• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][ICS] |Feb 20| Energy™ -.¸¸.·´¯ Sense 3.6 ROMs Themed ¯´·.¸¸. -

ferick

Ứng dụng viber chưa dùng được cho android 4.0 đâu bạn ơi,chịu khó quay về 2.3.x nhé ^^!

bản rom này ko đc thật bạn à, mình vừa chuyển sang rom ELEGANCIA™ Rom Series v2.3 thì lại dùng ngon, v2.4 thì chưa up nên chưa biết.

fantasies

bạn có FW đó ko ?" Mà ko hĩu sao máy mình ko up đc FW nào hết , cứ báo failed

fw 3.24 ngay phần link load rom đó ..... đọc kĩ luôn cả hướng dẫn nhé bạnn
Yêu cầu cài bản fimware 3.2.4 hoặc 3.25 để rom chạy ổn định: linkdown: http://www.mediafire.com/?utpdjggalstxz
Hướng dẫn cài: up fimware trước -> vào thẻ nhớ xoá file cài fimware rồi cho bản rom đã down (.zip) vào thẻ nhớ -> rescovery -> full wipe -> rồi cài bình thường như các bản rom khác

yh_310

e đã up lên 3.25 và đã cài 1 rom cook khác, giờ mình muốn up rom này có cần phải úp lại rom 3.25 không? hay có thể úp trực tiếp lên luôn.
cám ơn!

ntt2006

e đã up lên 3.25 và đã cài 1 rom cook khác, giờ mình muốn up rom này có cần phải úp lại rom 3.25 không? hay có thể úp trực tiếp lên luôn.
cám ơn!

Bạn chỉ cần full wipe rồi up rom này thôi, không cần up lại FW.

ntt2006

UPDATE

February 29th, 2012
(2.29.2012)(ICS)
FIRMWARE 3.30
  • Updated to 3.30 base (release candidate.. more stable)
  • Updated ROM graphics
  • Included Tweaks !
  • Autobrightness fixed.
  • Flash the 3.30 firmware for it

nhutung

cách up có phải là : super wipe >> up firmware >> up rom đúng ko ạ ??

ps: máy sen xl của mình ko super wipe lẫn up firmware đc, đều bị lỗi status 1 :(

ntt2006

cách up có phải là : super wipe >> up firmware >> up rom đúng ko ạ ??

ps: máy sen xl của mình ko super wipe lẫn up firmware đc, đều bị lỗi status 1 :(

Rom này cho Sen và Sen XE nha bạn, không up được cho XL

Chibolic

Đang định up rom này mà k biết rom này với ICS Insertcoin bản nào lợi pin và dùng hay hơn nhỉ? các bác up rồi cho e chúc ý kiến với. Thanks.

ntt2006

Đang định up rom này mà k biết rom này với ICS Insertcoin bản nào lợi pin và dùng hay hơn nhỉ? các bác up rồi cho e chúc ý kiến với. Thanks.

Bạn phải thử thôi, bạn hãy backup rom bằng recovery rồi test bản này. không ưng ý thì restore lại thôi, nhanh mà.

Chibolic

Ok, mình cũng đang định up thử, nhưng link này down chậm quá nên tò mò hỏi các bác trước mà, nghe pin tốt là thix oy

Chibolic

các bạn giúp mình với. Khi dùng Insertcoin hoặc Energy mình khởi động lại máy thì sau đó máy bị reset liên tục, đến hơn 5, 6 lần mới thôi. Mik phát hiện lỗi này là do các app chuyển sang thẻ nhớ. có cách nào khắc phục không? Help.