• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

denzo

[ROM][30 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V5.0 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

Extra Credits:

- Apache14 for his kernel
- Kammas for his kernel
- Lee for his kernel

Tình hình là sau nhiều lần up rom mình tìm ra được ROM CoreDroid là good nhất về khoản pin.
Hồi đầu dùng Rom SHIP rồi sang Revolution HD rồi LeeDroid rồi MIUI nhưng tất cả các ROM trên pin đều chỉ được 1 ngày.
Hiện tại mình đang dùng ROM V4.8 của CoreDroid pin đến hiện tại là 26h15p mà vẫn còn 42% pin. Mình bật WIFI gần như liên tục + xem truyện + Live Wallpaper ;)

Download Here

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

ặc ặc ... 26h15phuts cơ a... Từ lúc xài DHD h mới thấy 1 bác post cảm nhận và share core droid cho anh em........ Có thật là pin nó ngon thế ko nhỉ ... muốn thử lắm rồi ...... Mà core droid tốc độ rất khủng thì phải , pin ngon nữa thì vô đối luôn ...

Mình vào core droid.. cho down load 2 file ... 1 file là room 256MB , 1 file là GINGERBREAD UPDATE PATCH 31.7 Mb là để làm gì bạn nhỉ .........???
dùng nó như thế nào , Rup room xong rồi up nó hay .. khi up room xong khởi động thì mới up nó ??????????

Chỉnh sửa cuối:

trandn

Không hiểu sao cài vào ko vào nối được với Wifi? Wifi tôi đang dể theo dạng bảo mật WPA2. Bác nào cài thử rồi cho ý kiến nào.
(đã full wipe trứoc khi cài rồi.)

denzo

12h17 phút on battery pin còn 81% mình bật wifi liên tục. Đi trên đường đến cơ quan là 45p nghe nhạc :D Nói chung tạm ổn :))
CoreDroid đang bị lỗi cái Wiget Weather. Cài lên nó bỏ nó đi. Cả cái đồng hồ cũng bỏ Weather đi. Không nó ăn pin ác lắm.
Mình cũng đang dùng WIFI WPA2 đây. Có sao đâu bạn :-?

y18nlife

Vấn đề là ngoài cái khoản pin thì các khoản khác nó có ổn định k cơ chứ. Tôi cà thử cm thấy cũng đc nhg thiếu market. Contact đến lúc muốn del all thì k có. Gps thì yếu. Coredroi thì tôi chưa xài thử nhg k biết có ổn định k. Tôi đang xài revolution thì thấy ổn định nhất nhg hơi tốn pin thật

trandn

Vấn đề là ngoài cái khoản pin thì các khoản khác nó có ổn định k cơ chứ. Tôi cà thử cm thấy cũng đc nhg thiếu market. Contact đến lúc muốn del all thì k có. Gps thì yếu. Coredroi thì tôi chưa xài thử nhg k biết có ổn định k. Tôi đang xài revolution thì thấy ổn định nhất nhg hơi tốn pin thật

Tôi cũng đang dùng Rev thấy ngon lành, dùng nó từ lâu rồi, cài các bản ROm khác cuối cùng ưng có em nó thôi.
Nếu muố pin tốt hơn thì thiết lập mạng cho em nó về GSM only đảm bảo đến cuối ngày vẫn còn 60-65%.

denzo

Thực ra tùy các bác thôi. Với nhu cầu của tôi thì nó quá ổn :D Hiện tại là 1d 9h pin còn 37% :D Tôi bật cả WIFI cả Data Usage thường xuyên :D

Tình hình có bản 5.0 roài đó. Cơ mà đang bận vụ ISO Audit không hôm nay up rồi :D

y18nlife

tôi thử bản 5.0 thi khi cài đặt cơ bản xong thì thấy force close rồi thì màn hình đen thui, rết lại kiểu gì màn hình vẫn đên thui lui à

denzo

Bản 5.0 đòi hỏi phải Full Wipe đấy :D Để mai tôi nghiên cứu xem sao :-?

denzo

tôi full wipe rồi mà có được đâu
cài đi cài lại mấy lần mà k đc

Ồ thế thì chờ bản 5.1 ra thôi bạn à :D Mà kinh nghiệm của mình là dùng Rom Manager để cài. Trước khi cài thì nhớ Backup bản ROM cũ. Nếu lỗi thì restore Rom cũ ra sau đó Fix Permission là xong :D

denzo

dùng 4.8 bị lỗi cái thời tiết , ai bị ko :(
Có mình có bị. Mình disable nó đi :D Battery lại ngon như thường.

Report đang dùng 4.9. Đến giờ này là 1d 20h :D Pin còn 16%
Ngày mai sẽ lên 5.0 để report lại xem đúng là bị lỗi Force Close hem ;)

denzo

Lạ nhỉ? Mình dùng cái ROM CoreDroid này chưa bao giờ bị cái lỗi WIFI cả :D Nói chung ROM nào mà cứ hay bị Force Close thì đều rất hao pin :D

ZphilongZ

Mình cũng thử coi sao. Dùng NET, mail, games, mà pin hao th2 chán lắm......

Đang down, mà Hotfile chậm quá.