• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Storm9550

Mình thấy bản này là tốt nhất, hơn hẳn 2 bản trước về độ ổn định, các bug đã giảm hẳn, vấn đề sóng sánh cũng ngon lành, camera được fix, Wifi/B,.. ngon cả. Pin thì cũng khó so sánh nhưng mình vẫn thấy chấp nhậddwocwj.

truongban_80

Cách tốt nhất để tăng thời gian dùng pin:
- Bạn xạc pin đầy 100% rồi vào Recovery wipe battery stat.
- Cài thêm OC/UVbeater2 (OC tốc độ CPU) cũng sẽ cải thiện thời gian dùng pin.

Cho mình đường linh nhé. Thanks

Phoenix

Hướng dẫn cách sử dụng OC/UV beater2

Đầu tiên các bạn down OC/OV beater2v1.7 ở đây: DOWNLOAD
Sau đó cài đặt bình thường, chạy lần đầu tiên, sau đó thoát luôn không save lại.
Tiếp theo vào Tweaks/System/Enable/Disable Commands >> Chọn Andrev OC Daemon. Chờ cho một lúc máy cài đặt xong quay lại chạy OC/OVbeater2 (nhớ kết nối mạng để phone download và cài đặt).
Tiếp theo là cài đặt các thông số như hình vẽ bên dưới (đây là chế độ tiết kiệm pin của mình, không tăng tốc CPU) các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY để biết thêm về OC/OVbeater2
Xong chọn perm active rồi save lại .

Cuối cùng là cảm nhận sự khác biệt nhé.

thaiquystoc

Hướng dẫn cách sử dụng OC/UV beater2

Đầu tiên các bạn down OC/OV beater2v1.7 ở đây: DOWNLOAD
Sau đó cài đặt bình thường, chạy lần đầu tiên, sau đó thoát luôn không save lại.
Tiếp theo vào Tweaks/System/Enable/Disable Commands >> Chọn Andrev OC Daemon. Chờ cho một lúc máy cài đặt xong quay lại chạy OC/OVbeater2 (nhớ kết nối mạng để phone download và cài đặt).
Tiếp theo là cài đặt các thông số như hình vẽ bên dưới (đây là chế độ tiết kiệm pin của mình, không tăng tốc CPU) các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY để biết thêm về OC/OVbeater2
Xong chọn perm active rồi save lại .

Cuối cùng là cảm nhận sự khác biệt nhé.
Rất cảm ơn hướng dẫn của Phoenix, quả thật pin đã cải thiện đáng kể, để từ 12 h đêm tới 8h sáng mất 5%, chơi game, lướt web cũng đỡ tốn pin hơn nhiều.:ar!

Phoenix

Mình có thể áp dụng OC/UV beater 2 cho các bản rom khác được không bạn?

Áp dụng bình thường bạn nhé, nhưng nếu các Rom đó không có Daemon tool thì bạn phải cài thêm thôi. Nếu không thì OC/UVbeater2 chỉ hiện OC và UV không có AOC hay VOC nhé (AOC là andrev OC daemon còn VOC là virtuos OC daemon)

desperados89

Áp dụng bình thường bạn nhé, nhưng nếu các Rom đó không có Daemon tool thì bạn phải cài thêm thôi. Nếu không thì OC/UVbeater2 chỉ hiện OC và UV không có AOC hay VOC nhé (AOC là andrev OC daemon còn VOC là virtuos OC daemon)
Ở mình chỉ hiện 3 ô VOC1,VOC2,VOC3 chứ không có hiện nhiều như trên hình của bạn.Vậy mình có thể set các mức cpu như bạn được chưa?

Phoenix

Ở mình chỉ hiện 3 ô VOC1,VOC2,VOC3 chứ không có hiện nhiều như trên hình của bạn.Vậy mình có thể set các mức cpu như bạn được chưa?

Vậy là máy bạn đã có virtuous OC daemon rồi, khác với mình là xài andrev OC daemon tuy nhiên không sao cả với VOC bạn có thể tham khảo thêm thông số ở ĐÂY. Tuy nhiên bạn có thể set thông số như mình đang set là được.

dammedidong

Chào các bạn,
Sau khi mình Update version 2.0 của bản Rom này. Mình phát hiện 1 điều là khi muốn vào hboot / recovery bằng phím cứng không được (Tắt hẳn máy đi. Giữ phím Volume down và ấn nhấp phím nguồn). Chỉ còn cách vào Quick Setting - chọn Restart - Chọn Bootloader hoặc Recovery. Có bạn nào biết giải thích dùm.

