặp tình trạng tương tự như vậy !
Chỉ còn cách ...Gỡ bỏ 1 trong 2 soft TUYỆT VỜI trên mà thôi ( Vì thấy thích giao diện của ROM này quá!)

benhtamthan

Pác Quang ơi, Sau khi xài và up lui tới 3 lần, E. có nhận xét sau:

Rom chạy mượt, BT và wifi ổn, chức năng thoại ok. Nhưng:

Phần ct cài vào storage hay bị trắng bóc sau vài lần softreset ???

Và tự động khóa luôn phần cài vào storgage này. Khi xem thông tin trong phần setting thì storage báo là có chiếm 3.4mb nhưng xem bằng re sco e xplorer thì máy báo là hỏng có mb nào hết ... Up rom lại vẫn kg hết, cài tiếp thì bị tình trạng giống vậy.

E. fải up lại rom củ để backup lại rùi mới cài lại từ đầu thì mới khôi phục trạng thái như ban đầu của storage đó...

Pác xem lại xem sao nào.

Mọi cái khác thì OK

hlp

Bác Quang mới dạy cách build rom từ kit chen chứ chưa dạy cách dump rom bẳng kit chen thì làm sao bọn e ghép nối được giữa các rom hở bác....ai bít cách dạy e với huhu

TuyetKy

Chán quá, máy mình dở chứng mất rùi: vào bootloader khi cắm cáp ko hiện chữ USB trên màn hình thay cho chữ S erial, nếu cố tình UP thì báo lỗi Error 112: Update CE error:(:)(:)((. Chắc đi cổng USB rùi, ko biết sửa như thế nào đây, bro nào biết chỉ giùm cái, thank trước nha:-??
Thank các bác đã đọc bài, thức đến 1h30' thì mình đã khặc phục được lỗi và thưởng thức bản ROM mới của bác Quang

Last edited by a moderator:

xda_exec

Bác PQ ơi, bản này có bluethooth explorer ko bác? bản 61.18 có bluetooth nhưng ko có explorer nên ko chuyển file cho các máy khác đc các bác ạ.

phuongsfc

Hi!
Sau một đêm và nửa ngày thử bản ROM này. Máy của tôi có hiện tượng là sau khi up Rom xong thì tự động khóa lại ExtendedROM! Đầu tiên không nghi nó là thủ phạm! nhưng sau khi phải cài lại bản gốc WM 05, up lại lần nữa thì EXtended Rom vẫn bi tự động khóa sau một hai lần soft reset. tôi nghĩ chắc chắn bản này có vấn đề về Extended rom.

rosa

Các bác bị lỗi extrom thử up lại rom, sau sau khi up thành công, các bác hardreset một lần rồi sau đó mới cài soft thử xem. Tôi làm thế này ko thấy bị hiện tượng như của các bác.

benhtamthan

Các bác bị lỗi extrom thử up lại rom, sau sau khi up thành công, các bác hardreset một lần rồi sau đó mới cài soft thử xem. Tôi làm thế này ko thấy bị hiện tượng như của các bác.

Mình đã báo việc này từ đầu, dù cho up lui tới chục lần và hardreset mỏi tay vẫn bị khóa như thường... Pó tay lun phải nhờ Pác Quang ra tay cứu độ rùi Pác Quang ơi có nghe thấy kg vậy?

Cảm ơn nhiểu!

tranducnam

Active Member
Mình up bình thường, chạy cũng bình thường không có vấn đề gì, cài chương trình vào Ex mà HS và SR vẩn bình thường luôn.

thieuta

Chán quá, máy mình dở chứng mất rùi: vào bootloader khi cắm cáp ko hiện chữ USB trên màn hình thay cho chữ S erial, nếu cố tình UP thì báo lỗi Error 112: Update CE error:(:)(:)((. Chắc đi cổng USB rùi, ko biết sửa như thế nào đây, bro nào biết chỉ giùm cái, thank trước nha:-??
Thank các bác đã đọc bài, thức đến 1h30' thì mình đã khặc phục được lỗi và thưởng thức bản ROM mới của bác Quang

Hic. Máy mình hiện đang bị tình trạng y như bạn. Hiện đang phải sống chung với bản Rom Raju 7.4 + không thể up rom nào khác nữa :(( . Bạn khắc phục như thế nào vậy? Chỉ mình với!!!
Thanks bạn nhiều!

TuyetKy

À, mình tháo thẻ nhớ và sim ra, cắm cáp vào thì hiện ngay ra chữ USB, UP được ngay (bực ở chỗ từ trước mình vẫn để thẻ mà vẫn UP ầm ầm, chả hiểu lần này thế nào). Sau đó, UP thử lại vẫn để thẻ 2 bản ROM khác nhau mà máy vẫn nhận, đúng là tại trời quá

Hic. Máy mình hiện đang bị tình trạng y như bạn. Hiện đang phải sống chung với bản Rom Raju 7.4 + không thể up rom nào khác nữa :(( . Bạn khắc phục như thế nào vậy? Chỉ mình với!!!
Thanks bạn nhiều!

hôm trước tui up cũng bị tình trạng giống vậy...cuối cùng là lấy thể nhớ ra là up được.
bạn làm thử xem..
chúc thànnh công

rosa

Trời, mấy bác này ẩu quá. Trong quy trình up rom cho Uni các Mod đã guide là phải tháo thẻ nhớ và sim ra rồi mà. May mà em nó chưa tèo... :p

thieuta

olala! mình vừa test xong. Đúng là tháo thẻ ra thì cắm phát được ngay. Thanks bác nhiều nhiều!

TuyetKy

Trời, mấy bác này ẩu quá. Trong quy trình up rom cho Uni các Mod đã guide là phải tháo thẻ nhớ và sim ra rồi mà. May mà em nó chưa tèo... :p

Mình chưa thấy ai kêu là để thẻ nhớ và SIM UP thì tèo cả, chỉ khuyến cáo là nên bỏ thui. Máy nào để nguyên vẫn UP được thì cứ thế mà dùng thui

thieuta

Mình chưa thấy ai kêu là để thẻ nhớ và SIM UP thì tèo cả, chỉ khuyến cáo là nên bỏ thui. Máy nào để nguyên vẫn UP được thì cứ thế mà dùng thui

Có thể là máy của mình dung SDHC 4G nên bị thế. Trước đây mình dùng thẻ SD thường thì up thoải mái!