• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

Phoenix

Mình đọc thấy chỉ còn 1it lỗi như camera fm...như vậy mà trải nghiem icre là dc rồi.bạn hỏi thử ae xda xem mod về incre xem dc ko.nhìn thấy thích wa

Thật ra đó chỉ là Rom MIUI theo phong cách ICS 4.0 thôi (giao diện). Vẫn không là Rom ICS 4.0 mod cho IS đâu bạn nhé. Chờ thêm thời gian để mấy chuyên gia bên xda ra tay vậy.

Nostalgia

Hok, mình úp rom Nik_IncredibleS_Trinity_SenXL v2.0 do bạn giới thiệu mà, nhưng thấy cắm tai nghe, chọn beat audio nhưng mà ko sướng lắm. Ở Pdaviet la Phoenix, bên Xda lại là phuonghoang...=D>

Nostalgia

Ah, mình thấy lỗi Facebook for HTC Sense đòi kích hoạt " Please authorize HTC Sense to access you Facebook account. Once your HTC Sense is authorized, you can read and post updates in People, Gallery and Calendar and chat with Fb Chat.".

manhcuongbs

Ah, mình thấy lỗi Facebook for HTC Sense đòi kích hoạt " Please authorize HTC Sense to access you Facebook account. Once your HTC Sense is authorized, you can read and post updates in People, Gallery and Calendar and chat with Fb Chat.".
Minh cung bi loi nay nhung khi kick vao ok van khong duoc, sau do co restart lai van bi bao loi voi dau cham than tren toolbar.

Phoenix

Hok, mình úp rom Nik_IncredibleS_Trinity_SenXL v2.0 do bạn giới thiệu mà, nhưng thấy cắm tai nghe, chọn beat audio nhưng mà ko sướng lắm. Ở Pdaviet la Phoenix, bên Xda lại là phuonghoang...=D>

Beat audio phải có tai nghe chuẩn của nó mới thấy hay, tai nghe của IS nghe thì tạm tạm thôi.
Bên xda nhiều người ở các nước khác nhau, mình giữ gìn bản sắc dân tộc tí thôi mà.

Mình dùng FB bình thường mà bạn, tuy nhiên mạng vnpt dạo này lúc vào được lúc không chẳng hiểu sao, hay là bạn thử lại với mạng khác xem nào.

truongban_80

Bạn vào HTC Hub để đăng ký thành viên là hết lỗi này, dùng wifi nhé

cuongtunha2007

Pac phoenix oi! bản 2.0 này sao tốn pin quá. Em để máy từ 12h đến 6h sáng mất 20% pin. Mac dù đã cài phần mềm OC/UVbeater2 theo hướng dẫn của Pác

Silent_Joker

Trước khi ngủ ông chuyển sang chế độ Máy bay là ổn mà. Mình cài TTPOD, đeo tai nghe rồi hẹn giờ nó tự tắt và chuyển sang Flying Mode, qua ngày hôm sau mấy có 4-5% pin

cuongtunha2007

Trước khi ngủ ông chuyển sang chế độ Máy bay là ổn mà. Mình cài TTPOD, đeo tai nghe rồi hẹn giờ nó tự tắt và chuyển sang Flying Mode, qua ngày hôm sau mấy có 4-5% pin[/QUOTE

thanks! Nhưng chuyển qua chế độ máy bay có cuộc gọi quan trọng thì nguy. Đó ko phải giải pháp tối ưu

Phoenix

Pac phoenix oi! bản 2.0 này sao tốn pin quá. Em để máy từ 12h đến 6h sáng mất 20% pin. Mac dù đã cài phần mềm OC/UVbeater2 theo hướng dẫn của Pác

Một số người dùng bản này ban đầu đều có cảm giác rất tốn pin, tuy nhiên dùng một thời gian sẽ thấy ổn định. Bạn xem lại cách cài đặt OC/UV giống như mình đặt chưa. Bạn nhớ vào OI setting chọn lại các chế độ khi sạc, khi bình thường...

truongban_80

Một số người dùng bản này ban đầu đều có cảm giác rất tốn pin, tuy nhiên dùng một thời gian sẽ thấy ổn định. Bạn xem lại cách cài đặt OC/UV giống như mình đặt chưa. Bạn nhớ vào OI setting chọn lại các chế độ khi sạc, khi bình thường...

