• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V8.0 PV-Build 23569 )* 6.5.X* UPDATE 14/7/2010*

ncpvn001

Chào Mr Ancola66!
Rất cảm ơn Mr về bản Rom này. Mình thấy Rom này nhanh và cũng rất nhiều thú vị. Tuy nhiên có vấn đề này mình thấy có chút không binhg thường, mong Mr và các bạn chỉ giúp:
- Trong Tap "Internet" ở ngoài có 1 liên kết nhanh đến file vietnam.cab mình muốn xóa bỏ quick linh đó đi nhưng không được.
- Màn hình chủ của bản Rom này hay bị "đơ"-Không hiển thị được (khi thay đổi các tùy chọn của màn hình chủ) cứ check hoài rồi đơ ở đó phải Reset lại mới load được (không biết tại máy của mình có lỗi gì chăng! Cóc bạn nào bị như vậy không?)
Chân thành cảm ơn Mr Ancola66 và các bạn!
Thân!

myGenio

Thanks các bro thật nhiều. Sau hơn một ngày up rom này thấy máy rất tuyệt vời, đẹp, nhanh, mượt, ko có diểm chê nào. Em muốn hỏi thêm là làm thế nào slider xuống chứ ko sang ngang của lockScreen dc, vì nhiều lúc slide ngang hơi bị ngượng so với slide xuống, em có cài file screenlock trượt xuống rồi mà ko có hiệu lực gì cả.

giúp em đi will to thanked.

myGenio

Đã PM cho bạn
thanks to dicbinh94 . đã tải và cài thử, SR rồi nhưng cũng vẫn như các pm khác mà em cài tức là ko hiệu lực thay đổi phím SLIDE trược xuống vẫn trượt ngang như em nói là chỉ bị với ver4 này thôi vì dùng S2U2 ko chỉnh dc thì phải.

ancola66

Super V.I.P
thanks to dicbinh94 . đã tải và cài thử, SR rồi nhưng cũng vẫn như các pm khác mà em cài tức là ko hiệu lực thay đổi phím SLIDE trược xuống vẫn trượt ngang như em nói là chỉ bị với ver4 này thôi vì dùng S2U2 ko chỉnh dc thì phải.
Muốn dùng các phần mềm khóa màn hình khác thì bạn vào S2U2 nhấp vào icon iLock2/ Nhấp OK nó sẽ tắt S2U2 và bây giờ bạn sẽ dùng phần mềm khóa màn hình mà bạn lựa chọn.

myGenio

Không dc rồi bác ơi, nếu disable S2U2 thì các ct khóa lock màn hình sẻ ko work nữa,nếu khởi động lại thì thì S2U2 sẽ tự động work. bác biết làm cái này mong rằng bản tiếp theo bác cho em them lựa chọn trược ngang hoặc xuống như mấy bản trước.em thấy dùng cái S2U2 cũng hay và đẹp, thank a lot.

long_lth

Không biết có đúng không nhưng dùng COM5 tốn pin hơn COM2 thì phải.
Tôi dùng bản COM2 thì pin được hơn 3 ngày còn dùng CỌM thì chỉ được 2 ngày thôi (đều là ROM của bác Ancola66 cả)

long_lth

Mấy vấn đề nữa nhờ các bác tư vấn:
- Làm sao để thay đồng hồ trên màn hình S2U2 = đồng hồ số (tôi đã đổi Clock Floder trong S2U2 Seting > Information thành ClockD\ rồi mà vẫn không được)
- Cập nhật thông tin thời tiết trên màn hình S2U2 không chính xác (đã chọn Forecast Weather from là TF3D)

ancola66

Super V.I.P
Mấy vấn đề nữa nhờ các bác tư vấn:
- Làm sao để thay đồng hồ trên màn hình S2U2 = đồng hồ số (tôi đã đổi Clock Floder trong S2U2 Seting > Information thành ClockD\ rồi mà vẫn không được)
- Cập nhật thông tin thời tiết trên màn hình S2U2 không chính xác (đã chọn Forecast Weather from là TF3D)
*Muốn đổi đồng hồ số thì bạn phải có Skin đồng hồ số (clockD) chép vào thư mục : Programs file/S2U2/gfx
*Phiên bản S2US trên bản rom hiện tại (v2.3.0) chỉ thể hiện thời tiết chung cho cả ngày, bạn có thể tìm S2U2 phiên bản 2.3.4 (Cài đè) thì sẽ cập nhật thời tiết ở màn hình khóa ngay khi bạn update thời tiết trong Manila. Phiên bản tới mình sẽ tích hợp S2U2 mới nhất (v2.3.4)

Azzura

Thấy bác ancola viết bài tưởng bác cho ra rom mới rồi :D
Đang đợi bản sau của bác để up ^^
P/s: nếu được thì bác có thể cho ra 1 bản ko có S2U2 được ko, em ko khoái cái lockscreen này lắm

long_lth

S2U2 có bản 2.40 rồi đấy bác ui.
Nói chung bản ROM này dúng rất ổn định, pin ngon (dùng 3 ngày thoải mái), rất tuyệt =D>
Đang dài cỏ chờ bản COM5 mới của bác An (trong khi COM2 đã ra rồi), chắc bác An đang busy quá... :-/
Mà em có 1 ý kiến là cái đồng hồ số và analoge trên màn hình HOME bác để màu nền nó sáng sáng 1 tý, buid thêm dăm loại nữa cho bà con chọn thoải mái.

myGenio

Bác chủ nghỉ 30/4 hay sao ko thấy ra ROM mới, các cookers ra hết rồi, hihih.

pntango

Trời, em vừa vật vã 1 tiếng với cái radio 2.08 (chả hiểu sao nó toan tiếng Tàu, ngồi đọc mãi mới được, đang up cái V4, thì bác Ancola lại có quà quốc tế lao động rồi, hừ... thôi e cứ xem cái v4 đã rồi tính vậy, thanks bác!!!

ancola66

Super V.I.P
sắp dc mở hàng rồi, hoan hô bác An.

Trời, em vừa vật vã 1 tiếng với cái radio 2.08 (chả hiểu sao nó toan tiếng Tàu, ngồi đọc mãi mới được, đang up cái V4, thì bác Ancola lại có quà quốc tế lao động rồi, hừ... thôi e cứ xem cái v4 đã rồi tính vậy, thanks bác!!!

Xơi thôi, còn mình phải đi ngủ đây:p