• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới thấy! WizFlo 20273 with added Manilla 2D

modbibi

Đã có bản Update 6.1.1.4 2008/11/1] WizFlo 2D 20273 [Bluetooth Confirmed Working]
Các bác test thử xem thế nào nhé :)

Base Rom:
Arcsoft MMS Composer 5.0.31.16
HTC AudioManager 2.0
HTC Album 2.0
SmartsKey (With OMAP Overclock at 260mhz)
StartClean
Quickmenu 2.7
Opal Commanager 2.7.1.8
Opal Phone Canvas
Google Maps 2.2
Opal Volume Control
Poorlyduck WMP Manilla 2D theme
Schaps Advanced config 3.2
Notepad
Office 2007
PPC Pim Manager 2.8 (Removed)
Synchro Time
iContact with Poorlyduck M2D Theme (Removed)
WMMinibattery
PHM Regedit
Mbarvian's Landscape Hack (Removed Install using UC)

Manilla 2D:
All of the above and
Manila 2D 1.00 1819.2926 (Including Non HTC Patch)
Manilla 2D Customizer 0.11.133

Link Download:http://www.mediafire.com/?bjpzlljjmzr

oc...hjx,ko thể cài dô được...:(( :((.bi cai' lỗi này nè

ai biết thì chỉ giùm tui

hector

hic cho mình biết bạn dùng win j được kô?vista chăng?

bạn lấy cái ruu mà bạn đã từng chạy rồi ấy!(up thành công)giải nén cái ruu mới sau đó cop file nb vào cái ruu cũ sau đó chạy thì ok hơn đấy!

Chỉnh sửa cuối:

ngonchan

Member
Cho em xin xíu ý kiến về bản này với, cả những bug của nó nữa nhé. Lâu rồi không up ROM, cũng ghiền ghiền nhưng lại không có thời gian để test bug :(
Thanks mọi người nhiều.

modbibi

To hector và Nhathuy:
thanks nhìu nha...ok hết rồi.nhưng bản cập nhật mới nhất này đã ổn định chưa nhỉ,tất cả các kết nối đều được fix chưa.

nhathuy

To hector và Nhathuy:
thanks nhìu nha...ok hết rồi.nhưng bản cập nhật mới nhất này đã ổn định chưa nhỉ,tất cả các kết nối đều được fix chưa.

Wifi thì mình kô biết, vì chỗ mình không có Wifi :D. Nói chung mình rất hài lòng và ấn tượng với bản này, do add thêm manilla nên Ram tụt, nhưng mình vẫn cảm thấy tốc độ nhanh và ổn định :D.

hector

bản này (Update 6.1.1.4)tốc đọ có hơn, icon đã thay hầu như hết(đẹp hay kô tùy các bạn)có office (cơ bản)nhưng mình vẫn thích 6.1.13 hơn vì nó có một số cái cơ bản hơn.các kết nối hầu như được fix!hihi.tạm thời thì wizard nên up rom này.nhanh đẹp.ổn định.....good

chung_cb2002

hecto coi lại đi mình vô windows media thì nó treo máy....nói chung bảng rom này xài chán lắm....rom 6.1.1.3 đó

hector

mình thấy 6.1.1.3 dùng ổn định lắm mà nhưng mình ít vào winmedia(nhưng vnẫn thấy nó bình thường mà) vì toàn dùng audio ngoài manila thôi!free ram thì nhưu nhathuy dã nói dó!luc mới HR mình còn thấy nó Free 29M cơ!kô hiêu sao các bạn lại chán nhỉ?mình thấy nó ok đó chứ?

modbibi

cái bản 6.1.1.4 cài xong khi cắm giắc để sync vào máy thì máy không nhận được nữa,nhưng vẫn sạc được pin khi cắm vào máy,hjx.chịu thua luôn.với lại cái wifi không sử dụng được.được cái giao diện và icon rất đẹp.ai pro thì cook lại cái này cái(thik cái bộ icon,bỏ cũng tiếc)

nhathuy

cái bản 6.1.1.4 cài xong khi cắm giắc để sync vào máy thì máy không nhận được nữa,nhưng vẫn sạc được pin khi cắm vào máy,hjx.chịu thua luôn.với lại cái wifi không sử dụng được.được cái giao diện và icon rất đẹp.ai pro thì cook lại cái này cái(thik cái bộ icon,bỏ cũng tiếc)

Mình cũng bi cái lỗi này :D, không chỉ bản này mà bản 19214 của bác hongkong cũng vậy. Để khắc phục, bạn bật AS lên, chọn File ~~~> mobile device, rồi del cái đó đi, nếu không được nữa thì bạn vo AS trên PPC của bạn chọn Option rồi cũng del hết device đi, rút cap ra cắm lại, lai sync bình thường :D.
Chúc Vui!

chung_cb2002

bảng 6.1.1.4 cũng bị như bảng 6.1.1.3.......vô winmedia nghe nhạc bị lỗi ....icon thì đẹp....mong các bác trong forum test lại xem sao

nhathuy

bảng 6.1.1.4 cũng bị như bảng 6.1.1.3.......vô winmedia nghe nhạc bị lỗi ....icon thì đẹp....mong các bác trong forum test lại xem sao

Mình vẫn nghe bình thường mà, lỗi mà bạn nói là lỗi j` vậy :-?

hector

mình k hề bị những lỗi như các bạn nói!các bạn cứ thử HR lại một lần xem thế nào nhé!

chung_cb2002

lỗi khi nghe nhạc bị đứng bác hector ơi.....sao kìva655y mình up 2lan rồi cũng như vậy

theogai

Mình cái fix rùi mà không biết vào setting sao nữa.Lúc chưa cài thì nó chia ra 2 cái ..1 cái là nút start có thể cào program và setting..và 1 cái button kế bên để vào chương trình..bây giờ cài vào nó chỉ còn cai button vào chương trình ..ko biết vào setting kiểu nào nữa