Bạn set thông số trong OC/UV beater2 tương ứng với kernel nào, mình thấy hình như mỗi kernel thì có cách set khác nhau thì phải

Phoenix

Update version 2.5

Changelog:
Mã:
 Version 2.5:
1. Virtuous_oc enabled by default
2. init.d scripts working by default
3. Battery life optimized increased
4. Tweaks changed a bit
5. Some parts of the rom that needed fixes are present ..
6. Languages added
7. Amaze camera added

TRON theme will be available separately later for now its the default theme

Link: DOWNLOAD HERE
Tạm thời ai muốn thêm font Arabic thì có thể dùng bản mod của v2.0: DOWNLOAD

Hình ảnh sẽ up sau, đang test ROM !!!

overnight

Update version 2.5

Changelog:
Mã:
 Version 2.5:
1. Virtuous_oc enabled by default
2. init.d scripts working by default
3. Battery life optimized increased
4. Tweaks changed a bit
5. Some parts of the rom that needed fixes are present ..
6. Languages added
7. Amaze camera added

TRON theme will be available separately later for now its the default theme

Link: DOWNLOAD HERE
Tạm thời ai muốn thêm font Arabic thì có thể dùng bản mod của v2.0: DOWNLOAD

Hình ảnh sẽ up sau, đang test ROM !!!
Lưu ý là bản rom này đòi hỏi FULL WIPE (cho dù là update từ bản 2.0 của cùng tác giả lên). vì vậy bất kể bạn có wipe data hay không, khi up bản rom này lên mặc định hệ thống sẽ wipe toàn bộ data của bạn :-(

Cũng may là có 1 tin vui cho các bạn đang dùng bản Nik 2.0, chỉ cần backup từ trước, sau khi up bản rom này, vào phần advanced restore, và chọn restore data.. tiết kiệm được nửa ngày ngồi cài ứng dụng và sync email, facebook, v.v.. :)

Phoenix

Update hình ảnh và battery mod:

Nik đã đưa theme về mặc định, Tron theme sẽ update sau

Ram ổn định khoảng 200Mb.

Tweaks được nâng cấp với giao diện mới

Và đây là 2 mod pin mới nhất:
Version 1 giống với version cũ: DOWNLOAD
Version 2 với hình tròn khá đẹp: DOWNLOAD

hoabdf

Phoenix nói:
Để cải thiện Ram các bạn nên dùng TB gỡ bỏ những ứng dụng không dùng đến như Twister, News, Stock hay Caculator

Xin lỗi cho mình hỏi TB là phần mềm gì vậy. Cảm ơn nhiều.

longpvan

Trước khi ngủ ông chuyển sang chế độ Máy bay là ổn mà. Mình cài TTPOD, đeo tai nghe rồi hẹn giờ nó tự tắt và chuyển sang Flying Mode, qua ngày hôm sau mấy có 4-5% pin[/QUOTE

thanks! Nhưng chuyển qua chế độ máy bay có cuộc gọi quan trọng thì nguy. Đó ko phải giải pháp tối ưu
Khi chuyển sang chế độ Airplane Mode thì HTC nó lại tự chỉnh giờ +8 và location sang Shanghai - TQ các bác ạ!
Sáng nay nó báo thức mình trước 1h làm mình tưởng trễ giờ làm hối hả chạy. May mắn đồng hồ sinh học của mình còn chuẩn nên vừa đúng giờ!
CẠCH!
Các bác xem có cách khắc phục không?
Thank.