• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom sense 3.5] Nik_IncredibleS_TriNiTy_SensationXL V 1.0 (Tốt nhất cho IS)!!!

manhcuongbs

Minh cung tinh dinh update nhung thay bao da co ban 4.0 beta dang doi hoan chinh nen thoi khong up nua. Doi ty có android4.0 dung cho da

longpvan

Xin lỗi cho mình hỏi TB là phần mềm gì vậy. Cảm ơn nhiều.

Titanium Backup đó bác.
Link bản Titanium Backup Pro đây:
http://dl.dropbox.com/u/8033762/Titanium_Backup_Pro_v4.6.5.1+Titanium_Backup_Patcher_v2.2.zip
Download về và cài đặt

HD CÀI ĐẶT:
- Gỡ bỏ phiên bản cũ nếu đang sử dụng;
- Giải nén file vừa tải về;
- Cài Titanium Backup 4.6.5.1;
- Và TBpatcher_2.2;
- Mở TBActivator => Press for Activate;
Thế là xong rồi! Mày mò mà sử dụng nhé!

cuongtunha2007

Mỗi lần em up lên bản mới xog vào lại Market các app cài từ Market nó đều tự động cài lại. Sao lần này cài xog vào lại thì nó ko cài lại như những lần trước. pác nào biết chỉ em với!

Chỉnh sửa cuối:

thaiquystoc

Minh cung tinh dinh update nhung thay bao da co ban 4.0 beta dang doi hoan chinh nen thoi khong up nua. Doi ty có android4.0 dung cho da
bên XDA cũng đã có bản Beta ICS của Trinity rồi, chờ thêm vài ngày nữa hoàn thiện up một thể, :D

manhcuongbs

bên XDA cũng đã có bản Beta ICS của Trinity rồi, chờ thêm vài ngày nữa hoàn thiện up một thể,
Dong y kien wait vay. ah mà lâu lâu không xem giá em IS nay luon lờ qua web noi bán máy cho mình ngày truoc thay giá em nó vẫn giữ ghê 11tr.

truongban_80

Khi chuyển sang chế độ Airplane Mode thì HTC nó lại tự chỉnh giờ +8 và location sang Shanghai - TQ các bác ạ!
Sáng nay nó báo thức mình trước 1h làm mình tưởng trễ giờ làm hối hả chạy. May mắn đồng hồ sinh học của mình còn chuẩn nên vừa đúng giờ!
CẠCH!
Các bác xem có cách khắc phục không?
Thank.
Mình thứ 7 vừa rồi đi máy bay từ SG ra cũng để chế độ airplane nhưng ko bị như bạn

hoabdf

Hướng dẫn cách sử dụng OC/UV beater2

Đầu tiên các bạn down OC/OV beater2v1.7 ở đây: DOWNLOAD
Sau đó cài đặt bình thường, chạy lần đầu tiên, sau đó thoát luôn không save lại.
Tiếp theo vào Tweaks/System/Enable/Disable Commands >> Chọn Andrev OC Daemon. Chờ cho một lúc máy cài đặt xong quay lại chạy OC/OVbeater2 (nhớ kết nối mạng để phone download và cài đặt).
Tiếp theo là cài đặt các thông số như hình vẽ bên dưới (đây là chế độ tiết kiệm pin của mình, không tăng tốc CPU) các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY để biết thêm về OC/OVbeater2
Xong chọn perm active rồi save lại .

Cuối cùng là cảm nhận sự khác biệt nhé.

Sao nhấn perm active nó báo active bị lỗi là sao bạn ơi. Cảm ơn bạn.

Phoenix

Mỗi lần em up lên bản mới xog vào lại Market các app cài từ Market nó đều tự động cài lại. Sao lần này cài xog vào lại thì nó ko cài lại như những lần trước. pác nào biết chỉ em với!
Bạn phải chọn backup setting trong Privacy và auto restore thì mới tự động cài lại các app trên market nhé!

bên XDA cũng đã có bản Beta ICS của Trinity rồi, chờ thêm vài ngày nữa hoàn thiện up một thể, :D
Đã có bản beta1 nhưng camera vẫn không hoạt động (giống như các bản ICS cho các điện thoại khác

Mình đọc trên XDA thì thấy bản 2.5 này lại bị lỗi camera
Bản này chỉ bị lỗi camera mod (action và burtshot). Các chế độ khác vẫn hoạt động nhé

cuongtunha2007

Bạn phải chọn backup setting trong Privacy và auto restore thì mới tự động cài lại các app trên market nhé!

Đã có bản beta1 nhưng camera vẫn không hoạt động (giống như các bản ICS cho các điện thoại khác

Bản này chỉ bị lỗi camera mod (action và burtshot). Các chế độ khác vẫn hoạt động nhé

e đã chọn 2 cái pác nói rùi nhưng mọi lần bình thường lần này mới không được đấy chứ

Phoenix

e đã chọn 2 cái pác nói rùi nhưng mọi lần bình thường lần này mới không được đấy chứ

Lạ nhỉ, khi mình cài lại dù format hết system, chạy cả superwipe mà khi cài lại vẫn tự động cài những app cũ từ market.
PS: Khả năng bạn format sdcard trước khi up Rom rồi, vì mọi lần nếu mình 4mat sạch sẽ sdcard rồi copy lại Rom và up thì sẽ không tự động install app từ market, vì file backup app được lưu trên thẻ nhớ mà.

truongban_80

Và lỗi camera trước nữa nhé, điều đặc biệt là bản 2.0 ko bị lỗi này

mrduck1993

A Phoenix oi, ban 2.5 nay bi loi song ak. E thay may bat song kem hon va hay bi mat song. :-ss
Con nua, may e thing thoang reboot xog k vao dc.cu dung nguyen cai man hinh khoi dong :-ss. nhu vay la sao

nguyen_lee

hỏi

sao mà em không dùng được tính năng gọi video khi chát yh nhỉ? vẫn có tiếng nhưng không dùng được camera trước.

Phoenix

A Phoenix oi, ban 2.5 nay bi loi song ak. E thay may bat song kem hon va hay bi mat song. :-ss
Con nua, may e thing thoang reboot xog k vao dc.cu dung nguyen cai man hinh khoi dong :-ss. nhu vay la sao

Sóng 3G và Wifi kém có thể là do kernel và radio của bạn không thích hợp, bạn hãy dùng bản radio mới nhất nhé 09.03.07.

sao mà em không dùng được tính năng gọi video khi chát yh nhỉ? vẫn có tiếng nhưng không dùng được camera trước.

Cài thử mod fix lỗi skype và yahoo chat này nhé: