• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V8.0 PV-Build 23569 )* 6.5.X* UPDATE 14/7/2010*

myGenio

thanks bác thật nhiều. chúc bác có ngày lễ vui vẻ và mạnh khỏe.em đã up rồi ngon lắm .

glucose

HD2Rom

====== HD2_A66_SERIES ======

A66_v5.0 PV (COM5)-Build 23568.5.5.0

Gửi lời cảm ơn đặc biệt đến :

Man PHAM QUANG

Mod Thoai_Dakmil
Bepe(Ervius)-Xda deverlopers
Đã hỗ trợ tool và kỹ thuật

Cảm ơn tất cả các bạn đã yêu thích và đóng góp ý kiến
And thank for all Xda deverlopers (All softwares)

Sơ lược bản Rom :
* Build 23568.5.5.0 (COM5)
* Manila 2.5.20121412.1
* OEM, EXT từ rom ship 2.10.531.0 TMOUS
* Hỗ trợ 576 Mb RAM
* Nhanh, mượt và ổn định thì tùy các bạn đánh giá:p

*** Trước khi up ROM các bạn phải chạy (Nếu chưa chạy HSPL lần nào) HSPL cho máy. Tham khảo cách chạy HSPL và up ROM tại ĐÂY

*** Để sử dụng bản ROM này các bạn nên (Nếu chưa có) Up RADIO của máy bạn lên 2.08 tại ĐÂY rồi mới up ROM nhằm tránh sảy ra lỗi khi up rom và để máy chạy được ổn định.

*** Từ phiên bản v4.0PV (COM5) trở đi đã tích hợp ứng dụng Auto install (Tự động cài đặt file *.Cab khi UpRom) của tác giả TOM_CODON.
_Để sử dụng ứng dụng tiện lợi này các bạn tạo một thư mục AutoInstall trên thư mục gốc của thẻ nhớ, chép các file *.Cab, file*.xml..... cần cài đặt vào đó.
_ Ứng dụng này rất tiện lợi nhưng cũng có mặt trái của nó, để tránh gây lỗi cho quá trình khởi động của máy (Treo khởi động) trong khi up rom thì các bạn lưu ý:
+ Chỉ cho vào folder AutoInstall những file *.Cab mà đã từng chạy tốt trên máy của bạn
+ Không nên cho vào đó những file *Cab quá lớn (Khi cài sẽ chiếm tài nguyên của bộ nhớ chính và thời gian cài đặt lâu cũng dễ gây trục trặc cho quá trình khởi động của máy)

UPDATE 1/5/2010: *** Hình ảnh minh họa các bạn xem ở Bài 2. Thông tin về bản ROM chi tiết hơn các bạn đọc ở Bài 3.

Ancola ơi! Tại sao ROM không có phần "Stock" như rom cua Bác Quang???, nếu đươc Bác add vào nhé vì mình cần phần này lắm
Thanks for your Rom. It's nice....

ancola66

Super V.I.P
Ancola ơi! Tại sao ROM không có phần "Stock" như rom cua Bác Quang???, nếu đươc Bác add vào nhé vì mình cần phần này lắm
Thanks for your Rom. It's nice....

Trời bạn mới dùng Manila hay sao vậy :-?. Bạn vào tab Settings/Personalize/Home screen tabs đánh dấu kiểm vào tab Stocks là lại có Stocks ngay thôi mà:D

sao lại bị truột xuống dưới thế này.....

Nếu nấu ngon thì dù trong ngõ cũng chả sợ gì không có khách :p

long_lth

Không biết có ai bị tình trạng giống như tôi không: thỉnh thoảng máy không nhận Storage Card, tình trạng này chỉ xuất hiện sau khi up bản ROM v5.0

myGenio

Không biết có ai bị tình trạng giống như tôi không: thỉnh thoảng máy không nhận Storage Card, tình trạng này chỉ xuất hiện sau khi up bản ROM v5.0

Rom của bro này hơi bị ngon đấy ít khi có lỗi lắm vì trước khi public bao giờ cũng test kỹ, lỗi thỉnh thoảng mất(ko hiện card) kogặp bao giờ.có chăng lúc kết nối như một hdd thì ko hiện thẻ nhớ.

Azzura

Rom rất ngon, mỗi tội flashlight lại là bản beta :( Sao bác Ancola ko thay bằng bản final nhỉ, nó ra từ lâu rồi mà :(
Bác ancola cho em xin cái background của bản 5.0 với nhé, em đổi theme khác nó thay cả background luôn :(
Và cái slider sao icon là của Dinik nhưng khi chạm vào thì ở giữa màn hình nó lại hiện icon default vậy bác, bác có slider nguyên gốc cho em xin với nhé
Thanks bác :D

myGenio

Bác gét COM5 hay sao mà các cookrom ra bao nhiêu rồi mà nhà mình vẫn đứng im. Anh em mong nhiều.

thinhletien

rất đẹp, nhưng mega thì em thua, bác cho nó lên MF dc ko, ver5 ấy, nhìn ghiền quá, hix, lại mún táy máy nữa rùi

forelli

Hi ancola66, thanks for this beautiful ROM. Just a question please: when will you update this ROM with 23569 and TMOUS 2.13?

long_lth

Chờ mãi bản ROM C5 mới.
Em thích theme gỗ của bác. Vậy nên nếu trong bản ROM C5 mới, nếu bác đổi theme khác thì bác post luôn bộ theme Gỗ cài riêng hộ em nhé.

ancola66

Super V.I.P
Bác gét COM5 hay sao mà các cookrom ra bao nhiêu rồi mà nhà mình vẫn đứng im. Anh em mong nhiều.

Hi ancola66, thanks for this beautiful ROM. Just a question please: when will you update this ROM with 23569 and TMOUS 2.13?

Maybe never :)

Maybe Weekend:p

Chờ mãi bản ROM C5 mới.
Em thích theme gỗ của bác. Vậy nên nếu trong bản ROM C5 mới, nếu bác đổi theme khác thì bác post luôn bộ theme Gỗ cài riêng hộ em nhé.

I came back and A66_HD2_C5_v7.0_PV_Build_23128_OS_2.14.97581_Rhodium_Packages Uploading.....:p

myGenio

trong lúc đợi đá banh thì test ver 20 xong đó thì nếu có link thì làm luôn em ver7 , cuối cùng thì hàng cũng về. com5 của bác ANCOLA

ancola66

Super V.I.P
trong lúc đợi đá banh thì test ver 20 xong đó thì nếu có link thì làm luôn em ver7 , cuối cùng thì hàng cũng về. com5 của bác ANCOLA
Hàng về đúng lúc Quốc ca Hà Lan được cử lên:p