• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

yanpunz

Tytung-JellyBean-Mod V1.0

muốn đổi nova thành apex làm sao vậy, mình muốn apex làm laucher mặc định :D

cqhieu

Anh post 3 bản. V1.0, V2.0 fix, và Pixeldroid Jelly Bean V8.0. Vậy theo anh cái nào là ổn nhất. Em đang cài cái Pixeldroid, nhưng thấy anh tùy chỉnh cho V1.0 và V2.0 nên có khi lại máu up lại!
Chờ ý kiến của anh và các pà kon nhé!

YinYang

Active Member
Anh post 3 bản. V1.0, V2.0 fix, và Pixeldroid Jelly Bean V8.0. Vậy theo anh cái nào là ổn nhất. Em đang cài cái Pixeldroid, nhưng thấy anh tùy chỉnh cho V1.0 và V2.0 nên có khi lại máu up lại!
Chờ ý kiến của anh và các pà kon nhé!

của mình k xài 3G được. bạn có bị k

YinYang

Active Member
Đang xài tốt anh ơi !!!

máy của mình lại k sử dụng được nhỉ?hix.

a chautruongthinh cho e hỏi là tại sao e chạy các bản cm10 của tytung hay bản của a mod lại không sử dụng được 3G. e đã thử up lại các bản sense và miui thì lại dùng được. :(

Chỉnh sửa cuối:

cqhieu

Cho em hỏi bản V1.0 thì NativeSD (lựa chọn 3) nhanh hơn hay Direct ext4 nhanh hơn? Chú thích thấy ghi NativeSD fast còn Direct slow mà :(

cqhieu

a chautruongthinh cho e hỏi là tại sao e chạy các bản cm10 của tytung hay bản của a mod lại không sử dụng được 3G. e đã thử up lại các bản sense và miui thì lại dùng được. :(

Khi cài đặt, phần connection bạn chọn PPP hay cái còn lại. Mình chọn PPP nhé!

chautruongthinh

Cho em hỏi bản V1.0 thì NativeSD (lựa chọn 3) nhanh hơn hay Direct ext4 nhanh hơn? Chú thích thấy ghi NativeSD fast còn Direct slow mà :(

Direct là nhanh nhất nha bạn. Còn Slow hay fast là do thẻ (bản NativeSD bạn nên dùng thẻ Class6 trở lên còn đối với Direct thì class4 nha bạn)

chautruongthinh

Bạn dùng MAGLDR hay CLK?? Nếu dùng MAGLDR thì nên dùng RMNET nha. Ah nhớ up RADIO lên 2.15 nha!! Mình đang dùng RMNET thấy khá tốt!!

YinYang

Active Member
Bạn dùng MAGLDR hay CLK?? Nếu dùng MAGLDR thì nên dùng RMNET nha. Ah nhớ up RADIO lên 2.15 nha!! Mình đang dùng RMNET thấy khá tốt!!

em dùng Magldr. dùng RMNET là ntn ạ?

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

cqhieu

em dùng Magldr. dùng RMNET là ntn ạ?

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Nếu mình không nhầm thì RMNET là cái khi cài đặt ban đầu chọn, cùng với cái softkey ý

YinYang

Active Member
Nếu mình không nhầm thì RMNET là cái khi cài đặt ban đầu chọn, cùng với cái softkey ý

cái đó mình thấy rồi. cũng đã up radio mới nhất nhưng vẫn không dùng đc 3G với CM10. CM9 thì lại dùng bình thường @@. mình thử chỉnh VPN nhưng lúc bấm vào Mạng di động thì bị FC. báo lỗi com.android.phone đã bị dừng @@

cqhieu

Sau khi tùy chỉnh gần xong thì máy treo và reboot. Tới đc cái màn hình chính thì báo Google has stop .... Từ đó cứ khởi động xong là treo với tháo pin. Có ai bị không nhỉ? Không tùy chỉnh thì ko sao hết

YinYang

Active Member
Sau khi tùy chỉnh gần xong thì máy treo và reboot. Tới đc cái màn hình chính thì báo Google has stop .... Từ đó cứ khởi động xong là treo với tháo pin. Có ai bị không nhỉ? Không tùy chỉnh thì ko sao hết

tốt nhất là không tùy chỉnh bạn ạ. còn máy mình thì mình chọn PPP thì kết nối được 3G rồi :D

cqhieu

Tùy chỉnh xong cái này thì treo luôn. Nản thật! Không tùy chỉnh thì máy chạy chậm lắm. Quay về 4.0.4 thôi :D

- Settings --> Performance --> I/O scheduler
+ I/O scheduler là: CFQ
+ Stick vào Set on boot

- Settings --> Performance --> Memory management --> zRam chọn là Disable

YinYang

Active Member
Tùy chỉnh xong cái này thì treo luôn. Nản thật! Không tùy chỉnh thì máy chạy chậm lắm. Quay về 4.0.4 thôi :D

- Settings --> Performance --> I/O scheduler
+ I/O scheduler là: CFQ
+ Stick vào Set on boot

- Settings --> Performance --> Memory management --> zRam chọn là Disable

riêng phần này mình làm suốt và k bị treo máy :D

cqhieu

4.0.4 thì ổn. Tuy nhiên có cái Camera dở và nhiều khi phần Bộ sưu tập không load được. Nếu bác chautruongthinh port bản V48 của Langthang thì chắc mình quay về 2.3.7 luôn.

pt_minh

bản rom chay rất mượt. song chủ bị lỗi xung đột phần mềm khi cai phần mềm viber "nhắn tin và goi điện miễn phí". nhận cuộc goi treo máy luôn, ma co nhận được thì bị trễ thời gian, bên kia phàn nàn nhấc máy mãi mới trả lời cuộc gọi. mong chủ thear sơm fix lỗi hoặc cài săn vào trong rom luôn. thank chủ thear đã đóng góp nhiều cho diễn đàn ngày càng vững manh.

chautruongthinh

bản rom chay rất mượt. song chủ bị lỗi xung đột phần mềm khi cai phần mềm viber "nhắn tin và goi điện miễn phí". nhận cuộc goi treo máy luôn, ma co nhận được thì bị trễ thời gian, bên kia phàn nàn nhấc máy mãi mới trả lời cuộc gọi. mong chủ thear sơm fix lỗi hoặc cài săn vào trong rom luôn. thank chủ thear đã đóng góp nhiều cho diễn đàn ngày càng vững manh.

Hiện tại Tytung đang chuẩn bị update bản V2.1. Mình cũng đang trông chờ bản update từ Tytung sau đó sẽ port cho ae. Hi vọng bản update mới sẽ fix được các lỗi trước đó!!! Đặc biệt là vụ Camera và BlackSreen khi nhận cuộc gọi!!

chautruongthinh

4.0.4 thì ổn. Tuy nhiên có cái Camera dở và nhiều khi phần Bộ sưu tập không load được. Nếu bác chautruongthinh port bản V48 của Langthang thì chắc mình quay về 2.3.7 luôn.

Nếu bạn thích thì mình sẽ port sang Direct EXT cho bạn!! :D