• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V8.0 PV-Build 23569 )* 6.5.X* UPDATE 14/7/2010*

tllp04

Bác Ancola66 cho em hỏi chút: Em đang dùng bản ROM V36C5 của bác PhamQuang, em muốn làm trong suốt Calendar, Call history (Home Screen) như trong bản ROM của bác thì làm như thế nào ạ? Cảm ơn bác nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola66 cho em hỏi chút: Em đang dùng bản ROM V36C5 của bác PhamQuang, em muốn làm trong suốt Calendar, Call history (Home Screen) như trong bản ROM của bác thì làm như thế nào ạ? Cảm ơn bác nhiều!
Bạn tải file đính kèm về, giải nén rồi cài đặt nhé:D

Azzura

Bác Ancola đã update lên cookie home tab 1.7.1 chưa?
Nghe đâu bản trước bị lỗi bác à

myGenio

Bản com 5 này đã tích hợp autoinstall chưa anh ơi? ko có em đợi khi nào có thì thôi.
ps: em vừa up thử,sau khi HR vào chỉnh CHTE thì bị đơ máy , phải SR .chỉnh lần hai cụng bị luôn như vậy.up rom khác chờ fix lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

phihung211

Bản com 5 này đã tích hợp autoinstall chưa anh ơi? ko có em đợi khi nào có thì thôi.
ps: em vừa up thử,sau khi HR vào chỉnh CHTE thì bị đơ máy , phải SR .chỉnh lần hai cụng bị luôn như vậy.up rom khác chờ fix lỗi.

theo mình thì tích hợp autoinstall cũng chẳng tiện lắm,nó chỉ giúp bạn cài sẵn các phần mềm lên bộ nhớ của máy thôi chứ đâu cài hộ bạn lên bộ nhớ của thẻ dc.trong khi đó 99% các ứng dụng là mình cài lên thẻ cho đỡ tốn bộ nhớ của máy,chỉ có 1 số chương trình bắt buộc cài lên bộ nhớ máy mới phải cài thôi===>ko cần thiết AUTO lắm

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola đã update lên cookie home tab 1.7.1 chưa?
Nghe đâu bản trước bị lỗi bác à

Rom mới build mới đang lên thớt, đợi một vài tiếng nữa down về chặt chém:p

myGenio

theo mình thì tích hợp autoinstall cũng chẳng tiện lắm,nó chỉ giúp bạn cài sẵn các phần mềm lên bộ nhớ của máy thôi chứ đâu cài hộ bạn lên bộ nhớ của thẻ dc.trong khi đó 99% các ứng dụng là mình cài lên thẻ cho đỡ tốn bộ nhớ của máy,chỉ có 1 số chương trình bắt buộc cài lên bộ nhớ máy mới phải cài thôi===>ko cần thiết AUTO lắm

Chương trình autoInstall do ks lập trình viết rất hay ko những cho ngừoi vn mà còn dc ứng dụng rộng bên ngoài quốc tế, bất kể rom nào của Man PQ đều tích hợp pm này.
tất nhiên là các ct phần mềm đều chạy vào bộ nhớ chính , trước thì đáng lo thật nhưng đối với HD2 thì chuyện nhỏ vì các files CAB hầu như ko lớn, vì toàn là những files cần thiết cho máy và ứng dụng thếit yếu, còn những file lớn như games hoặc bản đồ GPS thì nó nằm thường trực tren programm file trên thẻ nhớ rồi.

myGenio

bài mình post trôi đâu rồi, hàng về hàng về, đang tải , lát nữa chặt chém sau. thanks bác chủ thật nhiều.

long_lth

Có cách nào bỏ cái đồng hồ ở góc trên cùng bên phải không các bác?
Em thích để cái nút Task Manager ở đó tiện hơn.

caothanhhai

Có cách nào bỏ cái đồng hồ ở góc trên cùng bên phải không các bác?
Em thích để cái nút Task Manager ở đó tiện hơn.

Không có cách nào đâu nếu bạn dùng Com 5, Chuyển sang Com 2 là OK

daihongthuy

mấy hôm đi công tác không vao forum mà lắm rom quá, cảm ơn bác ancola66 nhiều em dùng rom của bác pin dùng được lâu hơn rom ship nhiều, để em up bản này xem sao. thanks

daHeufster

Hello,
I have downloaded your V4.0 rom and flashed it. It is nice and running fine/fast. I noticed that I can't change the order of the home tabs through sense settings  personalize  home screen tabs. I rearranged the home tabs but in the home sense menu it isn’t updated.

Does somebody have this same problem? Can somebody help me

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Hello,
I have downloaded your V4.0 rom and flashed it. It is nice and running fine/fast. I noticed that I can't change the order of the home tabs through sense settings  personalize  home screen tabs. I rearranged the home tabs but in the home sense menu it isn’t updated.

Does somebody have this same problem? Can somebody help me
I know, that is caused by software Co0kie Home Tab:(. Hope Co0kie Home Tab later versions will be more compatible:D

daHeufster

I know, that is caused by software Co0kie Home Tab:(. Hope Co0kie Home Tab later versions will be more compatible:D

I noticed this and solved it re-ordeing tabs using sense settings, personalize, home screen tabs, then restoring to defaults (in CHTEditor) and uninstalling and reinstalling co0kie home tab end CHTEditor . All works like a charme now. Great rom.

ps, who designed the icons in the slider? looking very fancy, the transparant slider is also great.

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Anh An ơi cho e phiền chút từ khi có Cookie 171 giờ nhiều cái cải tiến thật hay ai cũng công nhận nhưng em có thắc mắc nhỏ ( anh coi hình vùng khoanh đỏ) không giống như của anh các phiên bản trước(mũi tên nho nhỏ xinh xinh ) có cách xử lý ko a. có thì cho e xin luôn. thanks anh.

ancola66

Super V.I.P
Anh An ơi cho e phiền chút từ khi có Cookie 171 giờ nhiều cái cải tiến thật hay ai cũng công nhận nhưng em có thắc mắc nhỏ ( anh coi hình vùng khoanh đỏ) không giống như của anh các phiên bản trước(mũi tên nho nhỏ xinh xinh ) có cách xử lý ko a. có thì cho e xin luôn. thanks anh.
.....
Của bạn đây, tải về giải nén rồi cài nhé :

ntt2006

Bạn hãy down file đính kèm và cài vào máy.

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Thanks các bro thật nhiều. Sau hơn một ngày up rom này thấy máy rất tuyệt vời, đẹp, nhanh, mượt, ko có diểm chê nào. Em muốn hỏi thêm là làm thế nào slider xuống chứ ko sang ngang của lockScreen dc, vì nhiều lúc slide ngang hơi bị ngượng so với slide xuống, em có cài file screenlock trượt xuống rồi mà ko có hiệu lực gì cả.

Chỉnh sửa cuối: