• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Rom ship] MWG Atom life WM 6.0

lonebeast

Hiện nay trên trang mwg.com đã có bản ROM chính thức: MWG ATOM LIFE WM6 ROM WWE_1221_B2_DS với thông số: ExtROM mới.
Có bác nào up được chưa vậy? Em làm theo cách up từ thẻ nhớ thì chẳng thấy đổi gì các bác ạ!:-??

Medkid

Hiện nay trên trang mwg.com đã có bản ROM chính thức: MWG ATOM LIFE WM6 ROM WWE_1221_B2_DS với thông số: ExtROM mới.
Có bác nào up được chưa vậy? Em làm theo cách up từ thẻ nhớ thì chẳng thấy đổi gì các bác ạ!:-??

BẠn lấy bản rom ship nào up được cho máy bạn ấy, giải nén nó ra lấy cái file pass32 chép đè vào bộ rom mới này là có thể up được cho máy bạn rồi. File pass32 ấy chính là file kiểm tra Language ID của Atom life đấy. Chúc bạn may mắn nhé. :D Có gì báo cáo lại nghen ;;)

lonebeast

BẠn lấy bản rom ship nào up được cho máy bạn ấy, giải nén nó ra lấy cái file pass32 chép đè vào bộ rom mới này là có thể up được cho máy bạn rồi. File pass32 ấy chính là file kiểm tra Language ID của Atom life đấy. Chúc bạn may mắn nhé. :D Có gì báo cáo lại nghen ;;)
Bác ơi cho em hỏi một chút nhé!
Em dùng winrar mở nó ra thì thu được hai file nhưng không có file pass.32 (chỉ khi chạy ROM thì nó giải nén thì thấy file đấy ở trong folder Temps ở trong Windows); còn để giải nén nó thì winrar không giải nén được.
Xin bác chỉ hộ em cách giải nén và add pass.32 vào ROM mới với ạ!
Em cám ơn!;;)

lonebeast

Cách up ship ROM bị lỗi ID!

(Kinh nghiệm này xuất phát từ gợi ý của mod Medkid; Xin trân trọng cám ơn bác Medkid đã gợi ý cho em)
Cách up ROM Atom Life trong trường hợp bị lỗi ID!
Từ gợi ý của bác Medkid là add file pass.32 của ROM đã up được vào bản ROM bị lỗi ID, em đã loay hoay và không thể nào giải nén được file ROM gốc để lấy file pass.32.
Tuy nhiên em thấy nó xuất hiện tại folder Temps trong Windows khi chạy ROM gốc, em nảy ra ý định và đã thực hiện thành công, nay xin chia xẻ với mọi người:
Để up ship ROM bị lỗi ID cho Atom Life, các bác thực hiện theo các bước sau đây:
1. Tải bản ROM muốn up về máy và chạy file đó, đợi giải nén xong.
2. Tải file pass.32 theo link dưới đây copy đè vào folder Temps trong Windows.
(link: http://www.4shared.com/file/44191906/b9bde097/pass.html)
3. Bấm next để quá trình up ROM được tiếp tục. Ngồi đợi và...
4. Tận hưởng!
Em đã làm thành công với bản ship ROM mới của mwg.com, chúc mọi người thành công!
Một lần nữa xin trân trọng cám ơn bác Medkid!
Hiện giờ thông số ROM của mình là:
ExtROM: EX1219
Hardware: V6
Radio: AL1_KLNC2340_070905_RS001
ROM: 20071221B2WWE

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

(Kinh nghiệm này xuất phát từ gợi ý của mod Medkid; Xin trân trọng cám ơn bác Medkid đã gợi ý cho em)
Cách up ROM Atom Life trong trường hợp bị lỗi ID!
Từ gợi ý của bác Medkid là add file pass.32 của ROM đã up được vào bản ROM bị lỗi ID, em đã loay hoay và không thể nào giải nén được file ROM gốc để lấy file pass.32.
Tuy nhiên em thấy nó xuất hiện tại folder Temps trong Windows khi chạy ROM gốc, em nảy ra ý định và đã thực hiện thành công, nay xin chia xẻ với mọi người:
Để up ship ROM bị lỗi ID cho Atom Life, các bác thực hiện theo các bước sau đây:
1. Tải bản ROM muốn up về máy và chạy file đó, đợi giải nén xong.
2. Tải file pass.32 theo link dưới đây copy đè vào folder Temps trong Windows.
(link: http://www.4shared.com/file/44191906/b9bde097/pass.html)
3. Bấm next để quá trình up ROM được tiếp tục. Ngồi đợi và...
4. Tận hưởng!
Em đã làm thành công với bản ship ROM mới của mwg.com, chúc mọi người thành công!
Một lần nữa xin trân trọng cám ơn bác Medkid!
Hiện giờ thông số ROM của mình là:
ExtROM: EX1219
Hardware: V6
Radio: AL1_KLNC2340_070905_RS001
ROM: 20071221B2WWE

