• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V8.0 PV-Build 23569 )* 6.5.X* UPDATE 14/7/2010*

levietcuong08

Có lẽ mình là người úp trước đó đó , Ngồi canh từ tối đến giờ ...........
tốc độ donw hơn 300kb/s

ptg8011

oái chậm chân rồi. vừa chạy sang nhà con bé hàng xóm về đã thấy bị xé tem rom trước rồi :D

kidokito

Bác ancolac cho e hỏi 1 câu ngoài lề đc ko ạ? e up room bên XDA đa số là định vị sai... e ko thể nào hỉu đc chĩ 1 mình room OMEGA của bác indie là chính xác. Có cách nào khắc phục ko ạ?

ancola66

Super V.I.P
Bác ancolac cho e hỏi 1 câu ngoài lề đc ko ạ? e up room bên XDA đa số là định vị sai... e ko thể nào hỉu đc chĩ 1 mình room OMEGA của bác indie là chính xác. Có cách nào khắc phục ko ạ?
Bạn định vị bằng GoogleMap?. Cái này thì có thể do phiên bản GoogleMap tích hợp trong Rom.
Định vị bằng GoogleMap chỉ thực sự chính xác khi dùng cùng GPS (Dùng chức năng FootPrints để định vị)

kidokito

Bạn định vị bằng GoogleMap?. Cái này thì có thể do phiên bản GoogleMap tích hợp trong Rom.
Định vị bằng GoogleMap chỉ thực sự chính xác khi dùng cùng GPS (Dùng chức năng FootPrints để định vị)

Nãn thật. Đang ở Bình Phước mà nó cứ định vị Bình Dương:))

ngocminhsteel

Bug ...........................

Mình sử dụng radio 2.12.50.02.2 thì bị tình trạng không nhận wifi ... haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Giải quyết sao bi giờ Bác Ân ơi :(

Còn lại thì Very Coolllllll

Í mà bác gửi cho cái theme Gỗ do bác độc quyền chế tác ấy..... cái theme đẹp lắm :p

ancola66

Super V.I.P
Bug ...........................

Mình sử dụng radio 2.12.50.02.2 thì bị tình trạng không nhận wifi ... haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Giải quyết sao bi giờ Bác Ân ơi :(

Còn lại thì Very Coolllllll

Í mà bác gửi cho cái theme Gỗ do bác độc quyền chế tác ấy..... cái theme đẹp lắm :p
Mình cũng dùng radio 2.12 và Wifi bình thường như ảnh chụp hình minh họa bản rom đó:D
*Cái Theme Gỗ hồi trước có ai hỏi mình đã đưa lên rồi:-? nhưng nếu để dùng cho Co0kie Home Tab 1.8.5 thì phải làm lại một chút:p

ngocminhsteel

Gửi : Bác Ân yêu dzấu mặt như con Gấu

:)) Wow.... hi hi

Nguyên nhân do lần đầu sau khi up Rom có hard reset và kg hiểu sao wifi không enable.... Hard reset lại tự nhiên được lun :p

Còn 1 bug nữa : Cái GPRS hay tự bật lên mặc dù đã tắt update các app như : weather, twitter, ...v...v.. Sao cái bản Rom 7.0 không bị vấn đề này bác Ân nhỉ :-?

o2wz

- Wifi vào bình thưởng.
- Máy mình vẫn bị lỗi không thể vào option của VNkeyb bằng cách nhấn Ctrl + O được, các bản Rom của Bác Quang vẫn vào được option!
Thanks Bác Ân!

alanlee

- Wifi vào bình thưởng.
- Máy mình vẫn bị lỗi không thể vào option của VNkeyb bằng cách nhấn Ctrl + O được, các bản Rom của Bác Quang vẫn vào được option!
Thanks Bác Ân!

Xác nhận như trên, chắc chắn bác annacola sẽ fix trong ROM tới :D

alanlee

Bác anacola cho mình xin driver để sử dụng SRS WOWHD được không ạ, cũng muốn cho tiếng tăm em nó không bằng được chị thì cũng bằng em chứ :D.

Bản COM5 của Bác PQ thì sau khi cài SRS WOWHD thì sử dụng bình thường.

dienluc510

Ở ROM này cũng có rất nhiều tính năng em thích nhưng hơi lòe loẹt, giá như anh chỉ Fix lỗi và thêm - bớt một số tính năng thông dụng ở VN thì hay biết mấy, nhưng dẫu sao cũng cảm ơn anh thật nhiều !

ambition1006

Bác anacola cho mình xin driver để sử dụng SRS WOWHD được không ạ, cũng muốn cho tiếng tăm em nó không bằng được chị thì cũng bằng em chứ :D.

Bản COM5 của Bác PQ thì sau khi cài SRS WOWHD thì sử dụng bình thường.

Cài SRS WOW xong reset lại máy sẽ được mà Bác.

dienluc510

Gửi Bác ancola66 !
Em đã UP bản Rom A66_v8.0 PV -Build 23569.5.5.0 của bác, sau 1 ngày test em thấy tất cả chạy rất nuột duy chỉ có chúc năng GPS thì không được nhanh (nếu không nói là rất chậm) ở phần chụp ảnh định vị bức ảnh và Load Googlemaps, rất mong bác Test lại và hoàn thiện ở bản Rom sau,thank's