• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

JokerB

à quên em thấy bản room miui hay có cái lỗi khởi động lại thì mất icon ngoài màn hình chính mặc dù vào quản lí ứng dụng nó vẫn báo đã cài đặt rồi

Rom mình upload có bị lỗi đó k?

langtugl

à quên em thấy bản room miui hay có cái lỗi khởi động lại thì mất icon ngoài màn hình chính mặc dù vào quản lí ứng dụng nó vẫn báo đã cài đặt rồi
Bản D2SDcard hay bị vậy lắm.

beliveandhope

Mình hiện đang cài ROM MIUI D2W 1.11.04 2.3.7 Final by JokerB. Nhưng khi cài ứng dụng thì có 1 số ứng dụng không cài được. Ví dụ như HungryShark3 mình đã cài được ở trên ROM MIUI-Au 1.10.28 nhưng khi cài thì máy báo ứng dụng không cài được.
Vậy cho mình hỏi nguyên nhân là ở đâu? MarketAccess hiện mình đang để ở chế độ 0-Tự động.
Thanks!

danh_thuan269

có cách nào vào web nhac.vui.vn mà như pc ko tự động thêm chữ m trước link ko?
mình dùng recovery clockword mod sao partition sd card nó hoi có mỗi bộ nhớ gì đó là bao nhiêu minh chọn 1024 xong chẳng thấy bộ nhớ swap đâu cả?

Chỉnh sửa cuối:

langtugl

có cách nào vào web nhac.vui.vn mà như pc ko tự động thêm chữ m trước link ko?
mình dùng recovery clockword mod sao partition sd card nó hoi có mỗi bộ nhớ gì đó là bao nhiêu minh chọn 1024 xong chẳng thấy bộ nhớ swap đâu cả?
Dùng 4EXT mà partition.
Link 4EXT
Bạn down về chạy file apk như 1 ứng dụng bình thường. Sau đó vô ứng dụng này cài bản 4EXT mới nhất. Nó cũng tương tự như cài CWM với RomManager. Do không có máy ở đây nên mình không hướng dẫn chi tiết được. Mình nghĩ bạn mở lên là có thể tự làm được thôi.

Chỉnh sửa cuối:

danh_thuan269

mới mua cái thẻ khác chia ext4 bằng clockwordmod no hỏi chọn ext size mình chọn 1024 roi hoi chọn swap size minh chọn 128 ko thấy làm 2ext to 3 ext gì?
flash rom xong no bao bộ nhớ thiếu là sao các bạn mà chia xong giớ muốn xóa đi chia lại hay ko chia nữa để bộ nhớ full thì sao vậy?
minh thay the thì có cần backup nand nua ko?

Chỉnh sửa cuối:

linghec

E đã phân vùng thẻ nhớ nhưng khác trình tự k theo giống của bác, vì e recovery theo cách của bác phamquang (k biết có khác nhau chỗ nào k nhỉ:-??). Thẻ của e là thẻ 8gb, sau khi phân vùng như trên xong thì chỉ còn 6.3g. Bộ nhớ máy lên thành 1g. Cho e hỏi như vậy là e đã phân vùng đúng chưa vậy ạ?

Máy e lúc trước hay bị reset máy khi sạc (do nó nóng mà sử dụng máy là reset, nếu để bt thì hên xui lúc có lúc k). Đã up k biết bao nhiêu bản rom rồi mà vẫn vậy, thậm chí còn bị lỗi k vào được camera nữa, sau khi up rom của bác thì thấy máy đỡ nóng hơn hẳn, nhưng chưa test thử lúc sạc k bít có bị reset nữa k. Hy vọng mọi ch tốt đẹp. Thank bác rất nhiều;;);;);;) (giống người chết đuối vớ đc cọc quá:D)

P/s: e k vào mạng đc, roaming k kết nối đc, có ai bít chỉ e với nha, e dùng mobile, mỗi tháng 300mb dung lượng. Thanks cả nhà!>:)

langtugl

E đã phân vùng thẻ nhớ nhưng khác trình tự k theo giống của bác, vì e recovery theo cách của bác phamquang (k biết có khác nhau chỗ nào k nhỉ:-??). Thẻ của e là thẻ 8gb, sau khi phân vùng như trên xong thì chỉ còn 6.3g. Bộ nhớ máy lên thành 1g. Cho e hỏi như vậy là e đã phân vùng đúng chưa vậy ạ?

