• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

misa617

A Thạch ơi, ở bản V2.0 còn bị j nữa không?? A trả lời e sớm nha, e quyết định mod lại bản V2.0 cho ae dùng!! Ở V2.0 điểm Benchmark khá cao khoảng 3700 điểm (1 con số ấn tượng - riêng 3D là 795 điểm )
-
Đến hôm nay chỉ thấy vậy thôi . Nhìn chung bản này khá ổn . Thịnh mod thêm bản này thì quá tốt ...còn một vấn đề nhỏ : có 1 app - dulịchviệt- không hiểu sao các bản 4,2,2 ( bản này và V3 ) không chạy được ( dò tìm vịtrí mãi ..)....
thanks Chủ thớt .

chautruongthinh

Đến hôm nay chỉ thấy vậy thôi . Nhìn chung bản này khá ổn . Thịnh mod thêm bản này thì quá tốt ...còn một vấn đề nhỏ : có 1 app - dulịchviệt- không hiểu sao các bản 4,2,2 ( bản này và V3 ) không chạy được ( dò tìm vịtrí mãi ..)....
thanks Chủ thớt .

Hiện đang nghiên cứu fix Camcoder, nếu fix thành công thì sẽ sớm có bản Mod cho ae rùi, còn vấn đề app DulichViet de e test lại thử xem!!

misa617

Hiện đang nghiên cứu fix Camcoder, nếu fix thành công thì sẽ sớm có bản Mod cho ae rùi, còn vấn đề app DulichViet de e test lại thử xem!!
Thịnh lưu ý thêm thỉnh thoảng bản này bị hiện tượng khi gọi đến màn hình vẫn đen , nhấn trả lời thì vẩn OK hoặc nhấn phím menu thì màn hình vẩn xuất hiện lại ...(Mình đang thử tăng Min Freq từ 245000 lên 384000 o83 smartassV2 nhưng vẩn bị).

chautruongthinh

Thịnh lưu ý thêm thỉnh thoảng bản này bị hiện tượng khi gọi đến màn hình vẫn đen , nhấn trả lời thì vẩn OK hoặc nhấn phím menu thì màn hình vẩn xuất hiện lại ...(Mình đang thử tăng Min Freq từ 245000 lên 384000 o83 smartassV2 nhưng vẩn bị).

Uki, hiện đang nghiên cứu e nó đây. Bản V2.0 này lỗi là do mới up CM10.1 nên gây lỗi. Nhưng rất may đó chỉ là lỗi vặt nên ko cần bận tâm lấy!!

PM: hiện vẫn chưa có giải pháp fix được Camcorder. Đang tìm cách giải quyết!!!!!!~X(

chautruongthinh

Đã Update bản Tytung-JellyBean-Mod V1.0 ae down về test rùi cho mình ý kiến nha!!!

Còn đây là điểm Benchmark test bằng Antutu 3.0.3 (các bạn không dùng Antutu 3.2.2 nha sẽ bị lỗi khởi động lại)

screenshot_2013-04-11-16-28-33-png.1103011

Chỉnh sửa cuối:

misa617

đã test bản V1 của Chủ thớt từ hôm qua đến nay . Đến giờ chưa thấy lổi . Swap tốt, Antutu 3.2.2 vẩn test OK ( trường hợp FC khi ở 3d garphics có thể do GPS on ...)
thanks Chủ thớt .

maturefh

bác cho em hỏi bản này còn bị lỗi phone not responding khi nhận cuộc gọi k ah? Máy em dùng hàng ngày, bản 1.4a thỉnh thoảng bị lỗi đấy nên rất bực mình

yanpunz

bản 4.2.2 nào ổn vậy anh em, ai ở SG hôm nào cf cho em lãnh giáo với, em mới chuyển qa HD2 nên còn gà :D
e ở Gò Vấp 0906658690 pm cf nhé

chautruongthinh

bản 4.2.2 nào ổn vậy anh em, ai ở SG hôm nào cf cho em lãnh giáo với, em mới chuyển qa HD2 nên còn gà :D
e ở Gò Vấp 0906658690 pm cf nhé

Bạn muốn giao lưu thì gặp mình!! Hiện mình đang ở Sgon, nếu cf giao lưu cứ gọi mình!!
Mình chỉ ở lại Sgon ngày hnay nữa thui, mai mình về lại Bến Tre rùi!!

Chỉnh sửa cuối:
đã test bản V1 của Chủ thớt từ hôm qua đến nay . Đến giờ chưa thấy lổi . Swap tốt, Antutu 3.2.2 vẩn test OK ( trường hợp FC khi ở 3d garphics có thể do GPS on ...)
thanks Chủ thớt .
Mình cũng bị lỗi này ở rất nhiều ROM đã dùng qua chứ ko chỉ ở các bản của tytung.
Hiện tượng 1 là khi có người gọi đến --> báo process bị treo.
Hiện tượng 2 là máy treo cứng hoàn toàn, có nghe tiếng "tuuuuuuuuu" từ loa thoại.
Mình nghĩ có thể do phần mềm ko tương thích, do cài rất nhiều apps.

chautruongthinh

Mình cũng bị lỗi này ở rất nhiều ROM đã dùng qua chứ ko chỉ ở các bản của tytung.
Hiện tượng 1 là khi có người gọi đến --> báo process bị treo.
Hiện tượng 2 là máy treo cứng hoàn toàn, có nghe tiếng "tuuuuuuuuu" từ loa thoại.
Mình nghĩ có thể do phần mềm ko tương thích, do cài rất nhiều apps.

Mình dùng thấy khá ổn định, không bị như bạn nói nhé. Bạn nên kiểm tra RADIO lại đi, nếu vẫn ko được thì kiểm tra phần cứng nhé!!

Chà thế thì nguy hiểm quá, do máy mua từ 2009 đến giờ phần cứng ko biết có sao ko nữa.
Radio em vẫn đang dùng 2.15.50.14

YinYang

Active Member
Anh chautruongthinh cho e hỏi là e chạy bản V2.0 thì có thư viện nhưng chạy bản này thì e lại không tìm thấy nó trong danh mục ứng dụng. hay là nó bị ẩn đi ạ?

Chỉnh sửa cuối:

chautruongthinh

Anh chautruongthinh cho e hỏi là e chạy bản V2.0 thì có thư viện nhưng chạy bản này thì e lại không tìm thấy nó trong danh mục ứng dụng. hay là nó bị ẩn đi ạ?

Mặc định ở bản V1.0 của mình thì mình đã gỡ bỏ phần camera mặc định rùi (nó dính chung với Gallary luôn), nếu bạn muốn có gallary thì bạn có thể lấy file Gallary2.apk ở bản V1.4a của tytung chép vào system/app và set là 664!!

YinYang

Active Member
Mặc định ở bản V1.0 của mình thì mình đã gỡ bỏ phần camera mặc định rùi (nó dính chung với Gallary luôn), nếu bạn muốn có gallary thì bạn có thể lấy file Gallary2.apk ở bản V1.4a của tytung chép vào system/app và set là 664!!
vâng để em thử.tại em cũng mới dùng HD2 nên cũng chưa biết nhiều. cái phần set 664 là thế nào ạ?