• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

denzo

Mình vừa test MIUI bản mới nhất mặc dầu kém Coredroid về pin nhưng mình thấy có vẻ là Gingerbread 2.3.3 giải quyết vấn đề pin khá tốt vì chêng lệch không quá nhiều. Tiếc là cái Battery Widget không chạy trên MIUI không thì sẽ có con số chính xác hơn để Report :D

ZphilongZ

Tui đang sài bản Coredroi V5, không gặp lỗi gì hết, cái 3G không thiết lập gì hết chạy vù vù, mà chỉ hiện H hoặc E chứ không hiện 3G là sao nhỉ???
Pin thì chư biết thế nào, tại hôm nay hết Pin chưa nạp căng nữa. với lại để auto syn, nó chạy phà phà... Mail. Talk.....

y18nlife

Tôi thử core nhưng mà riêng khởi động lần đầu quá lâu, có khi chết luôn ở màn hình khởi động ấy. Mà vào wifi 1 cqis là bị tình trạng máy reset liên tục. Bực lắm. Thích core vì nó dfrpj nhg xài kiểu đó mệt lắm

trandn

Tôi thử core nhưng mà riêng khởi động lần đầu quá lâu, có khi chết luôn ở màn hình khởi động ấy. Mà vào wifi 1 cqis là bị tình trạng máy reset liên tục. Bực lắm. Thích core vì nó dfrpj nhg xài kiểu đó mệt lắm

Dowload lại bản 5.1 mới ra đi. chạy ngon lắm.
Font chữ cũng sửa lại rồi.
Bạn cần full-wipe trước cho no sạch rồi cài để chắc chắn không có lỗi.

ZphilongZ

Bản v5 đang dùng thấy hao pin quá, dùng đuợc có 12h hết sạch lun.

Down bản 5.1 coi sao

y18nlife

Sau nửa ngày xài v5.1 thấy core đẹp này, mượt này, ổn định k bị force close này, sóng sánh hay gps bắt rất nhạy. Nhưng có điều ram free có lúc xuống thấp quá, k chơi đc asphal6, k biết do quadrant hơi thấp hay k?
Nhưng kết luận 1 câu là nếu để chọn thì sẽ chọn core vì nó đẹp và khá ổn định

trandn

Tiếc là chưa có vietnamesse language pack cho gingerbread keyboard, hiện chọn lựa tiếng việt mà không gõ được có dấu. Hy vọng mấy chú Coredroid sớm có cho phần này nữa thì ngon.

dom

Các Pác cho em hỏi chút, em thấy group soft ở màn hình sense ( giống IOS 4.0 của Iphone) Pác nào biết thông tin chỉ giúp.

choigan

Tôi dùng bản V5.1 thấy ổn định, nhanh, nhưng mà Quandrant được cao nhất có 1700( có lúc còn thấp hơn cả Nexus 2+), bài test 3d thứ 2,3 thì màn đen xì chỉ thấy mỗi dòng fps và frame. Vplayer thì không xem được phim gì, cứ bấm vào phim thì không chạy mà cũng chả báo lỗi. Có bác nào biết nguyên nhân hay bị như thế không?

midouban87

em thích cái icon hình cục pin màu xanh tròn tròn quá, bản mới nó sửa thành hình cục phin dài, bác nào có icon đấy thì share em với

thuybim8888

bản này dùng gôd lắm . nhưng bắt gprs kém quá . các bác biết chỉnh thế nào ko . em dùng mạng vinaphone

trandn

em thích cái icon hình cục pin màu xanh tròn tròn quá, bản mới nó sửa thành hình cục phin dài, bác nào có icon đấy thì share em với

Vào trang của nó phần dowload có cái circle battery, bạn lấy về vào recover lại nó thay cho cái icons của pin là được mà. Mình cũng làm cách đó.

bản này dùng gôd lắm . nhưng bắt gprs kém quá . các bác biết chỉnh thế nào ko . em dùng mạng vinaphone

Vào setting của Mobile networks - chuyển cái Networks mode về GSM/WCDMA auto là 3G nhanh ngay. Tuy nhiên sẽ ăn pin hơn đó. Mình chỉ set nó auto khi nào có nhu cầu dùng 3G thôi.

ROM này có nhược điểm là GPS bị sai, ngồi ở đống đa nó lại bảo ở Ba đình. Thua....

Chỉnh sửa cuối:

cutibcs

mình thấy giao diện giống đa nhiệm của IPHONE 4 có bác nào biết cách làm khg chỉ với!~X(

trandn

đã có 5.3 , ai dùng chưa vậy , có gì mới ko :D

Mình đang dùng, có nhiều thứ mới được fix. chạy mượt hơn và pin lâu hơn.
Themes đẹp hơn nhiều. Nói chung là nên up bản mới sẽ thấy hài lòng hơn.
Ghi nhận thấy V5.3 dùng với radio 12.35d là ngon nhất, sóng khỏe...