• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(ROM) Mango 7.5 đẹp, đã fix lỗi Multitouch

làm kiêu gì hả bác.bác chỉ rõ cách thay radio va dât.zip dc k ạ
Bạn tải bản Radio 5.51 về, xả nén sẽ thấy file part00.bin, bây giờ bạn mở file Data.zip ra (double click chứ không phải giải nén đâu nhé) sẽ thấy có file part00.bin, bạn chọn file part00.bin này và nhấn Delete, sau khi del xong thì bạn thu nhỏ cửa sổ của file Data.zip rồi kéo file part00.bin vừa xả nén (Radio 5.51) thả vào trong cửa sổ của file Data.zip đó rồi nhấn Ok để add file part00.bin vào file Data.zip. Xong, giờ flash WP7 thôi...:p

Chú ý phải đưa máy về Bootloader rồi flash Radio 2_12_50_02_2 trước khi flash WP7 thì mới có tác dụng nhé.

thedung

đang định mua viên pin dung lương 2400mah có gần 500k để dùng cho win 7,ko biết ai đã dùng chưa nó có gấp đoi ko,chứ win 7 ăn pin vãi

đang định mua viên pin dung lương 2400mah có gần 500k để dùng cho win 7,ko biết ai đã dùng chưa nó có gấp đoi ko,chứ win 7 ăn pin vãi
Pin DLC sẽ làm cho WP7 hoạt động không ổn định, báo dung lượng pin ảo và sạc không bao giờ no điện...:p

lykienbinh

hjx bản này dùng battery tool liệu có fix dòng chờ về 1-5ma không vậy e dùng thấy hao pin là do dòng chờ của nó cao qa lên nhanh hết pin.mừ có cách nào để tắt máy sạc bt k các bác máy e cứ hết pin là k thể nào xạc dc pai dùng xạc đa năng hjx

hjx bản này dùng battery tool liệu có fix dòng chờ về 1-5ma không vậy e dùng thấy hao pin là do dòng chờ của nó cao qa lên nhanh hết pin.mừ có cách nào để tắt máy sạc bt k các bác máy e cứ hết pin là k thể nào xạc dc pai dùng xạc đa năng hjx
Có cách fix pin cũ nhưng không hiệu quả là mấy và mỗi khi Reset lại phải làm lại từ đầu... WP7 flash qua MAGLDR nên không thể tắt máy khi sạc pin như của Android cLK nên không được dùng kiệt pin đâu nhé.

binht611

em thấy dùng chức năng battery saver có sẵn trong setting hiệu quả mà các bác. bấm xong trên thanh status nó hiện hình trái tim đè lên quả pin đó.

em thấy dùng chức năng battery saver có sẵn trong setting hiệu quả mà các bác. bấm xong trên thanh status nó hiện hình trái tim đè lên quả pin đó.
Mình thấy không hiệu quả mấy nên come back Android rồi...:p

bugartiveron

bác mua ở đâu thế.cho em biết chỗ được k.máy em chai pin ghê rồi dùng được có 3 4 tiếng liên tục là hết.

Mình thấy không hiệu quả mấy nên come back Android rồi...:p
bản beta 10 AD4 dùng khá phết bác ak.em đang dùng bản này USB Camera được hết cả roài.

Last edited by a moderator:

thedung

có may tính bảng dùng android rồi nên bắt buôc dt phải win 7 thôi.pin dung lượng cao đầy nơi bán bạn ơi.mình ra vương thừa vũ cho gần but win7 ko nhận dung lượng cao

lykienbinh

Bản này radio5.51 rồi

hix win dùng tốn pin quá thích win mừ pin của e nó nhanh hết quá các pro mãi chưa khắc phục dc lỗi cho ae nhờ chứ dòng chờ của e nó cao quá k dùng gì mà vẫn nhanh hết hjx

huydong0164

hix win dùng tốn pin quá thích win mừ pin của e nó nhanh hết quá các pro mãi chưa khắc phục dc lỗi cho ae nhờ chứ dòng chờ của e nó cao quá k dùng gì mà vẫn nhanh hết hjx

Về pin thì quả là vấn đề. Nó không ổn định, có lúc dòng chờ chấp nhận được nhưng có lúc nó lại lên cao. Chắc phải chờ vậy, hiện tại mình vẫn sử dụng bình thuờng khoảng 12-16 h. Tam vậy thôi, ngày dùng tối nạp....:D

lyakhoi

không biết bản mới của pdaimatejam chạy thế nào, bác nào test chưa cho ý kiến

d2005

dùng tốt mà bạn, mình cài bản v5. Chú ý pin phải trick dòng chờ của mình từ 1-2mah