Cái file pass32 ấy khác nhau đấy lonebeast ạ, nên chưa chắc đã dùng chung được đâu (còn tùy Language ID của từng máy nữa) vậy nên mình mới bảo bạn lấy cái pass32 của bản Rom nào mà bạn up được cho máy của bạn đó. ;)

Medkid

To lonebeast, bạn có thể dùng bất kì 1 phần mềm registry nào đó (resco registry explorer, PHM registry ......) chích cho mình nguyên nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE và HKEY_CURRENT_USER của bản Rom 6.0 này được không ?

lonebeast

Xin lỗi bác Medkid, mấy hôm ở nhà em bị đứt mạng em không vào được diễn đàn.
File bác cần đây ạ

BraDo

Cái file pass32 ấy khác nhau đấy lonebeast ạ, nên chưa chắc đã dùng chung được đâu (còn tùy Language ID của từng máy nữa) vậy nên mình mới bảo bạn lấy cái pass32 của bản Rom nào mà bạn up được cho máy của bạn đó. ;)

Có cách nào khác ko Medkid? làm sao tìm đc đúng file pass32 của máy?:(

TranMinhMan

Super V.I.P

Cái này thì phải thử mới biết được, nghe đâu Medkid up lần đầu ko đúng file này nên nó xuất hiện một "màn hình trắng toát kỳ diệu" thui!:p:D

Medkid

Cái này thì phải thử mới biết được, nghe đâu Medkid up lần đầu ko đúng file này nên nó xuất hiện một "màn hình trắng toát kỳ diệu" thui!:p:D

anh Mẫn nói bậy nào, hù mem ko à ! :D Lần đó là vì đang up rom tự nhiên cái PC của em nó reset lại 1 phát, tưởng die luôn, may mà có mẹo cứu được nó.

Tiện đây chia sẻ mẹo đó luôn: trên PC chạy file rom ship để up cho atom life, chờ cho nó giải nén hết, và cứ để chờ đó.
Chép AL1.dio vào trong thẻ nhớ (file AL1.dio này tạo ra từ FLash.dio đã cắt 12 bytes đầu đi). Cắm AL vào cable, đưa nó về Bootloader, chờ cho nó up rom qua thẻ hết 100%
Lúc này nhấn trên PC cho nó bắt đầu up lại rom bằng Cable.

PS: cách này đã cứu lại AL của mình, không thích hợp cho newbie, nếu ko biết thì đừng làm theo, mình ko chịu trách nhiệm gì hết :) Sau lần đó mình cũng hạn chế up rom bằng cable, chỉ up bằng thẻ ko thôi.

To Bravedoan: bạn chạy file rom ship của O2 mà up được cho AL của bạn ấy, nó sẽ sinh ra pass.32 trong C:\windows\temp . Chép cái pass.32 này lại mà dùng cho những lần sau.

BraDo

anh Mẫn nói bậy nào, hù mem ko à ! :D Lần đó là vì đang up rom tự nhiên cái PC của em nó reset lại 1 phát, tưởng die luôn, may mà có mẹo cứu được nó.

Tiện đây chia sẻ mẹo đó luôn: trên PC chạy file rom ship để up cho atom life, chờ cho nó giải nén hết, và cứ để chờ đó.
Chép AL1.dio vào trong thẻ nhớ (file AL1.dio này tạo ra từ FLash.dio đã cắt 12 bytes đầu đi). Cắm AL vào cable, đưa nó về Bootloader, chờ cho nó up rom qua thẻ hết 100%
Lúc này nhấn trên PC cho nó bắt đầu up lại rom bằng Cable.

PS: cách này đã cứu lại AL của mình, không thích hợp cho newbie, nếu ko biết thì đừng làm theo, mình ko chịu trách nhiệm gì hết :) Sau lần đó mình cũng hạn chế up rom bằng cable, chỉ up bằng thẻ ko thôi.

To Bravedoan: bạn chạy file rom ship của O2 mà up được cho AL của bạn ấy, nó sẽ sinh ra pass.32 trong C:\windows\temp . Chép cái pass.32 này lại mà dùng cho những lần sau.

Hì hì...mình mua AL hàng "kẹp nách" nên ko thể có pass.32 đó đc, đã tải bản WM5 từ MWG nhưng vẫn ko up đc bằng cable, đành up bằng thẻ. Hôm kia mày mò up ExRom.img bằng thẻ đc luôn nên vội vàng post lên cho AE cùng sử dụng, hy vọng giúp ích chút chút cho nhưng ai cùng hoàn cảnh...:p

BraDo

Àh...cho mình hỏi làm sao up luôn đc Radio bằng thẻ nhớ ko vậy Medkid?

