• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(ROM) Mango 7.5 đẹp, đã fix lỗi Multitouch

gapda

mấy bác ơi em hỏi nếu muốn up bản này thì pc chay xp có up đc ko mấy bác hay fai chạy w 7 mới làm đcj, em cũng nghe nói là wp 7 đã fix đc lỗi cảm ứng đa điểm và lỗi hao pin nên cũng muốn thử xem thế nào mong mấy pro giúp đỡ em với

mấy bác ơi em hỏi nếu muốn up bản này thì pc chay xp có up đc ko mấy bác hay fai chạy w 7 mới làm đcj, em cũng nghe nói là wp 7 đã fix đc lỗi cảm ứng đa điểm và lỗi hao pin nên cũng muốn thử xem thế nào mong mấy pro giúp đỡ em với
XP SP2 trở lên cài tốt mà bạn. Bạn chỉ cần Task29 -> flash WM6.5 -> flash MAGLDR v1.13 -> flash WP7 (chạy DWI.exe trong bộ WP7)...

videolan

bác thedung cài thế nào vậy...bác hướng dẫn em cài với...em cài toàn phải bỏ thẻ ra...cho thẻ vào báo lỗi hoài à[/QUOTE
tốt nhất quay về 6.5 xong format trong win 6.5 xong rôi cài win 7 lại la ngon mà,cứ cài lại win 6.5 mà cài ko đc thì do thẻ hỏng rồi

ko cần phứ tạp vậy đâu, cài xong nó báo lỗi thẻ thì hardreset là xong, nó ko mất wp7 mình cài đâu (kể cả sau khi đã chia thẻ nhớ để cài ss android, nó chỉ format phần thẻ dành cho wp7 thôi) hardreset bằng cách khi thấy chữ 1,2,3,4 thì cùng lúc nhấn volume lên và xuống, sau đó nhấn nút down 2 lần thì ok (cái này do mod Dinh Tien Dung chỉ cho mình đấy)

anhtuanzoa1

rat don gian cac ban lam chi ma phai format task 29 roi cai lai rom lam gi .khoi dong vao man hinh boot giu volum up + down + phim nguon sau do nhan phim volum down restart the nhan lai bt . ban nao bi nua la bi loi the khong tuong thich . cu lay the 2g cui bap ra ma bo vao sau do lam theo nhu tren thi se ok . ban nao thay huu dung thank cho mot cai

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

huydong0164

Đã cập nhật 1 bản ROM mới cu3a Cotulla trong phần đầu topic. Có nhiều tiến bộ đặc biệt đã fix camera đẹp như WM6.5 kể cả chụp bằng Flash, Đã unlock, có thể update file cab, không khó thẻ nhớ...

Đã cập nhật 1 bản ROM mới cu3a Cotulla trong phần đầu topic. Có nhiều tiến bộ đặc biệt đã fix camera đẹp như WM6.5 kể cả chụp bằng Flash, Đã unlock, có thể update file cab, không khó thẻ nhớ...
Bản 7740 nhưng có thể update lên 8107 qua Zune...:D

tranteo

thank huydong0164 đúng là bản rom winphone 7 này camera chụp tốt nhất từ trước tới nay, chụp đèn không bị xanh như các bản trước, auto focus ngon lành, mutituoch cũng khá hơn hẳn
mình đã cài sáng nay chưa thấy trục trặt gì... còn pin thì tạm thời chưa xác định ra sao, phải dùng vài ngày mới dám nói.

myGenio

thank bạn nhiều, tải thử về up ngay chiều nay rồi rì viu cho ae. hàng của Cotulla ngon vãi chấy:D

thank bạn nhiều, tải thử về up ngay chiều nay rồi rì viu cho ae. hàng của Cotulla ngon vãi chấy:D
Chuẩn. Hôm nay down về test thử cho bằng anh bằng em tý...:D Dùng WP7 thích thật nhất là mấy cái game Need For Speed Undercover, Plants & Zombies, Cluck It, I Dig It,.. chơi hay quá...=D>

0913100606

Chất lượng ảnh chụp và quay camera đẹp, nhưng hay bị treo máy, phải tháo pin khởi động lại.

concuarangme

cứ từ từ bạn :) trong 1 năm mà làm cho WP7 chạy trên HD2 ngon như bjờ là 1 kỳ công rùi đó, trong thời gian đến chắc chắn sẽ ngon như Android trên HD2 thui àh :)

xtmg1

ai rành thì hướng dùm mình với ,down file rar về giải nén ra thấy 5 file con rồi làm sao nữa,mình hơi gà

ai rành thì hướng dùm mình với ,down file rar về giải nén ra thấy 5 file con rồi làm sao nữa,mình hơi gà
Cài WP7 đơn giản lắm, cách làm như sau:

1. Task29.
2. Format lại thẻ nhớ (nếu cần).
3. Vào Bootloader để cài MAGLDR v1.13.
4. Sau khi cài xong (không cần rút cáp kết nối) thì nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR.
5. Chọn 5 USB Flasher, khi nào hiện wait USB...USB là được.
6. Chạy DWI.exe trong bộ WP7.
7. Khi cài xong máy sẽ tự khởi động lại, bạn rút cáp kết nối và thưởng thức WP7 thôi.

Chú ý là luôn phải để thẻ nhớ trong máy và khi úp xong là không boot được vào WP7 thì bạn Task29 rồi úp lại WM6.5 và cài là MAGLDR và WP7 như trên nhé.