• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

levibinhdinh

Mình cài bản rom này ngay lúc có trên diễn đàn ! Nhận xét sau nhiều ngày sử dụng là : Rất tốt, máy chạy nhanh, Ram phục hồi tốt. "cuộn" & "vuốt" cực kỳ nhạy ! Nhưng còn một điểm là KHÔNG SÀI MMS ĐƯỢC ! không biết máy mọi người có bị như vậy không ! Bản 4.3, 4.3 PRO hoặc các bản khác thì vẫn bình thường ! Mong được mọi người góp ý !

zakk_black

Trong cái VNSysFont.cab mình cài cũng có font VNTahoma nhưng không biết có gì khác biệt với Font của zakk-black không. Dầu sao cũng cám ơn bạn rất nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ

Mùng 1 tết mà các bác cũng vẫn tham gia nhiệt tình quá nhỉ. Em xin chúc các bác dùng Artemis - Love nói riêng và các bác member của PDAviet một năm mới mạnh khỏe và hạnh phúc.

Nó có khác đấy bác ạ em cũng dùng qua rồi nên em đưa lên chút ít kinh nghiệm còi (của riêng em thôi) chia sẻ cùng các bác. Có 2 điểm khác nhau chính là:
1. Nhẹ hơn
2. Font đẹp hơn. Thấy rõ nhất là nếu bác dùng chương trình SPB Insight đọc các Template. Nếu cài VNSysFont thì chữ của các Subject trong các Channels trông rất xấu (nhỏ vỡ) và khó đọc. Trong khi đó nếu cài font tahoma không thôi thì nó sẽ hiển thị rất đẹp (như hình em ví dụ dưới đây)

Chúc các bác ăn tết vui vẻ. =D>

begift

Huhuhu... Em đang ở quê nên không có đồ để up... huhu... Đánh dấu tạm hết tết lên HN úp vậy.

tmn

Bản ROM mới chạy rất mướt, thanks bác TOM.

Touch nhạy hơn, ít hao RAM, hệ thống refesh nhanh hơn, các kết nối PHONE, WIFI, BT, GPRS, GPS, FM chạy nuột nà.

Tuy nhiên là SMS kiểu mới dùng tuyệt hay nhưng lại khó khăn trong vụ show số để CALL lại, vì có 1 số Phonebook có nhiều số mobil nên rất khó nhận dạng là số nào SMS đến.

AS cũng chập chờn, kết nối hay bị rớt, hay phải SR lại mới sync tiếp đc.

2 bản ROM đều có mở mặc định Touch Scroll nên 1 số bác k0 dùng đc cũng lạ, MMS tất nhiên bác TOM k0 tích hợp rồi vì MMS sắp bỏ hết rồi.
Touch Flo thì máy em k0 up bản có sẵn vì dòng máy này hơi yếu, bỏ nó đi máy sẽ chạy tít hơn.

Một lần nữa, Chúc bác TOM ăn TẾT vui vẻ và Hạnh phúc, chúc các bác vẫn yêu quý em Artemis sang năm mới vẫn yêu em nó nhiều hơn nữa.

cspower

Trước tiên xin cảm ơn bác Tom về bản ROM tuyệt vời này. Cảm nhận sau nửa ngày upROM như sau:
Ưu điểm:
1. Tốc độ nhanh hơn hẳn v4.2 và v4.3
2. Giao diện đẹp
3. Tính năng TouchFlo và Touch Scroll rất tuyệt (tất nhiên không thể đòi hỏi được như iPhone được ;-) )
4. Cách bố trí các button quản lí cuộc gọi rất tiện.
5. SMS như iPhone, đẹp, tuy nhiên hơi khó theo dõi theo thời gian.
6. Kết nối wifi tốt, nhanh, không bị nóng máy (có lẽ do tốc độ được cải thiện)
Nhược điểm:
1. Pin ngốn khá nhanh.
2. Vì build-in nên không thể customize skin, icons của HTC Home Plugin dễ dàng được (rất mong bác Tom chú ý tính năng này các ver sau)
3. Quick Launcher không thể thay đổi được (hay mình gà không biết), sử dụng được một thời gian thì biến mất dù đã vào today tắt và bật rồi soft-reset
3. Khi có cuộc gọi đến, 2 function buttons bố trí không hiệu quả. Answer thay cho Silence, và Silence nên thay cho send text, Sau khi ấn Silence nên hiện ra AnswerIgnore.

Trên đây là một số nhận xét của mình.

