• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

begift

Khi dùng với phần mềm SPB Diary 2.5.7 thì reply sms lại không thấy hiện lên số của người nhận.
GPS của em vẫn ục oặc. Thường xuyên thấy báo tín hiệu bị đứt. Chưa hiểu tại sao. Đã thử Hard Reset rồi mà vẫn thấy thế.

rti_a

nghe mấy bác nói về Rom này nhìu wá rồi mà em ko down dc mấy bác ơi.bác nào down dc share với.
Thanks! bác Tom_codon

inverse

Xài chán bản Without Cube rồi chuyển sang có Cube,thì vẫn thấy như nhau ^^ Tom ơi
Công nhận là em dùng không thấy bản có Cube khác gì cả. Chỉ thấy tính năng touch nếu dùng contact và Camera Album thôi. Hay là em không biết cách dùng nhỉ :D Bác nào hay dùng touch thì chỉ cho em với
@Tom: Thỉnh thoảng em bị lỗi vào Call history thì bị mất thanh start bên trên, nhưng lúc bị lúc không nên cũng không hiểu tại sao? Còn lại test mọi tính năng đều good rồi. Em thấy cách bố trí phím function của dialer như thế là tiện dụng rồi, cá nhân em thấy ko cần thay đổi gì
Thanks bác rất nhiều vì món lì xì đầu năm =D>

zakk_black

Viết tắt thế khó hiểu thật.Sẽ nhớ add tiếng việt phiên bản sau ;)

Ở phiên bản sau bác Tom nhớ sửa thêm giao diện phone nữa nhé. Giao diện phone hiện tại thì nếu sử dụng tai nghe bluetooth thì không hiển thị hình cái tai nghe nên mỗi lần kết nối tai nghe bluetooth xong thì hầu hết đều phải test thử bằng cách gọi số tổng đài .... Tất nhiên là chỉ có <1% người sử dụng tai nghe thôi nhưng mà nếu sửa được thì cũng nên sửa cho thêm hoàn hảo phải ko bác.

Cảm ơn các bác đã lắng nghe!

begift

Hình như không thấy cả chương trình biến PPC thành USB flashdisk. Cái này cần thiết, nên có.

begift

Cái Advanced Config có tý vấn đề. Ví dụ như mình set để không show SIM Contact thì thấy nó vẫn cứ show bình thường.

hanhpn

Show SIM contacts mà không sử dụng được thì bác vào registry để xóa đi vậy, hoặc là dùng Tweaks2k2 để bỏ đi.

Bản này em test trên máy em không bị lỗi gì sau khi HR 1 lần.

Về giao diện, em thích bộ black & blue hơn là bộ blue tất thế này. TOM còn theme black không? Gửi cho em theme đó và bản blackbar với.

hanhpn

nghe mấy bác nói về Rom này nhìu wá rồi mà em ko down dc mấy bác ơi.bác nào down dc share với.
Thanks! bác Tom_codon

Bạn vào trang 3 để download đi, có link down hỗ trợ đấy.

begift

Show SIM contacts mà không sử dụng được thì bác vào registry để xóa đi vậy, hoặc là dùng Tweaks2k2 để bỏ đi.

Em sửa trong Registry rồi thì được nhưng nhỡ mà sờ tay vào Advanded config thì nó lại trở lại như cũ.

Hôm nay test tiếp GPS với Google Map thấy tín hiệu GPS không đều. Em đi xe máy cứ được khoảng hơn 100 mét nó mới có tín hiệu dịch chuyển tọa độ 1 lần. Dùng với ROM B&B 4.3 thì thấy tín hiệu đều lắm.

