• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới thấy! WizFlo 20273 with added Manilla 2D

musungus77

nút ok coi như vứt đi, load chậm rì và nảy sinh quá nhiều vấn đề phải nói đến :((
wifi không xài được

hector

đúng là cái nì mấy cái kết nối không ra làm sao cả.chăng có cái nào dùng được hết!nhưng giao diện cực đẹp.huhu

hector

sorry mình vừa down hôm trước được mà chắc đã bị xóa!có bạn nào down được thì up cho anh em sẽ được thank rất nhiều hihi!mạng nhà mình kém lắm!thank!

mutsutachi

link của bạn vẫn dơn được mà 4shared đó.mình đang down thử đây? đẹp mà nhanh sao không thấy chủ nó ý yến gì nhỉ?nếu mà sài tốt, giao diện đẹp thì nên cook lại xem sao để góp thêm phần thú vị cho wizard.hi.cái gì hay thì lấy.
:D

123b123

mới thử xong, tốc độ quá chậm, nó có nút X để tắt windows nhưng mà nhấn vào chả có tác dụng, phải xài thêm Wktask.
Giao diện đẹp nhưng tốc độ quá chậm nên... bỏ thôi

hector

hic!các cậu cài kiểu j (phần mềm j nữa)vào nữa mình kô biết nhưng mình chưa thấy bản nào có tốc độ nhanh hơn vượt trội nữa so với bản này cả.wizard mình mình thấy nó phe nhất!mà tùy cảm nhận của các bạn thôi!

nhathuy

Thanks bác, em kết Manilla 2D quá mà đợi bản của bác ghekua lâu quá, thử nghịch cái bản này xem sao :D

hungnm1979

cũng theo xda thì dùng M2D nên kèm theo "THEME MANAGER ". không biết ai đã thử chưa. nhưng tớ thấy hay. xin gửi các mẫu theme để cho các fan thay đổi cho đỡ đơn điệu:

download Manilla 2D Customizer hoặc đây

chi tiết và download tại đây

ai thấy bổ ích thì "thank" nhé

hector

cái customiser này cso sẵn trong rom rồi mà!các bạn chỉ cần copy themes vào là có thể chuyển được!

hector

cái đó là cái M2DC trong program đó bạn!chắc bạn ít dùng program.mình cũng ít dùng cái đó!

slazenger

có bác nào bị giống e k?
up xong không thể nào vào window dc. cứ đến đoạn căn chỉnh màn hình là đơ ra. bác nào có kinh nghiệm chỉ e với ạ
cảm ơn các bác

nhathuy

Bác nào co time & kinh nghiệm cook lại Rom này cho anh em xài đi :D, vd như thêm add thêm font Viet Nam, skin bàn phím, battery status..... :)

nhathuy

Đã có bản Update 6.1.1.4 2008/11/1] WizFlo 2D 20273 [Bluetooth Confirmed Working]
Các bác test thử xem thế nào nhé :)

Base Rom:
Arcsoft MMS Composer 5.0.31.16
HTC AudioManager 2.0
HTC Album 2.0
SmartsKey (With OMAP Overclock at 260mhz)
StartClean
Quickmenu 2.7
Opal Commanager 2.7.1.8
Opal Phone Canvas
Google Maps 2.2
Opal Volume Control
Poorlyduck WMP Manilla 2D theme
Schaps Advanced config 3.2
Notepad
Office 2007
PPC Pim Manager 2.8 (Removed)
Synchro Time
iContact with Poorlyduck M2D Theme (Removed)
WMMinibattery
PHM Regedit
Mbarvian's Landscape Hack (Removed Install using UC)

Manilla 2D:
All of the above and
Manila 2D 1.00 1819.2926 (Including Non HTC Patch)
Manilla 2D Customizer 0.11.133

Link Download:http://www.mediafire.com/?bjpzlljjmzr

WizFlo 6.1.1.4 Settings and fixes
The following cab includes:
Voice Dialer Fix
Camera Fix
In Call Volume Slider Fix
Download

Excel fix

Chỉnh sửa cuối:

tinhmc2003

ai up rồi cho y kiến nha.không biết bản này nhanh bằng bản của bác ghecua không nhỉ?