Mình vẫn đang bị vướng là bây giờ mất mất Quick Launcher rồi mà không tài nào bật lên được. Mong bác Tom và mọi người hướng dẫn khắc phục lỗi trên.

dch

con orbit mình up xong bản rom này. Không dùng khoảng 5s, máy nó phát ra tiếng o o o nào rất nhỏ :-? Dạng sóng, hướng sóng đến tai thì nghe thấy, hướng ra ngoài thì hết. Mọi người có bị thế k :-/

Bản rom này ngốn pin khủng khiếp :-??

tmn

Híc, nghe bác nói mà ghê, hay bác có lỡ cài cái soft đuổi muỗi vô????

zakk_black

Bản ROM mới chạy rất mướt, thanks bác TOM.

Touch nhạy hơn, ít hao RAM, hệ thống refesh nhanh hơn, các kết nối PHONE, WIFI, BT, GPRS, GPS, FM chạy nuột nà.

Tuy nhiên là SMS kiểu mới dùng tuyệt hay nhưng lại khó khăn trong vụ show số để CALL lại, vì có 1 số Phonebook có nhiều số mobil nên rất khó nhận dạng là số nào SMS đến.

AS cũng chập chờn, kết nối hay bị rớt, hay phải SR lại mới sync tiếp đc.

2 bản ROM đều có mở mặc định Touch Scroll nên 1 số bác k0 dùng đc cũng lạ, MMS tất nhiên bác TOM k0 tích hợp rồi vì MMS sắp bỏ hết rồi.
Touch Flo thì máy em k0 up bản có sẵn vì dòng máy này hơi yếu, bỏ nó đi máy sẽ chạy tít hơn.

Một lần nữa, Chúc bác TOM ăn TẾT vui vẻ và Hạnh phúc, chúc các bác vẫn yêu quý em Artemis sang năm mới vẫn yêu em nó nhiều hơn nữa.

Hôm nay là sáng mùng 4 tết :((

Không hiểu sao em đã HR 2 lần rồi vẫn ko sử dụng dc Touch Sroll, Touch Flo thì chỉ sử dụng được (rất nhạy) nếu để chế độ vuốt từ trên xuống dưới :-/
Có khi phải Up lại Rom xem sao??? Hay là em up ROM = Vista nên nó thế nhỉ ????? :-??

@tmn: Dùng bản without Cube cũng sử dụng dc chức năng Touch Scroll hả bác. Nếu đúng vậy thì em thử up bản W-Cube xem sao. :-?

Đúng là AS thỉnh thoảng ko nhạy tuy nhiên em chẳng cần SR chỉ rút ra cắm lại là được mà.

Cái nút answer khi có điện thoại đến thì em cũng thấy bất tiện nhưng mà em toàn dùng InesoftAddress nên nó cũng không quan trọng. Quan trọng là bản Rom chạy ổn định mượt mà là ngon rồi.

Đúng là khá tốn pin. Em overlock lên 260 nhưng thấy tốn pin quá nên để lại là 201 rồi.

cspower

Hôm nay là sáng mùng 4 tết :((

Không hiểu sao em đã HR 2 lần rồi vẫn ko sử dụng dc Touch Sroll, Touch Flo thì chỉ sử dụng được (rất nhạy) nếu để chế độ vuốt từ trên xuống dưới :-/
Có khi phải Up lại Rom xem sao??? Hay là em up ROM = Vista nên nó thế nhỉ ????? :-??

@tmn: Dùng bản without Cube cũng sử dụng dc chức năng Touch Scroll hả bác. Nếu đúng vậy thì em thử up bản W-Cube xem sao. :-?

Đúng là AS thỉnh thoảng ko nhạy tuy nhiên em chẳng cần SR chỉ rút ra cắm lại là được mà.

Cái nút answer khi có điện thoại đến thì em cũng thấy bất tiện nhưng mà em toàn dùng InesoftAddress nên nó cũng không quan trọng. Quan trọng là bản Rom chạy ổn định mượt mà là ngon rồi.

Đúng là khá tốn pin. Em overlock lên 260 nhưng thấy tốn pin quá nên để lại là 201 rồi.

zakk_black cứ thử up bản Without Cube xem sao ;-) Thực ra thì chưa có nên tò mò, chứ TouchFlo chạy cũng khá chậm, Touch Scroll cũng same same. Không thể bằng HTC Touch được. Bạn mình đang dùng HTC Touch II nhạy và dùng thích lắm. Mong bác Tom càng về sau càng cải tiến (như từ v4.3 -> v5 mà touchflo khác hẳn).