Và mỗi lần tắt GPRS cũng khó chịu vì không có nút tắt trực tiếp, toàn phải tắt Phone OFF mới được. GPRS sau khi dùng xong cũng không thấy tự động tắt như các phiên bản trước. Em nghịch máy xong ngủ quên mất, sáng hôm sau vẫn thấy GPRS connectted... Chắc mất nhiều xiền lắm.

rti_a

em vô trang 3 down rồi nhưng ko dc bác oi.no chạy có 10% rồi out luôn.làm hôm wa em thức tới 4h sáng để chờ đợi nhưng làm hoài ko dc.

hanhpn

Em sửa trong Registry rồi thì được nhưng nhỡ mà sờ tay vào Advanded config thì nó lại trở lại như cũ.

Hôm nay test tiếp GPS với Google Map thấy tín hiệu GPS không đều. Em đi xe máy cứ được khoảng hơn 100 mét nó mới có tín hiệu dịch chuyển tọa độ 1 lần. Dùng với ROM B&B 4.3 thì thấy tín hiệu đều lắm.

Và mỗi lần tắt GPRS cũng khó chịu vì không có nút tắt trực tiếp, toàn phải tắt Phone OFF mới được. GPRS sau khi dùng xong cũng không thấy tự động tắt như các phiên bản trước. Em nghịch máy xong ngủ quên mất, sáng hôm sau vẫn thấy GPRS connectted... Chắc mất nhiều xiền lắm.

Phím bấm Disconnect của GPRS em cũng phải dùng Tweaks2k2 để thêm vào vì nếu dùng advance config cũng không hiển thị được phím này lên.

Test GPS bản của em tín hiệu đều. Lần đầu tiên ở trong tầng 3 của tòa nhà 5 tầng, chỉ mất có 4 phút để bắt được tín hiệu GPS. Còn ở ngoài trời thì không đến 2 phút. Test với ô tô ghi tốc độ khá chính xác - trên cả VIetmap và Ozi.

tmn

Phím bấm Disconnect của GPRS bác dùng bản Advanded config cũ đi, ok ngay, mình có kèm theo đây này, file exe dùng đc ngay.

GPS dùng ngon, mới đi chợ Viềng về nhờ có em nó mà mò đi đg tắt hơi bị ngon, về HN kg tắc đg. Bác nên dùng Ozi cho nó lành.

begift

Phím bấm Disconnect của GPRS em cũng phải dùng Tweaks2k2 để thêm vào vì nếu dùng advance config cũng không hiển thị được phím này lên.

Test GPS bản của em tín hiệu đều. Lần đầu tiên ở trong tầng 3 của tòa nhà 5 tầng, chỉ mất có 4 phút để bắt được tín hiệu GPS. Còn ở ngoài trời thì không đến 2 phút. Test với ô tô ghi tốc độ khá chính xác - trên cả VIetmap và Ozi.

GPS của bác dùng build in hay external? Em dùng cục GPS Receiver ngoài, giao tiếp qua bluetooth.
Tuy nhiên, nếu dùng GPS với Ozi và Vietmap thì sẽ hơi khó để phát hiện ra sự đứt tín hiệu của GPS vì Ozi thì bản đồ có tỷ lệ lớn, khó nhận thấy sự khác biệt khi di chuyển chậm, còn Vietmap thì bản thân chương trình lại được lập trình để mũi tên bám theo đường nên cũng khó nhận ra sự khác biệt. Bác thử dùng GPS với Google Map rồi thử cả đi bộ và đi xe xem nó có khác nhau không, nếu vẫn ngon thì có thể là do Bluetooth của em bị chập chờn rồi.

Phím bấm Disconnect của GPRS bác dùng bản Advanded config cũ đi, ok ngay, mình có kèm theo đây này, file exe dùng đc ngay.

GPS dùng ngon, mới đi chợ Viềng về nhờ có em nó mà mò đi đg tắt hơi bị ngon, về HN kg tắc đg. Bác nên dùng Ozi cho nó lành.

Em dùng Vietmap R12 nó dẫn đến tận cổng chợ Viềng luôn (1 cái nằm trên tỉnh lộ 486 Vụ Bản, Nam Định), đường năm nay quá ngon lành. Bác đi có mua được cái gì hay không? Em mua được 3 cái cây con con thôi.