Teppy

Mình đã up thành công. Thực ra mình kô thấy nhiều sự khác biệt lắm.

Để up đc Rom này có thể làm như sau:

Chạy cái Rom original của O2. Kô cần nối với máy.

Vào thư mục Temp của windows, copy cái file pass.32 ra ngoài.

Thoát, sau đó chạy bản rom này, trước khi xảy ra quá trình kiểm tra thông số của máy thì copy đè ngược lại file pass.32 vào thư mục Windows/temp.

Sau đó cho chay bình thường.

Mình tin là sẽ kô có vấn đề gì xảy ra cả.

kmkz

Em làm theo cách của bác teppy thì upgrade được mà không bị báo lỗi xung đột nữa. Có điều em mới cài mà chưa test nên không biết có gì ưu việt không, không nhận xét được :D.

BraDo

Mình đã up thành công. Thực ra mình kô thấy nhiều sự khác biệt lắm.

Để up đc Rom này có thể làm như sau:

Chạy cái Rom original của O2. Kô cần nối với máy.

Vào thư mục Temp của windows, copy cái file pass.32 ra ngoài.

Thoát, sau đó chạy bản rom này, trước khi xảy ra quá trình kiểm tra thông số của máy thì copy đè ngược lại file pass.32 vào thư mục Windows/temp.

Sau đó cho chay bình thường.

Mình tin là sẽ kô có vấn đề gì xảy ra cả.

Bạn share cho mình file pass.32 đó đc ko? Mình cũng làm như bạn nói nhưng ko đc...:-?

BraDo

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2297297&postcount=369

ở đây có 1 cái nè, chịu khó tìm đi, hồi trước mình cũng có up cái pas.32 của mình lên xda rồi.

Vẫn gặp bản mặt cũ ERROR: Customer or Model ID Error...dù sao vẫn rất cảm ơn Medkid nhé. Bó tay thật rồi, down toàn bộ các ROM WM5 (Vietnam - Australia) có trên O2 Asia http://www.myxda.com/support.aspx để lấy pass.32 nhưng đều thất bại nặng nề:((

Dùng FlexHex mở ra đều thấy giống nhau y chang

07 00 00 00 57 57 45 20 41 4C 31 08 00 00 00 58 64 61 20 41 74 6F 6D 10 00 00 00 4F 32 20 58 64 61 20 41 74 6F 6D 20 4C 69 66 65 00 00

ngoại trừ ROM cho Taiwan thì có khác chút chút..

07 00 00 00 43 48 54 20 41 4C 31 08 00 00 00 58 64 61 20 41 74 6F 6D 10 00 00 00 4F 32 20 58 64 61 20 41 74 6F 6D 20 4C 69 66 65 00 00

chẳng lẽ số mình ko còn cơ hội up Radio WM6 cho AL đc nữa sao?:((

BraDo

Hôm nay đem AL đến Dịch Vụ Bảo Hành & Sửa Chữa do O2/MWg ủy quyền 246 Bùi Hữu Nghĩa P.2 Q. Bình Thạnh để up ROM WM6 gốc, thật ko may KTV up làm sao mà bị chết boot & mất nguồn luôn. Nhân viên nói phải gửi về Cty để sửa chữa 2 tuần sau quay lại lấy máy...Sao số của mình sui sẻo quá, mới có Exec làm cục chặn giấy đc 1 tháng, ko lẽ thêm Atom Life cho đủ cặp luôn chăng...Buồn & nản vô hạn...:(((

Sonblack

Super V.I.P
Hôm nay đem AL đến Dịch Vụ Bảo Hành & Sửa Chữa do O2/MWg ủy quyền 246 Bùi Hữu Nghĩa P.2 Q. Bình Thạnh để up ROM WM6 gốc, thật ko may KTV up làm sao mà bị chết boot & mất nguồn luôn. Nhân viên nói phải gửi về Cty để sửa chữa 2 tuần sau quay lại lấy máy...Sao số của mình sui sẻo quá, mới có Exec làm cục chặn giấy đc 1 tháng, ko lẽ thêm Atom Life cho đủ cặp luôn chăng...Buồn & nản vô hạn...:(((

Có con nào chết con đó hẻ? Kiểu này nối gót Sonblack này roài :)):)):))

TranMinhMan

Super V.I.P

Từ khi lấy AL tới giờ, mình cũng chỉ up 1 lần lên bản RC2140907B2 wa USB, may mắn là up cũng trơn tru.:p Vì bản này có Radio và Extended ROM chuẩn nhất từ khi seeO2 còn. Bản MWG có Radio mới nhưng mình nghe là cũng ko có gì nổi trội hơn nên ko up (chỉ dump ROM ra lấy đồ chơi nhét vô ROM thui:))). Sau này chỉ build và up wa thẻ nhớ cho chắc ăn!:)):)):))