Việc zakk_black up bằng Xp hay Vista hay không không quan trọng. Mình nghĩ là do màn hình. zakk_black thử bỏ hết accessories trên màn hình Today đi rồi thử chức năng Center to Bottom hoặc TF default xem (trước đó nên căn lại màn hình).

Còn cái HTC Home Plugin mình đã dùng HTC Home Customize để thay đổi "skin" rồi, trông ổn phết hì hì. Bây giờ chỉ còn vướng mỗi cái HTC Quick Launcher là không lên dù dùng đủ mọi cách :(.

Khuyên mọi người đừng nên OC làm gì. OC thứ nhất tốn pin, thứ 2 hại máy thứ 3 cũng không cải thiện được nhiều (vốn dĩ bản này bác TOM đã optimize khá tốt rồi).

Chúc mọi người đầu năm sức khỏe và thành đạt. Vạn sự như ý =D>

dch

Híc, nghe bác nói mà ghê, hay bác có lỡ cài cái soft đuổi muỗi vô????

Mình cũng đang lo đuổi muỗi đây >__< ... đang ngồi đọc ebook mà cứ ong hết cả đầu ! Cả lúc đang phone được tầm 5s lại o o o o >________< . Có lẽ tại SPU Speed .. hạ từ 260 Mhz -> 201 Mhz thì chỉ còn nghe thấy è è è :D

Mà bản này trong Settings có tận 2 Task Managers .. chả hiều để làm gì ...

begift

Em cũng vừa UpROM dùng Windows Vista Ultimate úp ngon lành. Sướng thật!
Chưa kịp thử gì cả, cảm nhận đầu tiên là đẹp, đẹp từ cái màn hình boot screen trở đi.
Thanks bác Tom nhiều nhiều!

begift

Bác dùng font em đính kèm để đọc được font unicode (lướt Web) ngoài ra bác vào trong thư mục Font trên PC copy một số font cần thiết (Vntime, VNI-time ....) vào trong thư mục Font tương ứng trên PPC là có thể yên tâm đọc được hầu hết các thể loại tiếng Việt và lại nhẹ máy bác ạ. =D>

Cái font Tahoma bác attack kèm là font Tahoma tiếng Việt hay Tahoma Unicode hả bác?

binhminhmuon

Nhược điểm:
1. Pin ngốn khá nhanh.
2. Vì build-in nên không thể customize skin, icons của HTC Home Plugin dễ dàng được (rất mong bác Tom chú ý tính năng này các ver sau)
3. Quick Launcher không thể thay đổi được (hay mình gà không biết), sử dụng được một thời gian thì biến mất dù đã vào today tắt và bật rồi soft-reset
3. Khi có cuộc gọi đến, 2 function buttons bố trí không hiệu quả. Answer thay cho Silence, và Silence nên thay cho send text, Sau khi ấn Silence nên hiện ra AnswerIgnore.
To Cspower:
->1.Không biết vào từng máy có khác nhau không nhưng mình thấy pin vẫn bình thường,không ngốn như bạn nói...:-??
->2.Hiện tượng trên ở máy mình cũng không có luôn,dùng rất ổn định và mượt mà.
->3.Mình thích kiểu bố trí các phím trả lời như vậy,rất tiện lợi đó bạn ạ,nếu mình đồng ý trả lời thì nhấn phím cứng còn ko thích bị quấy rầy cho "em nó" im lặng luôn,và nếu lịch sự hơn thì nhấn gửi tin nhắn rằng mình đang bận...
Xài chán bản Without Cube rồi chuyển sang có Cube,thì vẫn thấy như nhau ^^ Tom ơi, nếu được thì tích hợp cái giao diện Touch Cube của BB 4.2 vào Ver sau nhé,giao diện Touch đó đẹp hơn hẳn bản hiện nay mà,không hỉu sao chỉ riêng bản BB 4.2 là không bị "bệnh tự gọi" mỗi khi xem phim hay nghe nhạc bằng Window media-->đã tìm hỉu mà không thể hiểu được là tại sao?:-??
Xin được gửi lời Chúc mừng năm mới đến tất cả anh em đang dùng dòng Artemis và Love nhé!(còn các dòng khác thì kệ họ >:))

Tom_codon

Super V.I.P
zakk_black cứ thử up bản Without Cube xem sao ;-) Thực ra thì chưa có nên tò mò, chứ TouchFlo chạy cũng khá chậm, Touch Scroll cũng same same. Không thể bằng HTC Touch được. Bạn mình đang dùng HTC Touch II nhạy và dùng thích lắm. Mong bác Tom càng về sau càng cải tiến (như từ v4.3 -> v5 mà touchflo khác hẳn).

