• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

Livingtolove

có 5.4 , thêm mấy cái hiệu ứng tắt mở máy khá đẹp ( giống miui )

và thêm 1 số cái mới

:D

ae test xem :D

nghienPC991

Mình xài được 36h với thiết lập như sau:
- 3G online 24/24
- HTC Wallpaper
- push gmail (2 acc - trung bình nhận 10 email/ngày)
- facebook online 24/24
- nhắn tin: ~10 tin/ngày
- gọi điện: ~10 phút/ngày
mấy pro thấy pin ntn nào. Mình thấy pin ok hơn MIUI một chút. Nhưng điểm Quadrand thấp quá. Mình test được >1k4 thôi :(

nghienPC991

Vào trang của nó phần dowload có cái circle battery, bạn lấy về vào recover lại nó thay cho cái icons của pin là được mà. Mình cũng làm cách đó.
Chỗ nào vậy bạn. Mình tìm hoài mà không thấy. Bạn cho mình cái link luôn đi ;;)

nightman

có 5.4 , thêm mấy cái hiệu ứng tắt mở máy khá đẹp ( giống miui )

và thêm 1 số cái mới

:D

ae test xem :D

Bản 5.4 font chữ to đùng, dùng Spare Parts chỉnh mà cũng không ăn thua, em lại quay về 5.3 :-/

ZphilongZ

đang Up bản 5.4 .
lựa hoài chưa có bản nào tiết kiệm pin, có khi nào pin mình die ko ta?

ZphilongZ

Bản 5.4 font chữ to đùng, dùng Spare Parts chỉnh mà cũng không ăn thua, em lại quay về 5.3 :-/

Mình đang dùng nó nè, kích thước bình thường mà bạn.

Có điều pin cũng không ổn. chờ thì được 1 ngày, còn dủng Wifi, Mail, games, thì 4-5h.

ptran222

CHO MÌNH HỎI, TRONG COREDROID có 2 file là sao? 1 file la full build, 1 file la update batch, vậy down cái nào đây máy pác, mình mới down update khởi động máy ko dc?

thongdtk3

Ban nao co the help up coredroid 6 len mediafire dc khong ? minh chiu khong down noi hotfile .. sr vi khong co dau

y18nlife

Bản rom này là sự kết hợp tuyệt vời giữa sense 2.1 và 3.0 vì chưa thấy lỗi ở chỗ nào cả và theme cuae core thì tuyệt đẹp rồi

chineseboy78

đã test CoreDroid hôm wa đến giờ. Bản này có một sự nhảy vọt về tiết kiệm Pin đáng kể so với bản trước để chế độ chờ mở wifi chỉ tiêu hao pin khoảng 5mah. Rất ổn định mượt chạy ngon hầu hết tất cả các game nặng, cải thiện Ram....vầ hầu như chưa thấy lỗi, thỉnh thoảng vẫn bi Forceclose nhưng e nghĩ do xung đột cái handsence sms e cài
Giờ thì e thử bản bản Vivo 2.2 của MDJ, tuy chỉ có lock screen la` giong sense 3.0, nhưng ít màu mè và animation hiệu ứng đẹp hơn bản CoreDroid, có vẻ chạy nhanh hơn, có vẻ như ko hổ trợ tiếng việt. Nhưng mới test sẽ có report cho các bác sau.

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

đã test CoreDroid hôm wa đến giờ. Bản này có một sự nhảy vọt về tiết kiệm Pin đáng kể so với bản trước để chế độ chờ mở wifi chỉ tiêu hao pin khoảng 5mah. Rất ổn định mượt chạy ngon hầu hết tất cả các game nặng, cải thiện Ram....vầ hầu như chưa thấy lỗi, thỉnh thoảng vẫn bi Forceclose nhưng e nghĩ do xung đột cái handsence sms e cài
Giờ thì e thử bản bản Vivo 2.2 của MDJ, tuy chỉ có lock screen la` giong sense 3.0, nhưng ít màu mè và animation hiệu ứng đẹp hơn bản CoreDroid, có vẻ chạy nhanh hơn, có vẻ như ko hổ trợ tiếng việt. Nhưng mới test sẽ có report cho các bác sau.
Thanks bạn rất thích những bài report về cảm nhận room kiểu này .. Mong bạn có nhiều report chi tiết hơn nữa .Vì hiện tại rất nhiều room cho DHD.. Mình đang dùng DH 5.1.3 của Mike . Không mượt bằn các bản 3.6,3.7 nhưng cũng tạm. Hay bị fore close pin bình thường . Đang muốn nhảy sang core droid.