À, mà các bác có biết cái tin nhắn gửi đi được lưu lại ở chỗ nào không nhỉ? Khi xóa tin nhắn gửi đi em không thấy còn trong Sent box nhưng lại vẫn thấy hiện trong cửa sổ chát khi sms.

rti_a

em mới up xong.chạy cũng tốt.nhưng hao pin kinh khủng luôn có cách nào khắc phục ko vậy?.cái chức năng đt minh vô để bấm số gọi sao khó wa mấy bác ơi.em ko tìm thay keypad.tin nhắn gủi đi nhưng khi gửi đc nó ko thông báo gì hết.còn gủi fail thi có.bac nào bít chỉ em với

hanhpn

Máy mình không bị hao pin gì cả. Bản này rất ít ứng dụng đi kèm nên tốc độ tốt và không bị hao pin.

Điện thoại thì bạn sẽ thấy phím mềm bên trái là showkeypad để hiển thị.

Phần tin nhắn được hiển thị như conversation (giống Iphone) rất hay. Muốn thông báo tin đã gửi hay không, bạn chỉ cần vào advance config trong Start/program/pdasetting và chọn ở trong đó là xong.

HeroHP

Bản này có tool change PP ko Tom ơi? Hoặc dùng tool change PP của Prophet sang đc ko?

thuychip

Bác Tomcodon nghỉ ăn tết xong giúp anh em sớm hoàn thành phiên bản PRO nhé . Đây có lẽ là phiên bản mà mình dùng lâu nhất trừ phiên bản gốc theo máy. Chỉ tiếc là dù cài đặt lại vẫn không thể nào cải thiện được ấn số gọi của điện thoại . Bây giờ mình đang thử tìm cái khác tương ứng đây.

cspower

Ở phiên bản sau bác Tom nhớ sửa thêm giao diện phone nữa nhé. Giao diện phone hiện tại thì nếu sử dụng tai nghe bluetooth thì không hiển thị hình cái tai nghe nên mỗi lần kết nối tai nghe bluetooth xong thì hầu hết đều phải test thử bằng cách gọi số tổng đài .... Tất nhiên là chỉ có <1% người sử dụng tai nghe thôi nhưng mà nếu sửa được thì cũng nên sửa cho thêm hoàn hảo phải ko bác.

Cảm ơn các bác đã lắng nghe!

Mình cũng dùng tai nghe bluetooth và cũng gặp tình trạng tương tự như zakk_black. Mong phiên bản Pro sau bác Tom sẽ thêm phần này.

cspower

Mình sau một thời gian ăn tết với phiên bản mới thấy quá tuyệt vời với việc quản lý tin nhắn , và nói chung mọi thứ đều tuyệt . Ngoại trừ cái bàn phím gọi thì không bắt mắt lắm đã có nhiều người cùng ý kiến . Đồng thời cảm giác ấn số gọi đi màn hình cảm ứng thấy không thấy nhậy cho lắm , nhưng nhắn tin dù chữ nhỏ nhưng rất nhậy không hiểu tại sao nữa . Mong Bác TOM sớm khắc phục cho anh em nhé

Thực ra ban đầu mình không để ý nên khi ấn sô thấy khá là bất tiện. Nhưng đến lúc dùng quen, thì thấy bản ROM này có phần phone khá hay. Hơi chậm nhưng vì nó search cả contact của mình để tìm ra người cần gọi. Ví dụ:
với tên "thuychip" đã có trong contact thì bấm: 84892447 là đã có thể tìm tên và gọi cho bạn rồi.

Một điểm nữa, mình thấy phần call history đúng là chậm nếu như trong danh sách đó có nhiều cuộc gọi (thường xảy ra tình trạng mất start bar và taskbar ). Nếu muốn ko bị như vậy, thông thường lại phải xoá bớt history đi thì danh sách dùng rất tốt. Chắc tại do ít RAM (nếu nâng RAM được như máy tính thì tốt >:) )

Status
Không mở trả lời sau này.