Việc zakk_black up bằng Xp hay Vista hay không không quan trọng. Mình nghĩ là do màn hình. zakk_black thử bỏ hết accessories trên màn hình Today đi rồi thử chức năng Center to Bottom hoặc TF default xem (trước đó nên căn lại màn hình).

Còn cái HTC Home Plugin mình đã dùng HTC Home Customize để thay đổi "skin" rồi, trông ổn phết hì hì. Bây giờ chỉ còn vướng mỗi cái HTC Quick Launcher là không lên dù dùng đủ mọi cách :(.

Khuyên mọi người đừng nên OC làm gì. OC thứ nhất tốn pin, thứ 2 hại máy thứ 3 cũng không cải thiện được nhiều (vốn dĩ bản này bác TOM đã optimize khá tốt rồi).

Chúc mọi người đầu năm sức khỏe và thành đạt. Vạn sự như ý =D>

OC là gì vậy ? :-?

cspower

To Tom_codon:
OC là OverClock bác Tom ạ. Nếu bác Tom có thể, thì thêm cả pm HTC Home Customize và font tiếng việt vào những bản ROM tiếp theo.

To binhminhmuon:
Có nhiều lỗi mình thấy nhiều người mắc phải mà mình không mắc phải và ngược lại. Bạn hoặc người khác vướng chưa gỡ được nên mong mọi người cùng giúp đỡ thôi ;-)

Tom_codon

Super V.I.P
To Tom_codon:
OC là OverClock bác Tom ạ. Nếu bác Tom có thể, thì thêm cả pm HTC Home Customize và font tiếng việt vào những bản ROM tiếp theo.

To binhminhmuon:
Có nhiều lỗi mình thấy nhiều người mắc phải mà mình không mắc phải và ngược lại. Bạn hoặc người khác vướng chưa gỡ được nên mong mọi người cùng giúp đỡ thôi ;-)

Viết tắt thế khó hiểu thật.Sẽ nhớ add tiếng việt phiên bản sau ;)

thuychip

Mình sau một thời gian ăn tết với phiên bản mới thấy quá tuyệt vời với việc quản lý tin nhắn , và nói chung mọi thứ đều tuyệt . Ngoại trừ cái bàn phím gọi thì không bắt mắt lắm đã có nhiều người cùng ý kiến . Đồng thời cảm giác ấn số gọi đi màn hình cảm ứng thấy không thấy nhậy cho lắm , nhưng nhắn tin dù chữ nhỏ nhưng rất nhậy không hiểu tại sao nữa . Mong Bác TOM sớm khắc phục cho anh em nhé

begift

GPS của em dùng cảm giác của nó không ngon lắm. Dùng với Google map thấy hay bị đứt tín hiệu GPS. Không biết là do bluetooth hay là do cái gì? Vì GPS của em là external, giao tiếp qua bluetooth.
Để em check tiếp xem đã.

cspower

Mình đã tìm ra nguyên nhân Quick Launcher không thể bật lên được (khi checked thì màn hình today chỉ là một khoảng trống) sau khi khởi động lại. Do không tương thích pm mình cài thêm Spb Pocket Shell v1.5.

Có lẽ những bệnh lạ mọi người mắc phải cũng do những phần mềm mình cài thêm vào. Mình đã thử hardreset và test ngay từ đầu thì bản ROM của bác Tom_codon có thể nói là perfect (cả về tốc độ cũng như pm có sẵn)

To Tom_codon:
Mình cũng thấy dialer khi sử dụng gọi số trực tiếp không được ổn. Việc nữa, Khi có cuộc gọi đến ngoài việc sử dụng hard button là nhấc máy và dập máy. Phím function (nhiều người hay dùng, trong đó có mình) thấy không hợp lí. Bác Tom xem nếu đổi như sau thì có hợp lí hay không nhé:

ĐIỆN THOẠI GỌI ĐẾN:
Answer Silence

Nếu ấn Silence sẽ ra:
Send text Ignore

Trên đây là ý kiến của riêng mình. Mọi người thấy thế nào thì cùng góp ý nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.