nightman

Em đã cài bản Coredroid 6, mọi thứ có vẻ ổn, trừ cái Wifi Hotspot không làm thế nào active được, có bác nào bị hiện tượng này không?
Có 1 số forum suggest flash kernel mới nhất của LeeDroid, mà em thấy mới nhất là 2.2.9, trong khi bản ROM này đề 2.6.35.13

thongdtk3

Mình dùng bản corde droi 6.0 đẹp thật .. Có cả Advance power notidication , % pin , hiệu ứng tắt màn hình . Nhưng khi set Cup lên 1500 rồi mà điểm quadrant có 1414 thôi nhỉ.. Trong khi mình dùng Miui là 2500 với mức set Cpu như trên

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Bản này tốn pin thì phải mình để từ 23h 45 đến 5h 30 sáng mất 5% pin. Các bản khác mình để 7 tiếng tụt có 3% pin.. Ban V6

nghienPC991

Mình dùng bản corde droi 6.0 đẹp thật .. Có cả Advance power notidication , % pin , hiệu ứng tắt màn hình . Nhưng khi set Cup lên 1500 rồi mà điểm quadrant có 1414 thôi nhỉ.. Trong khi mình dùng Miui là 2500 với mức set Cpu như trên
Mình nghĩ bạn nên set CPU 1Ghz là được rồi. Có vẻ như kernel chưa thật sự phù hợp với Roms hay sao ấy nên dù có set CPU lên cao thì điểm quadrant vẫn không cải thiện. Mình để CPU 1Ghz và quadrant được >1k5 ;;)

Em đã cài bản Coredroid 6, mọi thứ có vẻ ổn, trừ cái Wifi Hotspot không làm thế nào active được, có bác nào bị hiện tượng này không?
Có 1 số forum suggest flash kernel mới nhất của LeeDroid, mà em thấy mới nhất là 2.2.9, trong khi bản ROM này đề 2.6.35.13

Đồng ý với bạn. Mình cũng không thể nào turn on được cái này :(

chineseboy78

Đồng ý với bạn. Mình cũng không thể nào turn on được cái này :(
Tới thời điểm này thì Core chạy ổn định pin tốt, mình cung ko xài duoc Hotspot bi lỗi. Mike mới ra bản 5.1.4 để mình thử xem rồi thông báo các bác sau

E đã test bản Vivo của MDJ nói chung là tuyệt vời nhanh, ổn định hơn Coreroid ram free tốt, chỉ có điều e ko cách nào thay thế đươc font Droisan.tff Unicode hổ trợ tiếng việt dù dùng Astro, File Manager, lẫn dung do`ng lenh no vẫn ko cho chep de`lên dc. Nên e duyệt web ko xem đc TV.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Thông báo sau khi e flash Kernel của bác MDJ V12 thì chạy ngon tít bác ợ! Hotspot chay ngon lành mọi thứ ok để e kiểm tra pin các cái rồi e report cho các sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

chineseboy78

thông báo các bác sau 1 giờ chạy thử sau khi up [KERNEL][May08]-=MDJ's V12=-[2.6.35.13][SENSE 2.1/A 2.3.3][OC][CIFS/TUN][SLQB][VR]
download here
thì rom chạy mượt hơn hẳn bắt song tốt, lúc nào cũng đầy vạcy, Wifi tuyệt vời e chạy lên lầu vẫn nhân sóng, moi khi len là tắt tịt luôn. Vào dong sau khi test 1 giờ