• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

manhlinh48

Có bạn nào bị lỗi ko chuyển ảnh làm icon liên lạc trực tiếp từ danh bạ được ko, nhưng nếu ra album chọn cài làm icon thì lại dc.=.=

tuinepa

vấn đề wifi của bản rom ViperS 5.0.0 này!

mình dùng bản rom này cả tháng nay và thấy wifi của bản này hình như kém hơn bản ViperS 3.1.3 hay 3.1.4 với phần thời tiết hay bị lỗi mất dữ liệu (dù mới vừa update). Còn lại rất tốt, chạy mượt! Có cách nào làm cho wifi ổn định hơn ko các Pro các Vip ơi! Thanks! =D>

mình dùng bản rom này cả tháng nay và thấy wifi của bản này hình như kém hơn bản ViperS 3.1.3 hay 3.1.4 với phần thời tiết hay bị lỗi mất dữ liệu (dù mới vừa update). Còn lại rất tốt, chạy mượt! Có cách nào làm cho wifi ổn định hơn ko các Pro các Vip ơi! Thanks! =D>
Bạn thử úp Radio khác xem sao. Mình đang dùng Radio Radio 11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M thấy bình thường, WiFi ngon lành.

manhlinh48

Cho mình hỏi máy mình cài rom 5.0.0 xong chụp ảnh dc vài tấm là bị treo máy ảnh, vào là chỉ hiện màn hình đen. thế là do rom hay do phần cứng??

Cho mình hỏi máy mình cài rom 5.0.0 xong chụp ảnh dc vài tấm là bị treo máy ảnh, vào là chỉ hiện màn hình đen. thế là do rom hay do phần cứng??
Mình đang xài bản này không bị lỗi Camera như bạn. Bạn thử full wipe rồi cài lại rom xem sao.

manhlinh48

t full wipe mấy lần rồi, mới phát hiện mấy hôm ko bt có phải tại rom ko. trên forum xda có bản fix lỗi compass bảo là dc mà chưa thấy hiệu quả.:-ss
Mình đang xài bản này không bị lỗi Camera như bạn. Bạn thử full wipe rồi cài lại rom xem sao.

MrMaru

đành chờ cập nhật vậy :v ra mấy tháng rồi mà chưa thấy update bạn nhỉ :D

vậy sao mình ko chỉnh đc nhỉ? bạn có thể hướng dẫn mình k?
Bạn vào Menu rồi nhấn và giữ vào ứng dụng cần cho ra khỏi Navibar rồi kéo ra ngoài menu, nếu muốn thêm vào Navibar thì thực hiện ngược lại.

Hình minh họa đây:

1. Cho ra khỏi Navibar:

2. Cho vào Navibar:

MrMaru

ok đc rồi, trc mình cứ thao tác ở màn hình chính mà ko tài nào làm đc, h vào menu thì làm ngon lành rồi :v Thanks bạn!

rockman1507

ai còn giữ file Update for Audio and graphics cho mình xin . Link fshare die rồi , link trên xda cũng die . Thanks

vietcad

Member
Cẩn thận flash xong nhớ kiểm tra xem có bị lỗi khi vừa Record Video vừa nghe nhạc sẽ bị Crash âm thanh nhé, thu xong một đoạn video xong test lại xem sao vì bản bên XDA bị lỗi này đó