• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

cqhieu

NexusHD2-ICS-CM9-HWA V2.9a
Bản này khi cài có cần wipe ko anh ơi. trước đó em đang dùng trên NAND 1 bản khác. AROMA hướng dẫn thấy ghi NativeSD Speed read write hơn Direct ext???

misa617

Tytung vừa ra bản 4.2.2 (V2.0) ! Thử cài NativeSD : OK , có tốc độ đọc và ghi thẻ rất nhanh ( hơn Bản V3 trên, vẩn còn bị khuyết chụp hình và quay phim ...) Nhờ Chủ thớt chuyển dùm qua direct cho anh em dùng thử !
Thanks chủ Thớt .

congnhon

Member
Tiếc quá , có bản mới mà o úp được, vì máy bị lỗi vào Recovery không nhận được file zip làm sao úp ( đã đổi 04 thẻ nhớ rồi ) hu hu

chautruongthinh

Tiếc quá , có bản mới mà o úp được, vì máy bị lỗi vào Recovery không nhận được file zip làm sao úp ( đã đổi 04 thẻ nhớ rồi ) hu hu

- Bạn nên dùng 4EXTRecovery nha, đừng dùng TWPR!!!
- Nếu có cài WP7.8 thì kiểm tra thẻ có bị LOCK ko?? Nếu bị LOCK thì kiếm E71 để Format lại nha!!

Hiện đang up bản NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.0 All in One cho ae, khi nào có link sẽ thông báo cho ae biết!!

misa617

hi hi ...Lưu ý tac gia tytung quyên đặt lại tên rom nên nếu Các bạn đang dùng bản 4.1.2- 1.4a khi cài bản 4.2.2 ( V2) sẽ bị đè lên và mất bản 1.4a . Phiền chủ thớt đặt lại tên rom dùm nhé .
Đã cài thử Bản Direct 4.2.2(V2) của chủ thớt Ok ( bản này superuser nắn trong phần cài đặt nên các bạn lưu ý . Phần hiển thị data và tín hiệu chỉ lên 1 gạch nhưng vẫn hoạt động ok .
thanks chủ thớt

chautruongthinh

hi hi ...Lưu ý tac gia tytung quyên đặt lại tên rom nên nếu Các bạn đang dùng bản 4.1.2- 1.4a khi cài bản 4.2.2 ( V2) sẽ bị đè lên và mất bản 1.4a . Phiền chủ thớt đặt lại tên rom dùm nhé .
Đã cài thử Bản Direct 4.2.2(V2) của chủ thớt Ok ( bản này superuser nắn trong phần cài đặt nên các bạn lưu ý . Phần hiển thị data và tín hiệu chỉ lên 1 gạch nhưng vẫn hoạt động ok .
thanks chủ thớt

Đã sửa lại tên rùi. Thanks Misa617!!! Hiện đang up lại đây.

congnhon

Member
Vào 4EXTRecovery trên thẻ nhớ được nhưng tới phần Chọn install form sdcard -> choose zip from sdcard -> chọn file .zip ( file zip của bản rom nó bật lại ra choose zip from sdcard .
Cài lại bản WP 6.5 nhu7nh v6a4n không thấy thẻ SD .....

Bị hỏng khay SD Card rồi hay sao á

congnhon

Member
Mình dùng 4EXTRecovery vào được đến tới phần Chọn install form sdcard -> choose zip from sdcard -> chọn file .zip ( file zip của bản rom )nó bật lại ra

Phía dưới ghi : E: Can't mount/SDcard là sao vậy Thịnh ơi . Vậy là lỗi gì vậy , Giúp với

chautruongthinh

Đã có bản NexusHD2-JellyBean-CM10.1-V2.0 All in One Fix, ae down về test thử nha!!!

- Fix lỗi 1 vạch sóng, data hoạt động OK luôn nhé
- Fix lỗi Camera
- Add thêm Nova Prime Launcher thay thế cho Launcher Trepuchet mặc định nhé (nhanh và nhiều tuỳ chỉnh hơn)

Linkdown up ở trang I nhé. Ae down về test rùi cho ý kiến nha!!

misa617

Đã có bản NexusHD2-JellyBean-CM10.1-V2.0 All in One Fix, ae down về test thử nha!!!

- Fix lỗi 1 vạch sóng, data hoạt động OK luôn nhé
- Fix lỗi Camera
- Add thêm Nova Prime Launcher thay thế cho Launcher Trepuchet mặc định nhé (nhanh và nhiều tuỳ chỉnh hơn)

Linkdown up ở trang I nhé. Ae down về test rùi cho ý kiến nha!!
Đã test , kết quả fix được các lỗi như Chủ thớt nêu . bản này còn một số lổi : thỉnh thoảng chạy các 3d garphics ( như antutu B 3.2.2) kém điểm, quay phim thì dùng Videocam 1.5.2 thay thế . Ngoài ra chủ thớt xem có thể add thêm Swap thì hay quá . Tuy nhiên bản 4.2.2 của tytung hiên nay vẫn rất nhanh và mượt so vói các bản 4,2,2 hiện tại .
Thanks Chủ thớt .