Cám ơn!

longpvan

Chào các bạn,
Sau khi mình Update version 2.0 của bản Rom này. Mình phát hiện 1 điều là khi muốn vào hboot / recovery bằng phím cứng không được (Tắt hẳn máy đi. Giữ phím Volume down và ấn nhấp phím nguồn). Chỉ còn cách vào Quick Setting - chọn Restart - Chọn Bootloader hoặc Recovery. Có bạn nào biết giải thích dùm.

Cám ơn!
Không phải đâu bạn!
Bạn chọn Menu => Settings => Power kéo xuống dưới cùng bấm bỏ chọn "Fast boot".
Sau đó bạn tắt máy.
Bấm giữ nút Volumn down (-) rồi bấm Power (Nút nguồn), máy sẽ vào Bootloader.
Chúc vui.

cuongtunha2007

Mình vừa up lên bản 2.0 này. Trước mình dùng bản 1.5 có cái themes mà bên trái của máy có 4 cái icons xếp dọc từ trên xuống mình có thể add phần mềm vào. Nhưng up lên bản 2.0 thì không thấy themes này nữa. Các bác ai có cho e với!

venusian

Moderator
Mình vừa up lên bản 2.0 này. Trước mình dùng bản 1.5 có cái themes mà bên trái của máy có 4 cái icons xếp dọc từ trên xuống mình có thể add phần mềm vào. Nhưng up lên bản 2.0 thì không thấy themes này nữa. Các bác ai có cho e với!

Cái đấy không phải là Theme đâu bạn ạ.
Nó là cái Widget mới đấy. Bạn vào Personalize / Widget / Shortcuts & Clock.
Cái Shortcuts & Clock chính là cái widget bạn cần tìm.

cuongtunha2007

Cái đấy không phải là Theme đâu bạn ạ.
Nó là cái Widget mới đấy. Bạn vào Personalize / Widget / Shortcuts & Clock.
Cái Shortcuts & Clock chính là cái widget bạn cần tìm.

Mình đã làm được rùi. Thanks bạn rất nhiều!

vietvuong0110

mấy bạn cho hỏi, sao từ khi up rom trinity thì tin nhắn từ máy khác gửi đến thì cả tiếng sau mới nhận được là sao mấy bạn, mình thử gắn sim qua mấy khác vẫn bình thường ah. hix... có liên quan gì đến radio hay kernel ko mấy pro. chỉ mình cách khắc phục với...

vietvuong0110

mấy bạn cho hỏi, sao từ khi up rom trinity thì tin nhắn từ máy khác gửi đến thì cả tiếng sau mới nhận được là sao mấy bạn, mình thử gắn sim qua mấy khác vẫn bình thường ah. hix... có liên quan gì đến radio hay kernel ko mấy pro. chỉ mình cách khắc phục với...

Phoenix

Bạn xem thử xem truy cập wifi, định vị GPS, sóng 3G thế nào (nếu mọi thứ đều tốt thì không phải do kernel với radio rồi). Bạn thử nói rõ bạn dùng kernel và radio gì để mọi người giúp.

duyanh203

Bạn xem thử xem truy cập wifi, định vị GPS, sóng 3G thế nào (nếu mọi thứ đều tốt thì không phải do kernel với radio rồi). Bạn thử nói rõ bạn dùng kernel và radio gì để mọi người giúp.
Bác Phoenix xem thử bản ICREM 4.0 của Desire s bên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1343640 bác hoặc ae nào giỏi tiếng anh nhờ ae XDA INCRE S Mod lại cho ae dùng dc không ?????nhìn thèm quá =p~

duyanh203

Mình không có Desire S nên không test được. Còn bản ICS4.0 cho IS mình test thấy không hoạt động.

Mình đọc thấy chỉ còn 1it lỗi như camera fm...như vậy mà trải nghiem icre là dc rồi.bạn hỏi thử ae xda xem mod về incre xem dc ko.nhìn thấy thích wa