Máy e lúc trước hay bị reset máy khi sạc (do nó nóng mà sử dụng máy là reset, nếu để bt thì hên xui lúc có lúc k). Đã up k biết bao nhiêu bản rom rồi mà vẫn vậy, thậm chí còn bị lỗi k vào được camera nữa, sau khi up rom của bác thì thấy máy đỡ nóng hơn hẳn, nhưng chưa test thử lúc sạc k bít có bị reset nữa k. Hy vọng mọi ch tốt đẹp. Thank bác rất nhiều;;);;);;) (giống người chết đuối vớ đc cọc quá:D)

P/s: e k vào mạng đc, roaming k kết nối đc, có ai bít chỉ e với nha, e dùng mobile, mỗi tháng 300mb dung lượng. Thanks cả nhà!>:)
Nên dùng 4EXT để partition và flash room này. Bạn không vào được mạng thì bạn kiểm tra xem đã config APN chưa?

linghec

Nên dùng 4EXT để partition và flash room này. Bạn không vào được mạng thì bạn kiểm tra xem đã config APN chưa?
Cảm ơn a, e đã config APN, quên mất tiu đoạn này:d
A nói rõ hơn về 4EXT được k a?

langtugl

4EXTrecovery thì cũng giống như recovery clockword. Bạn muốn cài thì làm theo hướng dẫn của JokerB. Nếu muốn update bản mới nhất thì down 4EXTcontrol (cái này là file apk, giống như 1 ứng dụng bình thường)về cài đặt, mở wifi hoặc 3G, mở chương trình lên và tìm bản recovery mới nhất mà cài.
Link 4EXTControl.

timnguoidien

Xin chào ! Không hiểu sao mình up rom MIUI là bị lỗi camera như vậy nè !
[video=youtube;9yOoAnwAlck]http://www.youtube.com/watch?v=9yOoAnwAlck[/video]
Hĩx ! Up mấy Rom khác thì không bị gì !

tilambieng

Bác Chủ thớt ơi, mình đã phân vùng thẻ nhớ theo cách của bạn rồi. Bây giờ nếu mình muốn khôi phục lại thẻ nhớ như trước khi phân vùng thẻ nhớ thì làm cách nào. Cám ơn bác.

danh_thuan269

sao minh flash file recovery của JorkerB ko chạy chỉ đứng ngoài màn hình s-off
cái bộ nhớ swap là dùng để làm gì? minh chọn 0 mb được ko?
mình flash nó báo

E:wrong digest:system/MiuiCamera.apk
E:Verification Failed?
là lỗi gì vậy các bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Thanhxdcd

Bác Chủ thớt ơi, mình đã phân vùng thẻ nhớ theo cách của bạn rồi. Bây giờ nếu mình muốn khôi phục lại thẻ nhớ như trước khi phân vùng thẻ nhớ thì làm cách nào. Cám ơn bác.
Bạn dùng pm này cũng đc
https://www.sdcard.org/downloads/formatter_3/eula_windows/
@ bác JokerB: lâu lâu ko vào thăm nhà desire. thấy bác JokerB vẫn mod rom và up cho ae.
Tổ ấm của bác luôn vui vẻ và hp chứ ạ?

Chỉnh sửa cuối:

danh_thuan269

các bạn chọn nhac chuông từ nhạc được ko vậy mình chép vào MIUI/Media/ringtones mà sao no ko nhận vào trong âm nhạc mới có ma gọi thì ko phải là nhạc chuông đó? ko biết tuần này có rom mới ko nhỉ

langtugl

các bạn chọn nhac chuông từ nhạc được ko vậy mình chép vào MIUI/Media/ringtones mà sao no ko nhận vào trong âm nhạc mới có ma gọi thì ko phải là nhạc chuông đó? ko biết tuần này có rom mới ko nhỉ
Mình chọn mp3 làm nhạc chuông bình thường mà. Tuần nào cũng có bản MIUI mới vào ngày thứ 6. Nhưng bản của bác JokerB thì tùy hứng bác ấy. :)

love108

đã up và làm theo hướng dẫn của bác jokeB nhưng toàn bị FC, chẳng hiểu được, hay là thẻ nhớ class 4 không được nhỉ?với lại máy của em up rom miui down ở trên XDA thỉnh thoảng lại bị reset mới đểu chứ