misa617

Mình dùng 4EXTRecovery vào được đến tới phần Chọn install form sdcard -> choose zip from sdcard -> chọn file .zip ( file zip của bản rom )nó bật lại ra

Phía dưới ghi : E: Can't mount/SDcard là sao vậy Thịnh ơi . Vậy là lỗi gì vậy , Giúp với
Bạn thử cài đặt lại Magl 1.13,và CWM ( các bản V8, V3, và V2 này đều yêu cầu khá năng nên nếu dùng direct thì chia luôn 8/430/8 để sau này khỏi quan tâm ) .

duykhanhdao

Tiếp thao là bản:

Các thông tin khác bạn có thể tham khảo tại đây (Nguồn XDA-Deverloper)

- Bản này mình cũng chỉ add thêm DirectEXT không thay đổi bất cứ thứ j của tác gi
- Add thêm Camera360, VideoCam illusion, và change Laucher to Nova Prime bản mới nhất!!

đã cài thử cả 4 bản đều ổn . Dùng trên thẻ toshiba ex ..class 10 thì các bản rom direct này rất nhanh và mượt .
Vậy là đến nay Dạng rom direct xem như tạm đủ bộ : sence, ICS, JB 4.12, JB 4.2.2 ... .
Riêng bản 4.2.2 V3 nói trên có một vài lưu ý :
CWM : cần lớn hơn 7/400/7 . (Tốt nhất là khi đã dùng nativesd hoặc direct thì nên cài luôn 10/430/10 để khỏi quan tâm đến các bản rom) .
2 App camera 360 và videoCam illu ...: cài đặt trên data App . ( thay thế camera và quay phim hiện của các bản 4.2.2 chưa ổn )
Chỉnh : Camera 360 chọn selfshoot, photo size 200MP .
videoCam : Audio quanlity : 44,1KHz.
Thanks Chủ thớt .[/QUOTE]

vào chổ nao cua CWM để chỉnh lại thống số 7/400/7 zậy bro. Thông cảm mình mới tập tành chơi androi nên còn Gà lắm

duykhanhdao

Bạn thử cài đặt lại Magl 1.13,và CWM ( các bản V8, V3, và V2 này đều yêu cầu khá năng nên nếu dùng direct thì chia luôn 8/430/8 để sau này khỏi quan tâm ) .

Mình đang sử dung bản 4.2.2 V3, thấy chạy cung ổn định nhưng lâu khi người tay gọi đến bị treo máy. Mình sử dụng thẻ Transcend 16G class 10, ko biết co phải mình chưa chỉnh lai thông số CWD 7/400/7 như bro noi ko. Mà mình cũng ko biết vao đâu để chỉnh, mình đã cài đc CWD rồi

misa617

đã cài thử cả 4 bản đều ổn . Dùng trên thẻ toshiba ex ..class 10 thì các bản rom direct này rất nhanh và mượt .
Vậy là đến nay Dạng rom direct xem như tạm đủ bộ : sence, ICS, JB 4.12, JB 4.2.2 ... .
Riêng bản 4.2.2 V3 nói trên có một vài lưu ý :
CWM : cần lớn hơn 7/400/7 . (Tốt nhất là khi đã dùng nativesd hoặc direct thì nên cài luôn 10/430/10 để khỏi quan tâm đến các bản rom) .
2 App camera 360 và videoCam illu ...: cài đặt trên data App . ( thay thế camera và quay phim hiện của các bản 4.2.2 chưa ổn )
Chỉnh : Camera 360 chọn selfshoot, photo size 200MP .
videoCam : Audio quanlity : 44,1KHz.
Thanks Chủ thớt .

vào chổ nao cua CWM để chỉnh lại thống số 7/400/7 zậy bro. Thông cảm mình mới tập tành chơi androi nên còn Gà lắm[/QUOTE]

Bạn sửa file flash ( CFG file trong foder recovery (https://www.box.com/s/jh2w3keom4x81p1qsw8f ) CMR , dùng notepad mở ) các dòng : ( ex nếu chia 7/430/7 , sửa xong save )
boot yboot|ro 7M
system ya 430M
cache ya 7M
rồi Bạn cài CMR với thông số đã sửa vào máy !

Chúc Bạn thành công !

chautruongthinh

Đã test , kết quả fix được các lỗi như Chủ thớt nêu . bản này còn một số lổi : thỉnh thoảng chạy các 3d garphics ( như antutu B 3.2.2) kém điểm, quay phim thì dùng Videocam 1.5.2 thay thế . Ngoài ra chủ thớt xem có thể add thêm Swap thì hay quá . Tuy nhiên bản 4.2.2 của tytung hiên nay vẫn rất nhanh và mượt so vói các bản 4,2,2 hiện tại .
Thanks Chủ thớt .

A Thạch ơi, ở bản V2.0 còn bị j nữa không?? A trả lời e sớm nha, e quyết định mod lại bản V2.0 cho ae dùng!! Ở V2.0 điểm Benchmark khá cao khoảng 3700 điểm (1 con số ấn tượng - riêng 3D là 795 điểm )
-