• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][JB][Sense 5][28.09] Team Venom presents: ViperS 5.3.0 | Sense 6 Blinkfeed |

tranngocletuan

Active Member
đã tetx thử nhưng ko biết tại sao máy mình dùng chrome vào web 1 lúc hay bị đơ, phải nhấn phím Home về màn hình chính sau đó vào lại mới được...chắc do ram ít ?

MrMaru

đã tetx thử nhưng ko biết tại sao máy mình dùng chrome vào web 1 lúc hay bị đơ, phải nhấn phím Home về màn hình chính sau đó vào lại mới được...chắc do ram ít ?

bạn thử dùng trình quản lý ram Ram werbers xem có đỡ hơn ko :) Chrome thì ngốn ram đừng hỏi rồi :)) mình hay dùng UCBrowser \-/

cybersix59

dòng sự kiện mà cập nhật các tin tức như facebook,zing new..vv ở màn hình chính đó bạn. mình ko biết phải gọi nó là gì nữa :D gần giống cái wiget friend stream đó :-? hình như cái này là mặc định ở sense 5 mà

ý bạn là blink feed hả :)
bạn vào Cá nhân hóa điện thoại / Kiểu màn hình chính rồi chọn Blink feed :D

dòng sự kiện mà cập nhật các tin tức như facebook,zing new..vv ở màn hình chính đó bạn. mình ko biết phải gọi nó là gì nữa :D gần giống cái wiget friend stream đó :-? hình như cái này là mặc định ở sense 5 mà
À, cái đó là BlinkFeeds bạn ạ. Có thể On hay Off được mà, bạn làm theo hướng dẫn bên trên của bạn @cybersix59 đó .

pqhuy43

Thớt cho hỏi: Mình đang cài bản Rom 5.0.0 giờ muốn up lên 5.1.0 thì phải làm như nào? Mình search forum mà ko ra. :(

Thớt cho hỏi: Mình đang cài bản Rom 5.0.0 giờ muốn up lên 5.1.0 thì phải làm như nào? Mình search forum mà ko ra. :(
Bản v5.1.0 là bản full rom nên không update OTA được. Bạn vào Recovery, full wipe rồi cài nhé.

mới dùng được mấy hôm nhưng e thấy bản này k mượt = bản kia bác ạ
Đúng là thì vuốt Home Screen thì hơi bị lag đôi chút nhưng chấp nhận được và quan trọng là có thể tắt được BlinkFeeds...:p

P/S: Hôm nay có hiện tượng khi vuốt màn hình khóa lên thì thỉnh thoảng bị chớp chớp màn hình, bạn nào bị không? Tý rảnh full wipe cài lại xem sao.

pqhuy43

[MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION]: nhờ mod chỉ cho cách làm menu background thành trong suốt, mặc định đang là màu đen như hình.

pqhuy43

[MENTION=236475]cybersix59[/MENTION]: Mình cài xong thì trong Menu mất cái Venom Tweaks luôn, vào Setting chọn Venom Tweaks thì cũng không được.

phansyhai

có bác nào bị thế này ko :(
vigwoq

cybersix59

[MENTION=236475]cybersix59[/MENTION]: Mình cài xong thì trong Menu mất cái Venom Tweaks luôn, vào Setting chọn Venom Tweaks thì cũng không được.

Mất luôn á :v bệnh có vẻ nặng rồi :v chờ MOD :v