• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V8.0 PV-Build 23569 )* 6.5.X* UPDATE 14/7/2010*

ptg8011

Giờ này hôm qua e đang down v19...bây giờ lại down v7 này, tí xem xong bóng, up luôn cho nóng . Thanks bác Ân!

alanlee

Rất khoái bác ở khoản Service :D , vừa bắn tin ở bên COM2 thì bên ni đã có rồi :)) . THANKS !!!!

levietcuong08

Tets từ sáng đến giờ , mình nhận thấy như sau :
Về phần Call
Mình thực hiên 2 cuộc gọi cho A và B , sau đó gọi cho B thì máy tự động gọi Cho A, ????

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Về phần Call
Mình thực hiên 2 cuộc gọi cho A và B , sau đó gọi cho B thì máy tự động gọi Cho A, ????
Giật mình kiểm tra lại, đúng là ...... thực hiện cuộc gọi vẫn bình thuường mà:p:-??

levietcuong08

và cuộc gọi đến có lúc hiển thị thông tin người gọi đến , có lúc không có . (thì không biết ai gọi luôn)
Mình sài sofft pimbackup danh bạ

ptg8011

Về phần Call

Trên màn hình HD2 hiển thị số gọi đi là A, nhưng người nhận được cuộc gọi sẽ là B :D
Đúng là có lỗi này bác Ân ạ, e thử gọi cho C,D,E...cũng vẫn hiển thị là đang gọi cho A

và cuộc gọi đến có lúc hiển thị thông tin người gọi đến , có lúc không có . (thì không biết ai gọi luôn)

Cái này e cũng dính luôn ạ :)

ancola66

Super V.I.P

Trên màn hình HD2 hiển thị số gọi đi là A, nhưng người nhận được cuộc gọi sẽ là B :D
Đúng là có lỗi này bác Ân ạ, e thử gọi cho C,D,E...cũng vẫn hiển thị là đang gọi cho A

Cái này e cũng dính luôn ạ :)

***Chắc chắn lỗi là do các bạn dùng Pimbackup :-?. Com 2Com 5 có một số thay đổi về hệ thống khác nhau (Bạn dùng bản backup từ Com2 cho Com5 thì có thể bị lỗi, nhiều phần mềm cũng hay bị lỗi khi dùng trên Com 5). Các bạn thử HR rồi sync Contact từ Outlook xem sao (Không dùng Pimbackup nữa)
***Mình thử đi thử lại cuộc gọi vẫn bình thường
(Mình không bao giờ dùng Pimbackup vì phần mềm này độ tương thích đồng bộ rất kém)

levietcuong08

danh bạ của mình sài mấy năm nay gần 700 số . Sài pimbackup vi không có sim nào chứa nổi.
Mình chưa biết cách sync contact từ Outlook

DucLong

Super V.I.P
Hiển thị cuộc gọi sai là do trong SYS chưa chuẩn chứ không phải lỗi do pimbackup đâu.

ngocminhsteel

Link down chậm quá :( bị rớt hoài... chán

Bác cho mình xin cái Link media down cho nó sướng :p

Chỉnh sửa cuối:

Super_Baggio

Link down chậm quá :( bị rớt hoài... chán

Bác cho mình xin cái Link media down cho nó sướng :p

Rất cảm ơn bác ancola nhưng mà đúng thật là rom bác up lên link chậm quá và rất khó down, bác có thể up lên host của forum như bác Phạm Quang không, e thấy như thế down nhanh và tiện hơn rất nhiều. Mấy lời bình loạn lung tung, có j bác bỏ quá cho e nhé :p

ngocminhsteel

Bác Ân ơi !!!!!!!!!!!!!!!!

Cái tab Music không nhận nhạc trên thẻ , phải làm sao đây ... bác hướng dẫn giúp với ......... Nhạc lưu trên thẻ trong thư mục My Musics

Trước nay up Rom của Kumars trên xda vẫn nhận nhạc bình thường

Cám ơn bác !!!

o2wz

Trên bản Rom này mình bị lỗi không thể vào option của VNkeyb bằng cách nhấn Ctrl + O được.
Cám ơn!

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi !!!!!!!!!!!!!!!!

Cái tab Music không nhận nhạc trên thẻ , phải làm sao đây ... bác hướng dẫn giúp với ......... Nhạc lưu trên thẻ trong thư mục My Musics

Trước nay up Rom của Kumars trên xda vẫn nhận nhạc bình thường

Cám ơn bác !!!

Trên bản Rom này mình bị lỗi không thể vào option của VNkeyb bằng cách nhấn Ctrl + O được.
Cám ơn!
Bản Rom này làm từ Build của Com3 nên còn nhiều lỗi (Thử nghiệm build mới thôi:p). Mình sẽ làm lại bằng Com 5 cho ổn định:D

ngocminhsteel

Bản Rom này làm từ Build của Com3 nên còn nhiều lỗi (Thử nghiệm build mới thôi:p). Mình sẽ làm lại bằng Com 5 cho ổn định:D

Đồng ý với bác 2 tay 2 chân lun :p

Cái lỗi cuộc gọi hiện hình tùm lum là chính xác và thêm cái nữa là cuộc gọi đến không hiện tên, hình lun nên sáng đến giờ hok biết ai gọi :) cái vụ này cũng hay, con bồ nhí gọi tới hok sợ Gấu phát hiện ... kekeke

A2h, Bác Ân làm ROM mới nhớ Add giúp cái theme Gỗ của Bác chế tác nhé (khoái nhất cái theme đó) và giữ lại cái dồng hồ nha bác (rất cool) :p

Thanks so much !!!

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Đợi bản next hoàn thiện hơn, bản này cũng dc mỗi tội hơi bug chút. dù sao cũng thank you very much.bản com 2 thì bình thừong.

ancola66

Super V.I.P
Đợi bản next hoàn thiện hơn, bản này cũng dc mỗi tội hơi bug chút. dù sao cũng thank you very much.bản com 2 thì bình thừong.
Đã build xong bản Com 5, đang test có lẽ trong ngày mai là có link :p